You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Regional IX- Zamboanga Peninsula
DIVISION OF ZAMBOANGA SIBUGAY
FIELD OFFICE OF PAYAO
Minundas Elementary School

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 2


(March 04, 2024 W5 D1)

I. Layunin
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

a. Nailalarawan ang mga tauhan sa napakinggang teksto batay sa kilos, sinabi, o


pahayag.
b. Maipakita ang pag-unawa at pagpapahalaga sa kahalagahan ng mga tauhan sa isang
teksto.
c. Makapagsagawa ng mga gawain na magpapakita ng pag-unawa sa kilos, sinabi, o
pahayag ng mga tauhan.

II. Paksang Aralin


a. Sanggunian: Piling teksto na naglalaman ng mga kilos, sinabi, o pahayag ng mga tauhan.
b. Kagamitan: Whiteboard, marker, audio recording ng teksto, handout ng mga tauhan,
multimedia presentation.
c. Integrasyon: Filipino, Panitikan, Pagsasanay sa Komunikasyon, at Pag-unlad ng Kaalaman.

III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pamantayan sa Pakikinig

Pagsasanay or Drill
 Ipakita ang mga tauhan na bubuo sa teksto at gawing pagsasanay o drill sa pagkilala sa
kanilang kilos, sinabi, o pahayag.

B. Pagmomodelo
 Ituro ang tamang paraan ng paglalarawan ng mga tauhan gamit ang isang halimbawa
mula sa teksto.
 Ipakita ang pag-uugma ng kilos, sinabi, at pahayag sa pangkalahatang paglalarawan.
C. Ginabayang Pagsasanay
 Unang Pangkat: Gawin ang pagsasanay ng pangkat gamit ang mga tanong at gawain na
magpapakita ng kasanayan sa pagkilala sa mga tauhan.
 Ikalawang Pangkat: Ituro ang pagsusuri at pagtuklas sa mga damdamin ng mga tauhan.
 Ikatlong Pangkat: Pagtukoy at pagsusuri ng implikasyon ng mga kilos, sinabi, o pahayag
sa kwento.

D. Malayang Pagsasanay
 Bigyan ang mga mag-aaral ng pagkakataon na gamitin ang kanilang natutunan sa isang
malayang pagsasanay, tulad ng pagsusulat ng sariling kwento o pagtatanghal.

Inihanda ni:
LEVI MAE B. PACATANG
Teacher I
Checked & Noted:

ALVIN M. BELTRAN
School Head

You might also like