You are on page 1of 15

School: SAN JUAN ELEM.

SCHOOL Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: ALLENLY C. CONCEPCION Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates: FEB. 5-9,2024 Quarter: 3rd QUARTER WEEK 2

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan.
B.Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng isang nakalarawang balangkas.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng lagom o buod ng tekstong napakinggan. F6PN-IIIe19
II.NILALAMAN
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian K TO 12 MELC 2020 p.166 K TO 12 MELC 2020 p.166 K TO 12 MELC 2020 p.166 K TO 12 MELC 2020 K TO 12 MELC 2020 p.166
p.166
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro CO MODULE WEEK 2 CO MODULE WEEK 2 CO MODULE WEEK 2 CO MODULE WEEK 2 CO MODULE WEEK 2
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-
aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Agarrado, Patricia Jo C. et al. Agarrado, Patricia Jo C. et al. Paz M. Belvez, Landas sa Paz M. Belvez, Landas sa
(2016) Alab Filipino V, pahina (2016) Alab Filipino V, Pagbasa 6, Batayang Aklat Pagbasa 6, Batayang
214-216. Pilipinas ng FEP pahina 214-216. Pilipinas ng sa Filipino: EduResources Aklat sa Filipino:
Printing Corporation FEP Publishing, Inc., Binagong EduResources
Printing Corporation Edisyon 2011, 35-41, 51-55, Publishing, Inc.,
78. Binagong Edisyon 2011,
35-41, 51-55, 78.
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal Pahayagan, chart News strip, pahayagan News strip,pahayagan, News strip,pahayagan,
ng Learning Resource diagram diagram
B.Iba pang kagamitang panturo
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Panuto: Sagutin ang mga Ano ba ang ibig sabihin Papaano gagawin ang Balikan ang nakaraang
pagsisimula ng bagong aralin sumusunod na tanong. ng buod o lagom? isang balangkas? leksyon.
Isulat lamang ang titik ng
tamang
sagot sa sagutang papel.
1. Kailan nanalasa ang
Super Typhoon Ondoy sa
Pilipinas?
a. Disyembre 2018
b. Septyembre 2009
c. Disyembre 2011
d. November 2015
2. Sino ang dating
climatologist ng PAGASA at
resident meteriologist ng
GMA?
a. Kim Atienza
b. Jessica Soho
c. Mike Enriquez
d. Nathaniel Cruz
3. Anong bagyo ang
nanalasa sa Pilipinas nitong
Nobyembere 11, 2020 na
halos nalubog
sa baha ang buong
Marikina?
a. Bagyong Rolly
b. Bagyong Ondoy
c. Bagyog Ulysses
d. Bagyong Quinta
4. Bakit umabaot ng mas
mataas ang level ng tubig
ng Marikina River nitong
kay Bagyong
Ulyses kaysa noong kay
Bagyong Ondoy?
a. Dahil ang Marikina River
ay maraming nakabara na
basura.
b. Dahil sa ang bagyong
Ondoy ay mas mahina
kaysa bagyong Ulysses.
c. Dahil ang Bagyong
Ulysses ang pinakamalakas
sa lahat ng bagyo ngayong
taon.
d. Dahil sa sunod-sunod na
bagyo ang dumating bago
pa man ang bagyong
Ulysses.
5. Paano mo
paghahandaan ang ganito
uri ng kalamidad?
a. Matulog dahil malamig
ang panahon.
b. Manatili sa loob ng
bahay kahit pinapalikas na.
c. Maghanda ng emergency
kit at makibalita sa mga
pangyayari.
d. Makinig ng balita sa
radyo o telebisyon ng mga
babala at signal
B.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong : Magpabasa ng isang news Tanungin ang mga bata Talakayakin muli ang
bagong ralin 1. Pamilyar ba kayo sa mga strip na galling sa isang kung sila ay nakinig balita paksang mula simula
pahayagang Pilipimo? pahayagan at talakayin ito ngayong araw. sa pamamagitan ng
2. Ano nga ba ang sa klase. pagpapaikli nito.
nakukuha natin sa mga
pahayagan?
3. Sinubok mo na bang
sumulat ng balita?
Paano mo ito ginawa?
C.Pagtalakay ng bagong konspto at Ang bawat talata ng sanaysay, kuwento o alinmang Ang buod o lagom ay presentasyon sa pagbuo ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sulatin ay maaaring mapaikli o mabigyan ng lagom o isang maikling balangkas ng mga mahalagang
buod. Lagom o Buod ang tawag sa siksik at pinaiksing impormasyon na nakapaloob sa isang pananaliksik.
bersiyon ng isang teksto. Gayunpaman, mahalagang • Ang teksto ay maaring nakasulat, pinanood o
makuha ng sinumang bumasa o pinakinggan.
nakikinig ang pangunahing ideya at mga impormasyong • Pinipili rito ang pinakamahalagang ideya at
napapaloob sa sulatin. Samakatuwid, mahalaga din ang sumusuportang ideya o datos.
pagtutok sa lohikal at kronikal na pagkakasunod-sunod • Mahalaga ang pagtutok sa lohikal at kronolohikal
na daloy ng mga ideya ng binuod na teksto.
ng mga ideyang
binuod na teksto ayon sa daloy ng tekstong nabasa o
Mga Hakbang sa Pagbubuod
napakinggan upang makuha ang kabuaang kaisipan na • Pakinggan nang tuloy-tuloy ang teksto upang
nakapaloob sa teksto. maunawaan ang kabuuang mensahe nito.
• Tukuyin ang paksang pangungusap o
pinakatema. • Huwag magdagdag ng iyong mga
sariling ideya at detalye.
• Dapat ito ay payak at tiyak.
Suriin ang dayagram sa ibaba sa paggawa ng
buod:
D..Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahing mabuti ang lathalain at alamin kung bakit hindi Sa pagbubuod, maaring
paglalahad ng bagong kasanayan #2 naliligaw ang mga langgam. Narito ang halimbawa. gumawa muna ng story map
Pakinggan mo ito habang o graphic organizer upang
binabasa ng iyong malinawan ang daloy ng
magulang o kasama sa pangyayari. Pagkatapos,
bahay. isulat ang buod sa isang
talata kung saan ilalahad ang
pangunahing karakter, ang
tunggalian at ang resolusyon
ng tunggalian.

1. Pangunahing Ideya:
Ang Pulo ng Mindanao
2. Paksang
Pangungusap: Panahon
ng mahabang bakasyon
sa tag-araw nang kami ay
minsang nagpunta sa
mga kamag-anak namin
sa Mindanao.
3. Paksang
Pangungusap: Sa
dalawang buwang
pamamalagi namin sa
Mindanao ay sinikap nina
Tatay at Nanay na
madalaw namin ang
aming mga kamag-anak.
4. Paksang
Pangungusap: Napuno
ang notbuk ko sa mga
tinala kong kagandahan
ng pulo ng Mindanao.
5. Konklusyon:
Sa dami ng nakita kong
maririkit na tanawin at
mayayamang kalikasan,
nasabi kong totoo nga
palang ang pulo ng
Mindanao ay “Lupain ng
Pangako at Pag-asa”.

F.Paglinang na Kabihasaan Panuto: Sagutin ang mga Panuto: Lagyan ng bilang Panuto: Basahing mabuti Panuto: Ibigay ang isang
sumusunod na tanong 1-5 ang bawat talata ayon ang mga tanong at isulat pangungusap na buod ng
batay sa tekstong iyong sa wastong sa inyong sagutang papel tekstong narinig mo na
binasa onapakinggan. pagkakasunod- ang titik ng tamang sagot. binasa ng iyong magulang o
Isulat ang iyong sagot sa sunod ng pangyayaring 1.Ito ang tawag sa siksik kasama sa bahay. Pumili ng
sagutang papel. nabanggit sa tekstong at pinaikling bersiyon ng sagot sa loob ng kahon at
1. Ano ang hayop na nabasa o napakinggan. isang teksto. gawin ito sa sagutang papel
tinukukoy sa unang talata 1. Naniniwala ang mga a. buod o notbuk.
na nakakabalik sa lungga mananaliksik na ang mga b. talata
mula sa paghahanap ng langgam ay posibleng c. kwento
pagkain? mahulaan ang d. Talambuhay
2. Paano sila nakababalik kanilang gagawing 2.Ano ang kinakailangang
sa kanilang lungga? pagkilos sa iniisip nilang isaalang-alang sa
3. Bakit nagsagawa ng pahalang na daanan at pagbubuod ng isang
pag-aaral ang mga pagkatapos teksto? a. pamagat ng 1. Ilan sa mga dinarayo
mananaliksik tungkol sa naitatala ang distansiya teksto
ngayon ng mga Misamisnon
kung ng lupa patungo sa b. mga tauhan sa teksto
ay ang Caluya Shrine at
paano nakakauwi ang mga kanilang lungga sa c. mga pangunahing
Floating Cottage sa Caluya.
langgam? kapatagan. ideya o impormasyon
4. Ano ang naging resulta 2. Ang mga langgam, ay d. pook o lugar ng May ilan pang mga
ng pagsasaliksik? kung saan-saan pinangyarihan ng teksto magagandang tanawin sa
5. Gaya ng mga langgam, napupunta sa 3.Ano-ano ang mga lungsod ng Sapang Dalaga
ano ang iyong kakaibang paghahanap ng kanilang pangunahing ideya o gaya ng Baga at U River sa
angking kakayahan? makakain. Pero kapag impormasyon ang Dioyo.
oras na para bumalik sila napapaloob sa isang 2. Isa pang kahanga-
sa kanilang lungga sulatin? hangang tanawin sa
bumabalik sila sa a. tauhan at tagpuan Kabikulan bukod sa Bulkang
nakakabilib na diretsong b. Banghay ng sulatin Mayon ay ang Bukal ng Tiwi.
linya. c. problema at kalutasan Ito ay nasa lalawigan ng
3. Pinag-aralan ng d. Lahat ng nabanggit Albay. Ang bukal na ito ay isa
pangkat ni Sandra 4.Bakit mahalagang sa mga napagkukunan ng
Wohlgemuth mula sa matutunan ang lakasgeothermal sa bansa.
Humbolt University sa pagbibigay lagom o buod
3. Maraming katangian ang
Berlin sa isang sulatin?
mga Pilipino na hinahangaan
ang mga langgam sa a. Dahil ito ay
disyerto ng Sahara at kinakailangan upang ng mundo. Nariyan ang
tinuruang maglakad sa mabuo ang isang sulatin pagiging masinop at
itaas at ibaba ng b. Dahil ito ay matiyaga, ang pagiging
bundok para kumuha ng magsisilbing batayan sa maginoo at palakaibigan, ang
pagkain. pagbuo ng isang pagiging magaling sa musika,
4. Kung paano sila kapupulutang aral at higit sa lahat ang pagiging
nakakauwi mula sa c. Dahil ito ay mapanlikha. Patunay lamang
pagkuha ng mga pagkain nakakatulong upang lubos ito sa mga Pilipinong
ay palaisipan pa rin sa na maunawaan ang diwa imbentor na nagbibigay
mga siyentipiko. Ngayon o tema ng isang teksto. karangalan sa ating bansa.
ay ipinahihiwatig ng d. Wala sa nabanggit
mananaliksik na German 5.Piliin sa mga
at Swiss na sumusunod ang pinaikling
ang aspeto ng gawaing ito bersyon ng talatang
ay gawa raw ng matalas nakapaloob sa kahon.
at malikhaing pagkilos.
Nalaman
nila na ang mga langgam
a. Kung paano sila
kapag pinawalan sa patag
nakakauwi mula sa
na kalupaan ay
pagkuha ng mga pagkain
nagsisimulang
ay palaisipan pa rin sa
maghanap ng distansiya
mga siyentipiko.
mula sa kanilang lungga.
b. Nalaman nila na ang
5. Ipinakikita nito na ang
mga langgam kapag
mga langgam ay may
pinakawalan sa patag na
kakaibang uri ng
kalupaan ay
odometer na nagtatala
nagsisimulang maghanap
sa distansya ng lupa,
ng distansya mula sa
imbes na ang kabuuang
kanilang lungga.
distansiya na nalakbay sa
c. Ang kanilang pag-uwi
taas-babang
sa lungga ay gawa raw ng
terrain.
matalas at malikhaing
pagkilos.
d. Ngayon ay
ipanahihiwatig ng
mananaliksik na German
at Swiss na ang aspeto
ng gawaing ito ay gawa
raw ng matalas at
malikhaing pagkilos.
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw Panuto: Narito ang ilang Panuto: Pakinggang Kawa-kawa Hill and Panuto: Pakinggang mabuti
na buhay talata. Isulat sa isang mabuti ang babasahin ng Natural Park ang tekstong babasahin ng
pangungusap ang buod ng iyong magulang o kasama iyong guro upang malaman
bawat teksto. Gawin ito sa sa bahay. Ibigay ang Nakapunta ka na ba sa mo ang kanilang kuwento at
sagutang papel o notbuk. lagom o buod sa Albay? Narinig mo na ba magawa mo ang mga
1. May kani-kaniyang napakinggang teksto. ang Kawa-kawa Hill? Ang sumusunod na gawain.
paraan ang mga magulang Isulat ang sagot sa Kawa-kawa Hill ay isang
sa paghubog at sagutang papel o notbuk. tourist spot sa probinsya
pagpapalaki ng kanilang ng Albay na matatagpuan
mga anak. May mga sa Lungsod ng Ligao. Ito
magulang na ay tinawag na Kawa-kawa
mapagpalayaw at dahil ang tuktok ng burol
sinusunod ang kapritso ng na ito ay hugis kawa o
mga anak. May mga malaking kawali kung
maunawain at inuunawa saan may malalim na uka
ang mga problema ng mga ito sa gitna. Isa rin itong
anak. Mayroon namang sikat na lugar para sa
ubod ng higpit dumisiplina mga deboto dahil makikita
Buod:
sa mga anak. rin dito ang 13 Istasyon
_____________________
ng Krus. Pinupuntahan ito
_____________________
ng maraming tao tuwing
_____________________
Semana Santa kung saan Panuto: Kopyahin at ayusin
2. Tandang-tanda ko pa maaari kang magnilay- ang tamang pagbibigay ng
ang bakuran nina Lolo at nilay at magdasal. Ang lagom o buod sa
Lola sa nayon. Maraming pagpunta sa tuktok ng napakinggang teksto.
punongkahoy at iba’t ibang burol na ito ay hindi
pananim doon. Malilim at ganun kadali. Subalit,
malamig ang paligid. hindi mo mararamdaman
Sagana sa prutas at gulay ang pagod sa pag-akyat
ang buong bakuran. Kaya’t dahil mabubusog ang
iyong mga mata sa paikot I. Pamagat: Sarimanok
kaming mga apo nila ay II. Tauhan: Sari at Manok,
madalas magbakasyon na berdeng tanawin at
sultan ng Maranao
doon. ang abot-kamay na ganda
III.Tagpuan: Maranao sa
______________________ ng Bulkang Mayon ay Lanao
______________________ masisilayan mo rin. IV. Galaw ng Pangyayari:
___________________ Maaari rin kayong mag-
3. Araw-araw, tone- bonding dito kasama ang A. Nang sumapit ang
toneladang basura ang iyong pamilya o mga ikalabingwalong kaarawan ni
itinatapon natin. Sa kaibigan dahil sa sobrang Sari, marangya at masagana
paglubha ng suliranin sa lawak ng lugar. Mainam ang inihandang salo-salo ang
basura, nabuksan ang ating rin na makapunta sa inihandog ng sultan para sa
kamalayan at kaalaman sa tuktok ng burol bago kaniyang pinakamamahal na
pagre-recycle, o mga lumubog ang araw upang anak.
pamamaraan upang gawing masilayan mo ang B.
_______________________
kapaki-pakinabang muli sunset.Tunay na ang
_______________________
ang mga bagay na patapon Kawa-kawa Hill ay isa sa
__________
o itinapon na. mga magagandang likha C. Nagulat ang lahat, walang
______________________ ng Maykapal kaya dapat nakakilos o nakapagsalita,
______________________ natin itong mahalin at muling nag-anyong tandang
___________________ pangalagaan. ang mahiwagang prinsipe at
kinuha si Sari, lumipad itong
1. Saan matatagpuan ang paitaas.
Kawa-kawa Hill? D.
2. Bakit ito tinawag na _______________________
Kawa-kawa Hill? _______________________
3. Ano-ano ang maaari __________
mong gawin sa burol na E. Bilang pangwakas, naging
ito? simbolo ang sarimanok na
4. May alam ka bang lilok sa kahoy ng
lugar na may ganito rin pinakamagaling na manlililok
kagandang tanawin? sa kanilang tribu. Aral:
5. Nais mo rin bang _______________________
makarating sa iba’t-ibang _______________________
________________
lugar? Bakit?
H.Paglalahat ng aralin Maaring sa pagbuo ng lagom o buod ay ang presentasyon ng maikling balangkas.

Makakatulong ang signal word o mga salitang nagbibigay-transisyon sa mga ideya gaya ng:
• gayunpaman
• kung gayon
• bilang pangwakas
I.Pagtataya ng aralin Panuto: Balikan natin ang Panuto: Basahin at Punan ang mga patlang Panuto: Isulat ang maikling
lathalain. Paikliin ang mga unawaing mabuti ang upang mabuod ang buod sa tekstong iyong
talata sa bawat bilang at tekstong nasa ibaba. talatang nasa ibaba. napakinggan. Isulat ang
isulat Sagutin ang mga 1. Ang Kawa-kawa Hill ay sagot sa sagutang papel o
ang iyong sagot sa sumusunod na tanong. _____________________ notbuk.
sagutang papel. Isulat ang titik ng tamang ____________________.
Talata 1 sagot sa sagutang 2. Ito ay tinawag na
______________________ papel. Kawa-kawa dahil
______________________ _____________________
Talata 2 May SAWA sa Agusan del _______________.
______________________ Sur 3. Mabubusog ang iyong
______________________ mga mata sa pag-akyat 1. Pangunahing Ideya:
1. Ang SAWA sa Agusan sa burol na ito dahil _______________________
Talata 3 del Sur ay hindi sawa na _____________________ _______________________
______________________ iyong iniisip na isang _____________________ _______________
______________________ malaking ahas _____________________ 2. Paksang Pangungusap:
Talata 4 na may kakayahang ______. _______________________
______________________ lingkisin ang isang tao. Sa 4. Masisilayan mo ang _______________________
______________________ katunayan, ang SAWA ay sunset kapag ________________
nagkaloob _____________________ 3. Paksang Pangungusap:
Talata 5 ng magandang _______________. _______________________
______________________ hanapbuhay sa mga ina 5. Dapat natin itong _______________________
______________________ ng tahanan sa nasabing mahalin at pangalagaan ________________
probinsiya. dahil
2. Ang ibig sabihin ng _____________________
SAWA ay Sigabit Abaca ___.
Weavers Association. Ito
ay
organisasyon ng
kababaihan sa Barangay
Sinai na ngayon ay
kinikilala sa
pagtatanim at
pagpoproseso ng abaka.
Pinagbuti ng kababaihan
ang kanilang
pagsasanay sa
pagpoproseso ng abaka
hanggang sa matutunan
nila ang paglikha
ng tinagak at paghahabi.
3. Ngayon ay maituturing
na silang mga eksperto sa
gawaing ito. Kinilala na
ang
kanilang mga likhang-
produkto na gawa sa
abaka na kanilang
naipagbibili hanggang
sa mga probinsya sa
Rehiyon 5 at 8. A ng
kahusayan sa
pamamalakad at paglikha
ng mga de-kalidad na
produkto ang nagging
dahilan kung bakit
nagging huwaran
ang SAWA sa kanilang
mga proyekto.
4. Paano ba nagsimula
ang magandang
hanapbuhay na ito ng
kababaihan sa
Barangay Sinai? Ang
kahulugan ng
pagkakakitaan o
hanapbuhay ang nagtulak
sa mga ina ng tahanan na
magtanim ng abaka sa
kanilang mga bakanteng
lote. Sa tuwing aanihin
aanihin ang mga pananim
nilang abaka, pinoproseso
lamang ito gamit ang
kanilang mga kamay.
Ipinagbibili nila ito nang
kada kilo sa lungsod.
Ganito
ang kasanayan ni Aling
Rona na gawin sa
kaniyang aning abaka.
5. Ngunit isang araw,
habang si Aling Rona ay
nagtitindang abala sa
lungsod, isang mamimili
ang na eksperto sa abaka
ang nakapansin sa
kaniyang tinda. Bumisita
ang naturang eksperto sa
kanilang barangay upang
personal na makita kung
papaano ang kanilang
pagtatanimat
pagpoproseso ng abaka.
Dito na nagsimula ang
pagiging masigasig ng
mga tao sa kanilang
barangay na magtanim ng
abaka.
6. Kumalat sa buong
probinsya ang
malawakang pagtatanim
at ang malaking
pagbebenta ng abaka ng
mga magsasaka ng taga-
Barangay Sinai.
Nakarating ang
magandang industriyang
ito sa kaalaman ng
pamahalaang local ng
Sibagat at binigyan sila ng
mga tulong sa kanilang
kabuhayan tulad ng
pagsasanay sa paghahabi
ng abaka.
7. Sa pakikipag-ugnayan
ng SAWA sa iba’t-ibang
ahensiya, ang
oragnisasyon ay nakaipon
ng PHP 5.5 milyon. Ito
ang nagsisilbing puhunan
nila sa pagpapaunlad ng
kanilang mga proyekton
kaugnay ng abaka tulad
ng pagsasanay ng
paggawa ng
bag at iba pa.
8. Malaki ang naitulong
ng idustriya ng abaka sa
bayan ng Sigabat.
Nakatulong ang
industriya upang
maipaayos ang mga daan
na naging dahilan upang
higit na
mapadali ang pagluluwas
ng kanilang mga
produktong agrikultural sa
mga
pamilihang-bayan.
9. Ang magandang
halimbawa na sinimulan
ng SAWA ay sinundan ng
maraming mamamayan
sa bayan ng Sigabit.

1. Ano ang SAWA o


Sigabit Abaca Weavers
Association?
a. Isang grupo ng mga
kabataan sa Barangay
Sinai.
b. Isang malaking sawa
na kayang lingkisin ang
isang tao.
c. Isang grupo ng mga
kalalakihan na nanghuhuli
ng mga sawa.
d. Isang grupo ng mga
kababaihan na kilala sa
pagtatanim at
pagpoproseso ng abaka.
2. Bakit maituturing na
magandang halimbawa
ang organisasyong ito?
a. Dahil ito ay sinimulan
ng mayayamang
kababaihan.
b. Dahil magaganda ang
kababaihan sa
oraganisayon.
c. Dahil sa kasikatan ng
mga prodekto nito
maging sa ibang rehiyon.

d. Dahil sa kahusayan ng
organisasyon sa
pamamalakad at paglikha
ng mga de- kalidad na
produkto.

3. Paaano nakatulong ang


industriya ng abaka sa
Barangay Sinai?
a. Naging pasyalan ang
nasabing barangay.
b. Naging kilala ang
Barangay sa paggawa ng
mga sapatos.
c. Naging sikat sila sa
buong bayan.
d. Naging madali ang
pagluluwas ng kanilang
mga produktong
agricultural sa mga
pamilihang-bayan nang
maiaayos ng organisasyon
ang mga daanan.
4. Ano ang buod o lagom?
a. Tumutukoy sa isang
awit
b. Tumutukoy sa isang
kwentong binasa
c. Tumutukoy sa paksang
napakinggan
d. Tumutukoy sa isang
mas maikling bersyon ng
isang mahabang teksto o
sulatin.
5. Alin sa mga sumusunod
ang tamang buod ng
talata 8?
a. Naipaayos ang mga
daan sa barangay Sinai.
b. Malaki ang naitulong
ng industriya sa barangay
Sinai.
c. Naisaayos ang mga
daan at napadali ang
pagluluwas ng mga
produktong
agricultural sa
pamilihang-bayan.
d. Nakatulong ang
industriya upang
maipaayos ang mga daan
na naging dahilan
upang higit na mapadali
ang pagluluwas ng
kanilang mga produktong
agrikultural
sa mga pamilihang-bayan.
J.Karagdagang Gawain para sa takdang Panuto: Lagyan ng bilang Maghanap ng maikling
aralin at remediation 1-5 ang bawat talatang kuwento sa isang aklat na
nakabuod batay sa nasa inyong tahanan.
pagkasunod- Ibuod at isulat ang
sunod ng pangyayaring mahahalagang detalye sa
nabanggit sa tekstong nabasa mong kuwento.
binasa o napakinggan.
1. Naging daan ng
magandang hanapbuhay
ang SAWA sa mga ina ng
tahanan sa
Agusan del Sur.
2. Napadali ang pagluluwas
ng mga agricultural na
product sa pamilihang-
bayan.
3. Naging tanyag sa mga
karatig rehiyon ang de-
kalidad na likhang-produkto
na gawa sa
abaka.
4. Organisasyon ng mga
kababaihang maiging
nagsanay hanggang sa
natutong lumikha
ng tinagak at paghahabi.
5. Ngayon ang SAWA ay
isang magandang
halimbawa sa bayan ng
Sigabit.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY

A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyonan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

PREPARED BY: CHECKED BY:


ALLENLY C. CONCEPCION MARIFE C. COLUMNA, PhD.
Teacher I Principal II

You might also like