You are on page 1of 5

School BAYANAN ELEMENTARY Grade Level KINDERGART

SCHOOL EN

Teacher ROSALIE P. CABIGON Quarter Quarter 3

Teaching Date MARCH 18, 2024 (LUNES) Week WEEK 5


Daily Lesson Plan
Teaching Time 12:00NN-3:00PM Day 1
3:00 PM-6:00 PM

I. LAYUNIN o Nabibilang at nakikilala ang mga


bilang 1-10
A. Content Standard:
o Nakikipaglaro ng may kawilihan
The child demonstrate an
Understanding of objects in the
B. Sanggunian:
environment have properties or
attributes (e.g. color, size, shapes
o Standard and
and functions) and that objects can
Competencies for Five-
be manipulated based on these
Year-Old Filipino
properties and attributes.
Children
o Kindergarten Teacher’s
B. Performance Standard:
Guide
o PIVOT BOW R4QUBE
The child shall be able to
manipulate objects based on o K-12 MELC with
properties or attributes Corresponding Codes
p.18
C. Learning Competency: o PIVOT 4A LEARNER’S
MATERIALS Q3 P.31-
Tell that the quantity of a set of 25
objects does not change even
though the arrangement has C. Kagamitan:
changed (i.e., the child should be Powerpoint Presentation,
able to tell that one set of counters Larawan, Bidyo, Sagutang
placed in one-to-one Pagsasanay, Manipulatives
correspondence and then
rearranged still has the same III.PAMAMARAAN
quantity) (MKSC-00-23).
Oras ng Pagdating
II.PAKSANG ARALIN Pang- araw – araw na Gawain:
A. Paksa: 1. Panalangin: Awit Panalangin by
o Natutuloy at nabibilang ang mga Teacher Cleo
hugis sa ibat-ibang ayos 2. Pambansang Awit
o Naisasatunog ang tunog ng letrang 3. Panunumpa sa Watawat
Qq 4. Pagbati: “Kamusta Ka?”
o Nakikinig sa kwento at nasasagot 5. Ehersisyo
ang mga tanong ayon sa kwentong 6. Pag-uulat ng panahon
napakinggan
7. Pag-uulat ng mga pumasok at  Magbabago ba ang bilang ng mga hugis
lumiban sa klase: ”Nasaan ang sa isang grupo kung binago natin ang
mga lalaki /babae?” kanilang mga puwesto?
8. Pag-uulat ng araw: “Pito-pito”
INTEGRATION CONTENT WITHIN
Oras ng Pagsasama-sama 1
LEARNING AREA: PHILIPPINE
EARLY CHILDHOOD
1. Balik-aral: DEVELOPMENT CHECKLIST-
COGNITIVE DOMAIN- Naihihiwalay ang
mga bagay batay sa dalawang katangian (hal.
2. Pagganyak (Poem/Song/Picture, Sa laki at hugis).
etc.)
Ipakilala sa mga mag-aaral ang tunog ng
Samahan ang mga mag-aaral sa letrang Qq
isang awitin.
Awit: Number Song: Umawit at Ipaskil ang tsart ng mga larawan ng bagay
Bumilang na nagsisimula ang ngalan sa letrang Qq.

3. Pagtalakay:
Ipakilala ang mensahe sa mga INTEGRATION OF CONTENT
mag-aaral: ACROSS LEARNING AREA: Grade 1
Filipino (Q2)- Nabibigkas nang wasto
Mensahe: ang tunog ng bawat letra ng alpabetong
Filipino.(FKP-IIb- 1)

Oras ng mga Gawain 1


1. Mga Pagsasanay
A. Pinatnubayang Pagsasanay
Panuto: Pag-ugnayin ang larawan sa
hanay A sa tamang bilang sa hanay B.

Tanong:
 Anong mga hugis ang maaari nating
gamitin bilang pamilang?
Malayang Pagsasanay
Gawain 1: Collage: Letter Qq Oras ng Pagsasama-sama 2
Panuto: Magpilas-pilas ng colored paper Pagpapakita at pagwawasto ng gawain ng
or colored magazines at idikit sa balangkas bawat pangkat.
na titik Qq
Oras ng Pagkain
 Panalangin
 Pagkain
Letter Collage : Qq
 Pagliligpit/paglilinis

Oras ng Kwentuhan/Tula/Awiting
Pambata

Awitin: Sampung mga Daliri.

https://www.youtube.com/watch?
Gawain 2: Coloring letter Qq v=hyWhCaeabsg
Panuto: Kulayan ang mga larawan na
nagsisimula sa letrang Qq

Oras ng Gawain 2

2. Mga Pagsasanay

Gawain 1: Number Picking


Gawain 3: Words that start with letter
Qq Panuto: Isulat sa kahon ang bilang isa
hanggang sampu sa wastong
pagkakasunod-sunod.
Gawain 3: Wheel Counting
Panuto: Lagyan ng (/) ang kahon kung
nagbago ang bilang ng larawan sa bawat
brix at ekis (x) kung hindi.

Malayang Pagsasanay
Gawain 2: Mixed Up Numbers
Panuto: Bilangin ang mga larawan sa
kahon. Lagyan ng (/)sa patlang kung
magkapareho ang bilang at (x) naman
kung hindi

A. Malayang Pagsasanay

INTEGRATION OF CONTENT ACROSS from 0 to 100 using a variety of materials


LEARNING AREA: Grade 1 Math and methods. (M1NS-Ia-1.1)
Visualizes, represents, and counts numbers
Oras ng Indoor/Outdoor Games
Gawain: Unstructured Free Play

Oras ng Pagsasama-sama 3
o Panalangin
o Pag-awit “Paalam na Sayo” habang
nag liligpit
o Pagpila sa pag-uwi

Pag-awit “Paalam na Sayo” habang n


o Pagpila sa pag-uwi

You might also like