You are on page 1of 4

DAILY LESSON PLAN

AralingPanlipunan Grade 10
Mga Kontemporaryong Isyu
DAY 1 DAY 2

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran
upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao

B. Pamantayan Sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga programa at pagkilos ng iba’t ibang sector upang pangalagaan ang kapaligiran
(AP10KSP-Id-5)
D. Mga Tiyak na Layunin Naiisa-`isa ang mga programa at pagkilos ng iba’t -Natutukoy ang mga programa at pagkilos ng
ibang sektor upang pangalagaan ang kapaligiran iba’t ibang sector upang pangalagaan ang
kapaligiran.
-Naipaliliwanag ang mga programa at pagkilos ng
iba’t ibang sector upang pangalagaan ang
kapaligiran
II. Nilalaman Aralin 1
Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Learning Materials at Teachers
Guide pp. 58-81 pp.58-81
2. LRMDC Portal
B. Iba pang Sanggunian
IV. Pamamaraan
A. Balik Aral Ano-ano ang mga epekto ng suliraning Pagtukoy sa mga programa na ipinatutupad ng
pangkapaligiran? iba’t ibang sector na nangangalaga sa kapaligiran.

B. Paghahabi sa Layunin Pagpapakita ng mga larawan ( MRF, Compost fit, Panonood ng video clip
garbage truck, signage, dumpsite)
C. Pag-uugnay ng mga halimabawa Presentasyon ng bagong aralin-Programa at Ano ang nakita at narinig ninyo sa video?
Pagkilos ng Iba’t ibang sector na nangangalaga sa
kapaligiran
D. Pagtatalakay sa konsepto at Pangkatang Gawain:Rubrics Pangkatang Gawain:
kasanayan Pangkat 1 – Solid Waste Management-graphic Pangkat 1 – Mock Teaching( Solid waste
organizer Management)
Pangkat 2 – Reforestation—Dula-dulaan Pangkat 2 – Data Retrieval Chart(Reforestation)
Pangkat 3 – Climate Change Forum—Panel Pangkat 3 – Environmental Issue Map(Climate
Discussion Change) p. 75 LM
Graphic organizer
Data Retrieval Chart

Mga programa sa Programa Sektor Best Practices


pagsasaayos ng Solid
Waste

E. Pagtatalakay sa konsepto at Presentasyon ng bawat pangkat Presentasyon ng bawat pangkat


kasanayan
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano-ano ang mga programa at pagkilos ng iba’t Ano-ano ang mga bahaging ginagampanan ng
ibang sector na nangangalaga sa kapaligiran? bawat sector upang mapangalagaan ang
kapaligiran?
G. Paglalapat ng aralin Paano ka makatutulong sa ilang programang Bilang mag-aaral paano mo susuportahan ang mga
ipinatutupad ng iba’t ibang sector na programa ng iba’t ibang sector tungkol sa
nangangalaga sa kapaligiran? pangangalaga ng kapaligiran?
H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang iyong natutunan sa paksang Magbigay ng mga mahahalagang naidudulot ng
tinalakay? mga programang ipinapatupad ng bawat sektor sa
inyong pamayanan?
I. Pagtataya ng aralin Panuto: Itala ang mga programa at pagkilos ng A.Panuto: Pagtatambal. Hanapin sa Hanay B ang
iba’t sector na nangangalaga sa kapaligiran. sektor na katambal ng mga programa sa Hanay A.
Reforestation HANAY A HANAY B
Solid Waste Management 1.Solid Waste Management A. Bantay Kalikasan
Climate Change 2. Reforestation B.Mother Earth
No Segregation, No Collection Foundation
Materials Recovery Facilities(MRF) 3. MRF C. Clean & Green
Foundation
4. Trees for Life Phil D. Green Peace
5. Wild Life Protection E. LGU
B.Paano nakatutulong ang mga programang
ipinatutupad ng iba’t ibang sektor sa
pangangalaga sa kapaligiran? Ipaliwanag.
( 5 puntos)

J. Karagdagang Gawain Sa inyong tahanan, paano ka nakikiisa o Magsaliksik ng programang ipinatutupad sa


tumutugon sa programang solid waste inyong barangay para sa solid waste management.
management?
V . Tala/ Repleksyon
Pagninilay

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailanngan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong baa ng remedial?Bilang
ng mag-aaral na nangangailangan ng
remediation
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng remediation
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraning ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punong guro at superbisor?
G.Anong kagamitang Panturo ang
aking nabuo na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Inihanda nina:

ROWENA M. GRABE
Bognuyan NHS

MERCEDES R. APOSTOL
Malibago NHS

MA. CECILIA S. ESCARO


Tiguion NHS

You might also like