Professional Documents
Culture Documents
Sdlp-Suliraning Paggugubat
Sdlp-Suliraning Paggugubat
Department of Education
REGION I
SCHOOLS DIVISION OFFICE I PANGASINAN
LABRADOR NATIONAL HIGH SCHOOL
POBLACION, LABRADOR, PANGASINAN
ARALING PANLIPUNAN DEPARTMENT
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga sektor ng ekonomiya at mga patakarang pang-
Pangnilalaman ekonomiya nito sa harap ng mga hamon at pwersa tungo sa pambansang pagsulong at pag-
unlad.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng
mga sektor ng ekonomiya at mga patakarang pang- ekonomiya nito tungo sa pambansang
pagsulong at pag-unlad.
C. Pinakamahalagang
Kasanayang Pampagkatuto Nasisiyasat ang mga palatandaan ng pambansang kaunlaran.
D. Mga Kasanayan sa Mga Layunin:
Pagkatuto
Natatalakay ang mga suliranin sa sektor ng agrikulturang paggugubat.
Nakapaglalahad ng sariling opinyon sa kung paano makakatulong sa paglago ng
sektor ng agrikulturang paggugubat.
Napahahalagahan ang paksang patungkol sa pag-unawa sa mga suliranin sa
sektor ng paggugubat
E. MELC’s CSE Integration
II. NILALAMAN DAHILAN AT EPEKTO NG SULIRANIN NG SEKTOR NG AGRIKULTURA
Suliranin sa sektor ng paggugubat
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa ARALING PANLIPUNAN: EKONOMIKS 9
Kagamitang Pahina 415-416
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4 Iba pang Kagamitang TV, Laptop (Powerpoint Presentation), Visual Aids, Chalk, Blackboard
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral /pagsisimula ng GAWAIN: Bilang pagbabalik-aral, tatanungin ng guro ang mga mag-aaral patungkol sa
bagong aralin. nakaraang talakayan.
MGA TANONG:
1. Ano nga muli ang ating tinalakay nong nakaraan?
2. Isa ka ba sa naapektuhan ng suliranin sa paggugubat?
3. Ano ang maari mong gawin para maiwasan ang mga suliranin na kinakaharap sa sektor
ng agrikulturang paggugubat?
B. Paghahabi sa layunin ng GAWAIN: WHAT AM I?
aralin
Magpapakita ang guro ng mga larawan at susuriin ito ng mga mag-aaral. Pagkatapos itong
suriin ng mga mag-aaral, sasagutin nila ang mga sumusunod na tanong.
Mga Tanong:
1. Anu-ano ang mga suliranin na kinakaharap ng sektor ng paggubat?
2. Paano ka makakatulong sa paglago ng sektor ng paggugubat?
3. Bakit mahalaga na pangalagaan ang ating kagubatan?
F. Paglalapat ng aralin sa I-FLEX MO!
pang- araw-araw na buhay Tanungin sa mga mag-aaral ang mga sumusunod na tanong at kanilang ibabahagi ang
kanilang kasagutan sa buong klase.
Bilang mag-aaral anong mga hakbang ang pwede mong gawin upang makatulong sa
paglutas ng mga suliranin sa paggugubat?
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni:
Binigyang-puna nina:
Binigyang-pansin ni:
MYRNA D. ORATE
Punongguro IV