You are on page 1of 8

GRADE VI School: Dela Paz Elementary School Grade Level: 6

DAILY LESSON LOG Teacher: ZENAIDA S. URZAL Learning Area: ESP


Teaching Dates Oktubre 2-6 , 2023 (WEEK 5)
and Time: 6:45-7:10 a.m. RIZAL Quarter: 1st QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIERNES

LAYUNIN
A. Pamantayang Nakasasang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito (EsP6PKP- Ia-i– 37)
Pangnilalaman
B. Pamantayang Nauunawaan ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa sarili sa pagsang-
Pagganap ayon sa pasya ng nakararami.
C. Kasanayan sa Paggawa ng solusyon batay sa wastong impormasyon
Pagkatuto
II. Nilalaman Paggamit ng Wastong Paggamit ng Wastong Paggamit ng Wastong Paggamit ng Wastong Paggamit ng Wastong
Impormasyon Impormasyon Impormasyon Impormasyon Impormasyon
III. kagamitan sa ESP6 Q1M3/ ESP6 Q1M3/ ESP6 Q1M3/ ESP6 Q1M3/ ESP6 Q1M3/
Pagtuturo SDO ESP6 M13 SDO ESP6 M13 SDO ESP6 M13 SDO ESP6 M13 SDO ESP6 M13
A.Sanggunian
1. Pahina sa gabay ng https:// https:// https:// https:// https://
guro www.youtube.com/ www.youtube.com/ www.youtube.com/ www.youtube.com/ www.youtube.com/
watch?v=cfRst8HMA0g watch? watch?v=Uie2Nyb7VNI watch? watch?
v=zJ7Qo1bZL5o v=9DsIcv26uYw v=9DsIcv26uYw
2. Pahina sa
kagamitan ng mag-
aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resources
( LR ) Portal
B. Iba Pang Laptop, TV, larawan, Laptop, TV, larawan, Laptop, TV, larawan, Laptop, TV, larawan, Laptop, TV, larawan,
Kagamitang Panturo tsart tsart tsart tsart tsart

IV. Pamamaraan
Iguhit ang ☺kung ang Iguhit ang ☺kung ang
A. Balik-Aral sa Hulaan ang mga bagay Sagutin ng OO o HINDI
Nakaraang Aralin at na makukuhaan ng kung nagbibigay ba ng
pagsisimula ng bagong impormasyon base sa impormasyon ang pangungusap ay pangungusap ay
aralin. paglalarawan. sumusunod: nagsasaad ng TAMA nagsasaad ng TAMA

at 😥kung MALI. at 😥kung MALI.


1.kompyuter 1. Aklat
2. pahayagan 2. Telebisyon
3.internet 3. Mug or cup
4.aklat 4. Dyaryo o
5.radyo pahayagan
5. radyo

B. Paghahabi sa Kilalanin ang mga nasa 4 PICS 1 WORD. Bakit mahalaga ang Mahilig ka bang Mahilig ka bang
layunin ng aralin larawan. Hulaan ang salitang mga sumusunod sa magbasa at gumawa magbasa at gumawa
tinutukoy jumbled letter pagbibigay ng tamang ng tula? ng tula?
gamit ang mga impormasyon?
larawan. Tara ating sabay- Tara ating sabay-
sabay nating sabay nating
Ito ba ay basahin ang isang basahin ang isang
mapagkukuhaan ng maikling tula. maikling tula.
mga impormasyon?
C. Pag-uugnay ng mga Iguhit ang masayang Ano ang social media?
halimbawa sa bagong
aralin. mukha ☺ kung ang mga
pangungusap ay
nagsasaad ng tamang
gabay sa pagggamit ng
impormasyon at Ano ang internet?

malungkot 😥 kung hindi.


(Ilalahad ng guro)

D. Pagtatalakay ng Dahil sa mabilis na pag- Bigyang kahulugan Lagyan ng ✔ ang bilang Talakayin: Talakayin:
bagong konsepto at unlad ng media at ang mga salita ayon sa kung ito ay nagpapakita
paglalahad ng bagong teknolohiya, nasanay na pagkakagamit sa ng isang halimbawa ng

impormasyon at ❌ kung
kasanayan #1 ang mga tao sa pangungusap:
nakukuhang mabilisang 1. Iniulat ng PAG-ASA
impormasyon. Subalit namay paparating hindi.
hindi lahat ng lumalabas na bagyo.
sa internet o sa 2. Pabugso-bugso ang
tradisyunal na media ulan kay hindi kami
tulad ng radyo, diyaryo makalabas ng
at telebisyon ay totoo. bahay.
3. Pinaalahanan ang
madla na mag-ingat
at maghanda sa
paparating na
bagyo.
4. Naalarma ang mga
tao sa masamang
balitang narinig.
E. Pagtatalakay ng Basahin at pag-aralan Panoorin ang Basahin natin ang Basahin natin ang
bagong konsepto at ang sumusunod na kuwentong “Ang sumusunod na sumusunod na
paglalahad ng bagong sitwasyon. Bagyong Paparating” pangungusap. I- pangungusap. I-
kasanayan #2 at sagutin ang mga comment ang W kung comment ang W kung
katanungan ukol dito. wasto ang isinasaad wasto ang isinasaad
ng pangungusap at ng pangungusap at
DW kung di-wasto DW kung di-wasto

F. Paglinang sa Suriin ang impormasyon Isulat ang titik ng mga Isulat ang letrang T Basahin ang bawat Basahin ang bawat
Kabisahan ( Tungo sa na nagmula sa isang pahayag na nagsasaad kung tama at M kung pangungusap. Sagutan pangungusap. Sagutan

ng thumbs up 👍kung ito ng thumbs up 👍kung ito


formative Assessment ) social media. Sagutin ng wastong gabay sa mali ang ipinahahayag.
ang mga katanungan. paggamit ng
impormasyon. ay nagpapahayag ng ay nagpapahayag ng
Positibong epekto at Positibong epekto at
thumbs down 👎 kung ito thumbs down 👎 kung ito
a.pagkakalat ng
impormasyong hindi
kapani-paniwala ay negatibong epekto. ay negatibong epekto.
b.ugaliing basahin ng
buo at maigi ang
nalaman na artikulo
bago magkomento o
1.Ano ang magshare.
impormasyong iyong c.pagiging responsable
nabasa mula sa sa paggamit ng
anunsyo? impormasyon
d. pagpapalitan ng di
2.Magkano ang kanais-nais na salita
natanggap ng mga e. iwasang mag-post o
tricycle driver sa mag-share ngmga
impormasyon di
Carmona Cavite?
beripikado

G. Paglalapat ng Aralin Suriin mo ang iyong Paano mo maipapakita Narinig mong ang iyong Bilang mag-aaral, Bilang mag-aaral,
sa Pang-araw-araw na sarili. Gaano mo ang pagiging kaklase na paano mo gagamitin paano mo gagamitin
buhay. kadalas ginagawa ang responsable sa nagkukwento tungkol sa ang social media ang social media
mga ito? Lagyan ng tsek pagbabahagi ng mga naganap na pangyayari upang upang
ang kolum ng iyongmga impormasyong iyong kahapon sa inyong mapapangalagaan mapapangalagaan
sagot. naririnig? kantin. Ngunit alam ang iyong sarili sa ang iyong sarili sa
mong ito ay walang pagkalap ng mga pagkalap ng mga
SELF ASSESSMENT katotohanan, sapagkat impormasyon? impormasyon?
TUKUYIN KUNG GAANO KAYO KA nasaksihan mo mismo Ipaliwanag. Ipaliwanag.
RESPONSABLE SA PAGGAMIT NG
IMPORMASYON. TUKUYIN NINYO
ang tunay na
KUNG GAANO KADALAS pangyayari. Ano ang
GINAGAMIT ANG MGA PAHAYAG. iyong gagawin?
GAMITIN ANG SALITANG
MADALAS, MINSAN O HINDI

H. Paglalahat ng Aralin Suriin nang mabuti ang Ano-ano ang inyong IMPORMASYON: Basahin at punan ng Basahin at punan ng
mga impormasyonf natutuhan sa ating Mahalaga para sa lahat wastong sagot ang wastong sagot ang
tungkol sa mga tinalakay ngaun? ng tao ang pagkakaroon mga patlang upang mga patlang upang
pangyayari kung ito ay ng sapat na mabuo ang konsepto mabuo ang konsepto
kapani-paniwala, Ano-ano ang mga impormasyon. ng aralin. ng aralin.
maasahan, o tamang pamantayan Mahalaga rin na
napapanahon. sa paggamit ng malaman niya kung Maari tayong gumamit Maari tayong gumamit
ng mga naklimbag na ng mga naklimbag na
impormasyon? tama ba ang
sanggunian gaya ng sanggunian gaya ng
Maging responsible tayo impormasyong kaniyang Atlas, Ensayklopedia, Atlas, Ensayklopedia,
sa paggamit, pagbahagi, nakalap o peke. Ang ________ atbp. Maari ________ atbp. Maari
o pagbibigay ng impormasyon kasi ay din tayong manood ng din tayong manood ng
impormasyong tila may kapangyarihan mga balita sa ______ at mga balita sa ______ at
nakukuha sa radyo, na maaring humubog sa makinig sa radyo. makinig sa radyo.
telebisyon, internet at pa-iisip, pag-uugali, Maari tayong Maari tayong
social media. pagkilos at pagpapasya magsaliksik gamit ang magsaliksik gamit ang
ng isang tao sa araw- iab’t ibang _________ iab’t ibang _________
araw. upang mapabilis ang upang mapabilis ang
paghahanap ng mga paghahanap ng mga
impormasyon. impormasyon.

Ginagamit ang web Ginagamit ang web


research engine upang research engine upang
makapagsaliksik ng makapagsaliksik ng
impormasyon sa impormasyon sa
internet, ito ay isang internet, ito ay isang
software na sdayang software na sdayang
idinisenyo. Layuning nil idinisenyo. Layuning nil
ana magbigay ng mga ana magbigay ng mga
impormasyon na impormasyon na
maaring ________, at maaring ________, at
_________ mga kauri _________ mga kauri
nito. nito.

I. Pagtataya sa Aralin Sagutan ang inihandang Sagutin ang mga Sagutin ang mga Sagutin ang mga Sagutin ang mga
pagsusulit ng guro. inihandang pagsusulit inihandang pagsusulit inihandang pagsusulit inihandang pagsusulit
ng guro. ng guro. ng guro. ng guro.
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat
istratehiyang gamitin: gamitin: gamitin: gamitin: gamitin:
pagtuturo nakatulong __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
ng lubos? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
solusyunan sa tulong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
ng aking punongguro makabagong makabagong makabagong makabagong makabagong
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/ __Mapanupil/
aping mga bata aping mga bata aping mga bata mapang-aping mga mapang-aping mga
__Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa bata bata
Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga Kahandaan ng mga __Kakulangan sa __Kakulangan sa
lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa bata lalo na sa Kahandaan ng mga Kahandaan ng mga
__Kakulangan ng guro pagbabasa. pagbabasa. bata lalo na sa bata lalo na sa
sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro __Kakulangan ng guro pagbabasa. pagbabasa.
makabagong sa kaalaman ng sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro __Kakulangan ng guro
teknolohiya makabagong makabagong sa kaalaman ng sa kaalaman ng
__Kamalayang teknolohiya teknolohiya makabagong makabagong
makadayuhan __Kamalayang __Kamalayang teknolohiya teknolohiya
makadayuhan makadayuhan __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng __Pagpapanuod ng __Pagpapanuod ng __Pagpapanuod ng


panturo ang aking __Pagpapanuod ng video video presentation video presentation video presentation video presentation
nadibuho na nais kong presentation __Paggamit ng Big __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big __Paggamit ng Big
ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book Book __Community Language Book Book
kapuwa ko guro? __Community Language __Community Learning __Community __Community
Learning Language Learning __Ang “Suggestopedia” Language Learning Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong __ Ang pagkatutong
Task Based Task Based __Instraksyunal na Task Based Task Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na __Instraksyunal na
material material material material

Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigyang pansin:

GREGORIO P. DELOS SANTOS


ZENAIDA S. URZAL ROSE B. IMPUESTO Punongguro III
Guro, ESP6 Dalubguro II

You might also like