You are on page 1of 6

Student Teacher: Gia Crystal D.

Tampepe BEED -4
Resource Teacher: T. Judy Ann L. Siasol Grade 2 Adviser
Cooperating School:
Cebu Institute of Technology- University Elementary Department

Subject: Pagbasa
Topic: Titik S
Time Frame: 30 minutes
Target Students: Kindergarten
Areas of Development : Cognitive, Affective, and Psychomotor

Banghay Aralin sa Filipino

Kindergarten

I. Layunin

A. Matukoy ang titik “S” sa mga salita at pangungusap.


B. Magpakita ng kumpiyansa sa sarili sa pagkilala at pagbigkas ng mga saluting
nagsisimula sa titik “S”.
C. Magamit ang mga titik “S” sa iba’t ibang konteksto tulad ng pagbabasa,
pagsusulat, at pagsasalita.

II. Paksang Aralin

Pagkilala at Pagbsa ng Titik Ss

.A. Sanggunian

Matuto at Manguna sa Filipino Kindergarten 2 , pahina 19-20

B. Kagamitan

*Laptop
*Whiteboard Markers
*Visual Aids

III.Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


A. Pagbati
Magandang Umaga Magandang Umaga po,
Kindergarten Love. Bb. Gia.

Bago kayo umupo ay


siguraduhing malinis na
ang inyung lugar at pati
na ang inyong mesa.
Paki lagay sa loob na
inyong locker o bag ang
mga bagay na hindi
naman magagamit sa
ating klase.
B.Pagtatala ng Liban

Meron bang lumiban Wala/Meron Po.


ngayon sa klase?

Okay, Salamat.
C.Pagbibigay ng
Pamantayan
Ano nga ang gagawin
natin kapag nagsasalita Dapat pong making
si teacher dito sa
harapan? Dapat po ay maupo ng
Tama, maayos.
Ano pa?
Tama, Dapat po hindi makipag-
Ano pa? usab sa katabi.
Tama.

Kaya naman tandaan din


natin na huwag tayong
mang-abala sa katabi
natin lalong-lalo na kapag
siteacher ay nagsasalita
sa harapan.
D.Pagbalik-Aral
Noong nakaraan
naibahagi na ni teacher
Judy ang tungkol sa titik
Rr at ang tunog nito.Ano
nga ang tunog ng Rr?
/r/ Rrrrrrr…
Tama

Sino ang makapagbigay


ng mga bagay na
nagsisimula sa letrang
Rr? (Magbibigay ang mga
studyante ng ngalan ng
mga bagay na
nagsisimula sa R.)

Magaling, salamat.

E. Pagganyak
Naranasan niyo na bang
mabigyan ng regalo? Opo

Kalian ito nangyari?


Sa kaarawan ko teacher.
Wow, kay saya naman
pakinggan niyan. Pero
meron ding mga okasyon
na nakakatanggap tayo
nang regalo tulad nang
pasko diba? Opo teacher!

F. Paglalahad
Dahil dyan, may
ipakikilala ako sa inyo.Isa
siyang bata na may
kaarawan din.Siya si
“Sam”.Ano ang kanyang
pangalan?
Siya po si Sam.
Ang pangalang Sam ay
may unang tunog na
/s/na nagsisimula sa titik
Ss.
Ano ang kasunod nang
sa? Se, si, so , su

Tama, magaling.

G. Talakayan
Pwede ba nating
tulungan si Sam
magbukas ngkanyang
mga regalo? Opo

Ang mga regalo ni Sam


ay nakalagay sa isang
lalagyan. Alam niyo ba
kung ano ang tawag
dito? Ito ay Se-lo-pin.
Ano ito? Selopin po.

Tama! Nakalagay sa
selopin ang mga regalo
niSam.

Sabihin niyo nga


“selopin”.Ang salitang
selopin ang nagsisimula “Selopin”
sa titik Ss atang tunog ng
titik Ss ay /s/.

Kayo nga?Maihalintulad
natin ang tunog ng titik /s/
Ss sa tunogng ahas /s/. Ssssssssss

Ngayon kakanta tayo


habang magbubukas ng
mga regalo.

*Kukuha ang mga bata


ng regalo ni Sam na
nasaloob ng selopin.
Habang sila ay
magbubukas nito kakanta
ang buong klase ng “Ano
ang tunog ng titik Ss?”

Kakanta ang guro


pagkatapos ay susunod
ang mga bata.Ano ang
tunog ng titik Ss (halaw Ano ang tunog ng titik
sa kantang “TheWheels Ss? Titik Ss, titik Ss.Ano
on the Bus”.Ano ang ang tunog ng titik Ss?
tunog ng titik Ss? Titik ssssssssssssssss…
Ss, titik Ss.Ano ang
tunog ng titik Ss?
ssssssssssssssss…
Nabuksan na ang unang
regalo ni Sam, Ano ang
tawag sa bagay na ito?
Pakibasa nga : Sumbrero
ano ito? Sumbrero po.

Tama, magaling. Ito ay


sombrero. Ang salitang
sumbreroang
nagsisimula sa tunog
na /s/.Ano nga ang
simulang tunog ng Sssssssss
salitang sumbrero?

Tingnan niyo nga sa


pisara kung may
sombrero ba? Meron po.

Sige nga idikit ang


larawan at salita ng
sombrero sa may pisara.

Kakanta ulit ang mga


bata, pagkatapos ay
tatanungin sila kung ano
ang laman ng regalo?
Pangalawang regalo.

Nabuksan na ang
pangalawang regalo ni
Sam,Ano ang tawag sa
bagay na ito? Sabihin
ninyo Sa-pa-tos.
Sapatos

Ito ay sapatos.Ano
naman ang simulang
tunog nga salitang
sapatos?
Sssss
Sige nga idikit ang
larawan at salita ng
sapatos samay pisara.
(Gawin ang kanta at
tanong hanggang
mabuksanlahat ng regalo
ni Sam)

Pangatlong regalo ni
Sam.Ito ay Sa-la-min

Salamin
Pang-apat na regalo ni
Sam. San-do
Sando

Anu-ano pa ang mga


regalo na natanggap ni
Sam?

Nakatanggap sya Sinturon, suklay,


sumabay kayo sakin mga sipilyo,sabon,
bata sinturon, suklay, saranggola, at singsing.
sipilyo,sabon,
saranggola, at singsing.

H. Paglalahat Ngayon at natukoy niyo


na ang mga regalo
niSam, isa-isahin nga Sapatos, sipilyo, salamin,
nating basahin ang mga sinturon, singsing,sando,
salitang mga bagay ng sabon,saranggola at
kanyang regalo. suklay.

*Ito ay sumbrero.
Na may unang tunog
na ?
Sumbrero
Ano nga ang tawag sa
titik na ito?Isulat nga /s/
natin sa hangin ang titik
Ss. Titik S po.

Ituturo ng guro ang


sapatos, sipilyo,
salamin,sinturon,
singsing, sando,
sabon,saranggola at
suklay.

Na may unang tunog na?


Ano nga ang tawag sa
titik na ito?
Titik S
Isulat nga natin sa mesa
ang titik Ss
sapamamagitan ng ating
daliri. Handa naba kayo
para sa ating pasulit?
Opo
Magaling mga bata,
palakpakan ang inyong
mga sarili.

IV.Paglapat

Panuto: Isulat sa pisara ang simulang tunog ng mga bagay.(Ang guro ay tatawag
ng mga mag-aaral)

V.Pagtataya

I.
Panuto: Bilugan ang larawan kapag ang bagay ang nagsisimula sa tunog na Ss.
(Ang guro ay magbibigay ng worksheets)

II.
Panuto: Isulat sa patlang ang mga nawawalang titik upang mabuo ang mga
salita.

VI.Takdang Aralin

Pagsasanay sa pagbasa ng mga salitang may titik na s at magkaroon ng


paunang pag-aaral para sa titik na T.

You might also like