You are on page 1of 9

DAILY LESSON LOG FOR Paaralan: Baitang at Antas V-

Guro: Asignatura: EPP (HOME ECONOMICS)


IN-PERSON CLASSES
Petsa ng Pagtuturo: MARSO 6 - 10, 2023 (WEEK 4) Markahan: IKATLONG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagkatuto sa mga kaalaman at kasanayan sa mga gawaing pangindustriya tulad ng gawaing kahoy, metal, kawayan,
Pangnilalaman elektrisidad at iba pa.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng may kawilihan ng pagbuo ng mga proyekto sa gawaing kahoy, metal, kawayan, elektrisidad, at iba pa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga
Pagkatuto/Most kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
Essential Learning gawaing elektrisidad gawaing elektrisidad gawaing elektrisidad gawaing elektrisidad gawaing elektrisidad
Competencies (MELCs) (EPP5IA-0c3) (EPP5IA-0c3) (EPP5IA-0c3) (EPP5IA-0c3) (EPP5IA-0c3)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II.NILALAMAN Mga kaalaman at Mga kaalaman at Mga kaalaman at Mga kaalaman at LINGGUHANG
kasanayan sa gawaing kasanayan sa gawaing kasanayan sa gawaing kasanayan sa gawaing PAGSUSULIT
elektrisidad elektrisidad elektrisidad elektrisidad
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
II. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Madis, S. (2020). Industrial Madis, S. (2020). Industrial Madis, S. (2020). Industrial Madis, S. (2020). Industrial Madis, S. (2020). Industrial
Kagamitan mula sa portal Arts - Modyul 3: Kaalaman Arts - Modyul 3: Kaalaman Arts - Modyul 3: Kaalaman Arts - Modyul 3: Kaalaman Arts - Modyul 3: Kaalaman
ng Learning at Kasanayan sa Gawaing at Kasanayan sa Gawaing at Kasanayan sa Gawaing at Kasanayan sa Gawaing at Kasanayan sa Gawaing
Resource/SLMs/LASs Pang-Elektrisidad [Self- Pang-Elektrisidad [Self- Pang-Elektrisidad [Self- Pang-Elektrisidad [Self- Pang-Elektrisidad [Self-
Learning Modules]. Learning Modules]. Learning Modules]. Learning Modules]. Learning Modules].
Moodle. Retrieved Moodle. Retrieved Moodle. Retrieved Moodle. Retrieved Moodle. Retrieved
(January 24, 2022) from (January 24, 2022) from (January 24, 2022) from (January 24, 2022) from (January 24, 2022) from
https://r7- https://r7- https://r7- https://r7- https://r7-
2.lms.deped.gov.ph/moodl 2.lms.deped.gov.ph/moodl 2.lms.deped.gov.ph/moodl 2.lms.deped.gov.ph/moodl 2.lms.deped.gov.ph/moodl
e/mod/folder/view.php? e/mod/folder/view.php? e/mod/folder/view.php? e/mod/folder/view.php? e/mod/folder/view.php?
id=12951 id=12951 id=12951 id=12951 id=12951
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Panuto: Magmasid sa Panuto: Tingnan ang Panuto: Tingnan ang Panuto: Ngayon na alam
nakaraang aralin at/o inyong bahay. Ilista ang larawan sa hanay A. daluyan ng kuryente ng mo na ang iba’t ibang
pagsisimula ng bagong lahat na mga kasangkapan Hanapin ang pangalan ng ilaw sa silid-aralan. kagamitan sa paggawa ng
aralin. na ginagamitan ng gamit na ito sa hanay B. Tukuyin ang mga proyektong pangkuryente.
elektrisidad. Isulat ito sa Isulat ang tamang titik sa materyales na ginamit Handa ka ng matukoy ang
kuwaderno. iyong kuwaderno. mula sa pinagmulan ng bawat isa nito. Sa palagay
1. kuryente hanggang sa mo, ano kaya ang
electric bulb o tube nito. implikasyon sa atin kung
2.
Isulat ito sa iyong bakit kinakailangang
3. kuwaderno. maging pamilyar sa atin
4. ang mga materyales na
5. 1. ating gagamitin?
2.
3.
4.
5.

B. Paghahabi sa layunin Basahin at sagutin ang Ano ang tawag dito? Bakit Sa iyong palagay? Bakit
ng aralin sumusunod na tanong. may mga ganito sa ating kaya nagkakaroon ng short
pamayanan? circuit?

Ang mag-asawang Gaspar


ay bagong lipat sa kanilang Sa iyong palagay, wasto
katatapos lang na bahay. ba ang ginagawa ng lalaki
Nais nilang magpakabit na ng sap ag-aayos ng kable ng
kuryente upang magkaroon kuryente?
na sila ng ilaw. Kaya
komunsulta sila sa isang
elektrisyan para sa mga
materyales na gagamitin.
Sa palagay mo, ano- ano
kaya ang mga materyales
na gagamitin sa
pagpapakabit ng kanilang
kuryente? Sa modyul na ito
tutuklasin natin ang iba’t
ibang kagamitan na
maaring gagamitin para sa
mga gagawing produkto na
ginagamitan ng kuryente.
C. Pag-uugnay ng mga Mahalaga na makilala ang Mahalaga na makilala ang Mahalaga na makilala ang Mahalaga na makilala ang
halimbawa sa bagong mga materyales o mga materyales o mga materyales o mga materyales o
aralin. kagamitan bago pa man kagamitan bago pa man kagamitan bago pa man kagamitan bago pa man
sisimulan ang isang sisimulan ang isang sisimulan ang isang sisimulan ang isang
proyekto lalong lalo na proyekto lalong lalo na proyekto lalong lalo na proyekto lalong lalo na
kung ito ay ginagamitan ng kung ito ay ginagamitan ng kung ito ay ginagamitan ng kung ito ay ginagamitan ng
elektrisidad. Ang mga elektrisidad. Ang mga elektrisidad. Ang mga elektrisidad. Ang mga
pamantayan sa paggamit pamantayan sa paggamit pamantayan sa paggamit pamantayan sa paggamit
at paghawak nito ay dapat at paghawak nito ay dapat at paghawak nito ay dapat at paghawak nito ay dapat
na pagtuunan ng pansin. na pagtuunan ng pansin. na pagtuunan ng pansin. na pagtuunan ng pansin.
Sa pag-aaral ng modyul na Sa pag-aaral ng modyul na Sa pag-aaral ng modyul na Sa pag-aaral ng modyul na
ito dapat maging mausisa ito dapat maging mausisa ito dapat maging mausisa ito dapat maging mausisa
at iyong matutukoy ang at iyong matutukoy ang at iyong matutukoy ang at iyong matutukoy ang
iba’t ibang kagamitan sa iba’t ibang kagamitan sa iba’t ibang kagamitan sa iba’t ibang kagamitan sa
mga gawaing elektrisidad. mga gawaing elektrisidad. mga gawaing elektrisidad. mga gawaing elektrisidad.
D. Pagtalakay ng bagong Ano-ano ang mga Paano nga ba gumawa ng Paano nga ba gumawa ng Paano nga ba gumawa ng
konsepto at kagamitang pang- alkansiya na yari sa alkansiya na yari sa alkansiya na yari sa
paglalahad ng bagong elektrisidad? kawayan? kawayan? kawayan?
kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong Pansining mabuti ang Pansining mabuti ang Pansining mabuti ang Pansining mabuti ang
konsepto at bawat kagamitan sa bawat kagamitan sa bawat kagamitan sa bawat kagamitan sa
paglalahad ng bagong gawaing elektrisidad. gawaing elektrisidad. gawaing elektrisidad. gawaing elektrisidad.
kasanayan #2 Alamin sa bahaging ito ang Alamin sa bahaging ito ang Alamin sa bahaging ito ang Alamin sa bahaging ito ang
mga gamit ng bawat isa. mga gamit ng bawat isa. mga gamit ng bawat isa. mga gamit ng bawat isa.

• Flat cord wire o kawad– • Flat cord wire o kawad– • Flat cord wire o kawad– • Flat cord wire o kawad–
ito ang daluyan ng ito ang daluyan ng ito ang daluyan ng ito ang daluyan ng
kuryente papunta sa mga kuryente papunta sa mga kuryente papunta sa mga kuryente papunta sa mga
kasangkapan kasangkapan kasangkapan kasangkapan
• Male plug –isinaksak ito • Male plug –isinaksak ito • Male plug –isinaksak ito • Male plug –isinaksak ito
sa convenience outlet sa convenience outlet sa convenience outlet sa convenience outlet
upang makakuha ng upang makakuha ng upang makakuha ng upang makakuha ng
kuryente papunta sa kuryente papunta sa kuryente papunta sa kuryente papunta sa
kasangkapang pinapagana kasangkapang pinapagana kasangkapang pinapagana kasangkapang pinapagana
ng kuryente. ng kuryente. ng kuryente. ng kuryente.

• Convenience outlet o • Convenience outlet o • Convenience outlet o • Convenience outlet o


female outlet – dito female outlet – dito female outlet – dito female outlet – dito
isinaksak ang male plug isinaksak ang male plug isinaksak ang male plug isinaksak ang male plug

•Electrical tape - ito ay •Electrical tape - ito ay •Electrical tape - ito ay •Electrical tape - ito ay
ginagamit na pambalot sa ginagamit na pambalot sa ginagamit na pambalot sa ginagamit na pambalot sa
dinugtungan na kawad dinugtungan na kawad dinugtungan na kawad dinugtungan na kawad
upang maiwasan na ikaw upang maiwasan na ikaw upang maiwasan na ikaw upang maiwasan na ikaw
ay makuryente. ay makuryente. ay makuryente. ay makuryente.

• Multi-tester (VOM) – Ito • Multi-tester (VOM) – Ito • Multi-tester (VOM) – Ito • Multi-tester (VOM) – Ito
ay gawa sa hindi ay gawa sa hindi ay gawa sa hindi ay gawa sa hindi
pangkaraniwang plastic at pangkaraniwang plastic at pangkaraniwang plastic at pangkaraniwang plastic at
nakakabasa ng boltahe sa nakakabasa ng boltahe sa nakakabasa ng boltahe sa nakakabasa ng boltahe sa
kuryente. Ginagamit din ito kuryente. Ginagamit din ito kuryente. Ginagamit din ito kuryente. Ginagamit din ito
na pansubok kung ang na pansubok kung ang na pansubok kung ang na pansubok kung ang
isang koneksyon ay may isang koneksyon ay may isang koneksyon ay may isang koneksyon ay may
dumadaloy na kuryente o dumadaloy na kuryente o dumadaloy na kuryente o dumadaloy na kuryente o
wala. wala. wala. wala.

•Switch - Ito ang •Switch - Ito ang •Switch - Ito ang •Switch - Ito ang
nagsisilbing bukasan o nagsisilbing bukasan o nagsisilbing bukasan o nagsisilbing bukasan o
patayan ng kuryente. patayan ng kuryente. patayan ng kuryente. patayan ng kuryente.

• Long nose pliers - • Long nose pliers - • Long nose pliers - • Long nose pliers -
Panghawak o pamputol ng Panghawak o pamputol ng Panghawak o pamputol ng Panghawak o pamputol ng
manipis na kable ng manipis na kable ng manipis na kable ng manipis na kable ng
kuryente. kuryente. kuryente. kuryente.

• Flat screw driver - Ang • Flat screw driver - Ang • Flat screw driver - Ang • Flat screw driver - Ang
kagamitang ito ay may kagamitang ito ay may kagamitang ito ay may kagamitang ito ay may
manipis na pahalang ang manipis na pahalang ang manipis na pahalang ang manipis na pahalang ang
dulo, ginagamit ito upang dulo, ginagamit ito upang dulo, ginagamit ito upang dulo, ginagamit ito upang
luwagan o higpitan ang luwagan o higpitan ang luwagan o higpitan ang luwagan o higpitan ang
turnilyo. turnilyo. turnilyo. turnilyo.

•Side cutting pliers – Ito ay •Side cutting pliers – Ito ay •Side cutting pliers – Ito ay •Side cutting pliers – Ito ay
ginagamit na pamutol ng ginagamit na pamutol ng ginagamit na pamutol ng ginagamit na pamutol ng
maliliit o malalaking wires. maliliit o malalaking wires. maliliit o malalaking wires. maliliit o malalaking wires.

• Philips screwdriver – • Philips screwdriver – • Philips screwdriver – • Philips screwdriver –


Ginagamit ito upang Ginagamit ito upang Ginagamit ito upang Ginagamit ito upang
luwagan o higpitan ang luwagan o higpitan ang luwagan o higpitan ang luwagan o higpitan ang
tornilyo na ang dulo ay tornilyo na ang dulo ay tornilyo na ang dulo ay tornilyo na ang dulo ay
hugis krus. hugis krus. hugis krus. hugis krus.

F. Paglinang sa Panuto: Isa isahin ang Panuto: Itambal ang Panuto: Pagtambalin ang Panuto: Tukuyin o kilalanin
Kabihasaan mga kagamitang larawan ng hanay A sa Hanay A sa Hanay B at ang mga kagamitan na
(Tungo sa Formative pangkuryente. Isulat ito sa pangalan nito sa Hanay B. isulat ang titik ng tamang inilalarawan sa
Assessment) iyong kuwaderno. Isulat ang titik ng tamang sagot sa iyong kuwaderno. pangungusap. Isulat ang
sagot sa iyong kuwaderno. titik ng tamang sagot sa
1. iyong kuwaderno.
2.
1. Ito ay ginagamit na
3. pambalot ng mga
4. nababalatan pati ang mga
5. dugtungan na wire upang
maiwasan ang
6. makuryente. a. pliers b.
7. electrical tape c. flat cord
8. wire d. cutter
9. 2. Ginagamit ito para
10. luwagan o higpitan ang
turnilyong may manipis na
pahalang. a. pipe cutter b.
flat screwdriver c. long
nose d. philips screwdriver

3. Isang kagamitang
panghawak o pamputol ng
manipis na kable ng
kuryente. a. switch b. long
nose pliers c. cutters d. flat
screw driver

4. Ito ay metal na bagay,


na ginagamit sa pagputol
ng alambre at kawad. a.
side cutting pliers b.
hacksaw c. Kutsilyo d.
Gulok

5. Ito ay ginagamit sa
pagpaluwag o paghigpit ng
tornilyo na ang dulo ay
hugis krus. a. philips
screwdriver b. flat
screwdriver c. cutters d.
pliers
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng
pang-araw-araw na buhay kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
gawaing pang- gawaing pang- gawaing pang- gawaing pang-
elektrisidad? elektrisidad? elektrisidad? elektrisidad?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga
kagamitang pang- kagamitang pang- kagamitang pang- kagamitang pang-
elektrisidad? elektrisidad? elektrisidad? elektrisidad?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Lagyan ng tsek Panuto: Tukuyin kung Panuto: Punan ang bawat Mga Panuto:
(√) kung ito ay kagamitan anong kagamitang pang- patlang upang mabuo ang a. Kumuha ng bond paper,
sa pagbuo ng elektrisidad ang kaisipan sa pangungusap. lapis at pangkulay.
kasangkapan gamit ang inilalarawan o isinasaad sa Tukuyin kung anong b. Iguhit sa bond paper
kuryente at ekis (X) naman bawat bilang. Piliin ang kagamitan ang inilalarawan ang mga kagamitan o
kung hindi. inyong sagot sa kahon. sa bawat bilang. Isulat ang kasangkapan sa paggawa
__________1. pliers Isulat ito sa iyong iyong sagot sa kuwaderno. ng proyekto na
__________2. flat cord kuwaderno. 1. Ang ___________ ay ginagamitan ng kuryente.
wire ginagamit na pansubok c. Kulayan at lagyan ng
__________3. gulok screwdriver long nose plierskung ang isang koneksyon pangalan ang bawat isa.
__________4. flat screw ay may daloy ng kuryente.
switch electrical tape flat cord
driver 2. Ang saksakan ng male
__________5. Martilyo wire convenience outlet plug ay ang
_________ 1. Dito _________.
isinaksak ang male plug at 3. ____________ ang
kadalasan ay nakakabit sa tawag sa dinadaluyan ng
pader o extension cord. kuryente papunta sa
_________ 2. Pinapadaan kasangkapan.
dito ang kuryente papunta 4. Binabalutan ng
sa mga kagamitan. ___________ ang
_________ 3. Kagamitang pinagdugtong na mga
panghawak o pamputol kawad.
_________ 4. Pambalot sa 5. Nagsisilbing bukasan at
nabalatang kable ng patayan ng kuryente ang
kuryente ___________.
_________ 5. Bubuksan at
papatayin dito ang
kuryente
J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like