You are on page 1of 5

Banghay-Aralin sa Mother Tongue 1

Unang Markahan
Hulyo 17, 2019

I. LAYUNIN
The learner…
demonstrates understanding that words are made up of sounds and
A. Pamantayang Pangnilalaman
syllables.

Give the beginning letter/sound of the name of each picture


B.Pamantayan sa Pagganap
MTIPWR-Ib-J-1.2
C.Kasanayan sa Pagkatuto Match words with pictures and objects
MT1PWR-Ib-I 4.1
“Salamat sa Kalesa”
II. NILALAMAN Titik tunog Ss
III. KAGAMITANG
PANTURO

A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K-12 Curriculum
MTB – MLE Teaching Guide p. 73-80

2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-


mag-aaral

3. Mga Pahina ng Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa Portal ng Learning Resource

Mga larawan, iba’t ibang bagay,dice, telebisyon, laptop, tsart, power


B.Iba pang Kagamitang Panturo point.

IV. PAMAMARAAN

Ipatunog ang simulang titik ng bawat salita.


A. Balik Aral sa mga unang
natutuhan Atis Ate Ama alaga Aso
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Laro: Pinakamahabang Ahas
(Pagganyak)
Ang batang makakahuni ng tulad sa ahas sa pinakamahabang
segundo nang walang hinto ang siyang mananalo.
SSSSSSHHHHHHH!

Nakakita na ba kayo ng ahas?

Saan ito makikita?

Paano natin mapapangalagaan ang mga hayop sagubat tulad ng ahas?

Gamit ang cut-outs ng mga salita , ilahad ang aralin tungkol sa mga
salita na nagsisimula sa titik S.

Isang umaga naglinis ng bahay si Ana, nakita siya ng sapatos

sa ilalim ng kama, suklay sa ibabaw ng lamesa,

susi na nakasabit sa upuan, at salamin

sa sahig. Ang lahat ng ito ay kanyang pinulot at inilagay sa

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa tamang lalagyan.


sa bagong aralin (Presentation)
Sa paglabas niya ng bakuran nakakita naman siya ng hinog na

saging , santol at sili Ano –

Ano ang mga nakita ni Ana sa loob at

labas ng kanilang tahanan?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ipaskil ang cut-out ng mga nakita ni Ana.


at paglalahad ng bagong kasanayan
No.1 (Modeling) Mga nakita ni Ana sa loob ng bahay

Ano – ano ang mga nakita ni Ana sa kanyang paglilinis?

Sa – pa – tos suk – lay su – si sa – la – min


Sapatos suklay susi
salamin

Ano ano naman ang nakita niya sa kanilang bakuran?

Sa - ging San - tol


si - li
Saging santol sili
Sa anong tunog nagsisimula ang mga salitang nakita ni Ana sa
loob at labas ng kanilang tahanan?

Saang titik nagsisimula ang ngalan ng bawat larawan?

Pabilugan ang simulang titik ng bawat ngalan ng larawan.

Pangkat I:
Bilugan ang ngalan na nagsisimula sa tunog o titik Ss.
Sando Lababo Sitaw
Abokado Sinturon Silya

PAngkat dalawa II:

( Buuin Mo Ako ):
Buuin ng mga bata ang mga pira – pirasong larawan, hayaang sabihin
nila ang nabuong sa salita.
Sandok suman
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong Sinturosepilyo
kasanayan No. 2
(Guided Practice) Pangkat Tatlo III:
( Hulaan Mo ): Pantomine

Ang pangkat – tatlo ay magpapahula sa kanilang mga kaklase kung


anong salitang nagsisimula sa titik Ss ang kanilang isasakilos o
isasagawa.

Sumusuntok Sumisipa

Sumasayaw

F. Paglinang sa Kabihasaan tungo


sa Formative Assessment Pagsasanay
(Independent Practice) Pagguhit ng mga larawan na may simulang titk Ss

G. Paglalapat ng aralin sa pang Laro: Ipapitas ang mga bunga na nagsisimula sa titik Ss at sabihin kung
araw-araw na buhay ano ito.
(Application/Valuing)

Ano – anong prutas ang nagsisimula sa titik Ss.


Ano ano naming prutas ang hindi nagsisimula sa titik Ss.
Ano ang kahalagahan ng pagkain ng mga prutas sa ating katawan?

H.Paglalahat ng Aralin Ano ang tunog ng titik Ss?


(Generalization)
Tandaan:

Ito ay halintulad sa tunog ng huni ng isang ahas.


SSSSSSSSssssssssssssssssssss

I. Pagtataya ng Aralin Iugnay ang salita sa angkop na larawan.


Salita Larawan
1. saging

2. suha

3. salamin

4. sopas

5. sili

J. Karagdagang gawain para sa Gumuhit ng 5 bagay na nagsisimula sa titik S.


takdang-aralin (Assignment)

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

MA. CRISTINA P. CABELLO


Guro I
Pinansin:

TESSIE E. ENCARNACION
Dalubguro I

You might also like