Professional Documents
Culture Documents
G5 Q2 WEEK10 AllSubjects
G5 Q2 WEEK10 AllSubjects
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagkatuto sa Naipamamalas ang pagkatuto sa Review for the 2ND 2ND PERIODIC TEST 2ND PERIODIC TEST
Pangnilalaman mga kaalaman at kasanayan sa mga kaalaman at kasanayan sa PERIODIC TEST
mga gawaing pang-industriya mga gawaing pang-industriya
tulad ng gawaing kahoy, metal, tulad ng gawaing kahoy, metal,
kawayan, elektrisidad at iba pa kawayan, elektrisidad at iba pa
EPP5IA-0j-10 EPP5IA-0j-10
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk EPP5IA-0j-10 EPP5IA-0j-10
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ipasagot sa mga mag-aaral ng Ipasagot sa mga mag-aaral ng
aralin at/o pagsisimula ng sumusunod na tanong: sumusunod na tanong:
bagong aralin Ano-ano ang mga kadalasang Ano-ano ang mga kadalasang
narisirang kasangkapan sa narisirang kasangkapan sa
tahanan? tahanan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Natutukoy ang mga instrumento Natutukoy ang mga instrumento
sa pagtataya ng pagkukumpuni sa pagtataya ng pagkukumpuni
sa sirang kasangkapan sa sa sirang kasangkapan sa
tahanan o paaralan. tahanan o paaralan.
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang iba’t-ibang uri ng Talakayin ang iba’t-ibang uri ng
konsepto at paglalahad ng instrumento sa pagtataya na instrumento sa pagtataya na
bagong kasanayan #1 nasa LM Linangin Natin sa nasa LM Linangin Natin sa
letrang A. letrang A.
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot ang Gawin Natin sa Ipasagot ang Gawin Natin sa
LM. LM.
J. Karagdagang gawain para sa Magpagawa sa mga mag-aaral Magpagawa sa mga mag-aaral
takdang-aralin at remediation ng islogan tungkol sa ng islogan tungkol sa
kahalagahan ng pag-iingat at kahalagahan ng pag-iingat at
pangangalaga sa mga pangangalaga sa mga
kasangkapan sa tahanan o kasangkapan sa tahanan o
paaralan. paaralan.
III. Mga Tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
GRADE 5 Paaralan Baitang/Antas V
Guro Asignatura EPP-ENTREP & ICT
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras OCTOBER 14-18, 2019 (WEEK 10) Markahan 2ND QUARTER
I. LAYUNIN
Naipapakita ang kaalaman at kkayahan sa paggamit ng
productivity tools upang lumikha ng knowledge product
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Nakagagawa ng knowledge products gamit ang productivity tools
B. Pamantayan sa Pagganap
Nagagamit ang word processing tool o desktop publishing tool Review for the 2ND PERIODIC 2ND PERIODIC TEST
sa paggawa ng flyer, brochure, banner, o poster na may TEST
C. Mga Kasanayan sa kasamang nalagom na dato sa diagram, table, tsart, photo o
Pagkatuto drawing.
Isulat ang code ng bawat EPPSIE-Oj-21
kasanayan
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ICT Aralin 21 ph.___
ng Guro
2. Mga Pahina sa LM Aralin 21 ph._____
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pumili nga mag-aaral upang Ipakita ang kanilang mga
aralin at/o pagsisimula ng ipakita ang kanilang nagawang brochures o flyer.
bagong aralin. kasanayan sa pagggawa ng At Ipaliwanag ang mga puna
mga sumusunod; Magbahagi
ng Media file gamit ang isang
file sharing website
Tanungin ang mga bata kung Nakikita ba niyo ang poster at
pamilyar ba nila ang mga banner sa kanto papuntang
B. Paghahabi sa layunin ng makasaysayang lugar na munisipyo ng Plaridel?
aralin makikita nila sa kanilang Ipakita sa mga mag-aaral at
brochure at flyer kanilang pag masdan ang mga
C. Pag-uugnay ng mga bayan halimbawang poster o banner
halimbawa at bagong aralin ng isang paaralan sa Alamin
Ipakita ang mga halimbawang Natin sa LM pahina ___
brochure o flyer at sagutin
ang mga tanong LM__
D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatan; Ipakita sa mga Bilang isang mag-aaral sa
konsepto at paglalahad ng mag-aaralang Alamin Natin sa ikalimang baiting nais mong
bagong kasanayan #1 LM pahina __. Ipaliwanag sa batiin ang isa sa iyong
mga mag-aaral ang kaibigan na nanalo sa
inaasahang Output paligsahan. Kailangan mong
mag-pasa ng isang
halibawang poster o banner.
Ang plano ay nag lalaman ng
sumusunod... Ipaliwanag ang
nilalaman ng siang poster o
banner.
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatan: Hands on sa Pangkatin ang mga
konsepto at paglalahad ng computer. Sundin ang mga bata.Hands sa computer.
bagong kasanayan #2 panuto sa Gawin Natin sa LM
paniha ____
Ipagawa ang mga hakbang sa
Ipaliwang sa mga mag-aaral mga mag-aaral sa LM pahina
F. Paglinang sa Kahabisaan ang kanilang plano sa __
(Tungo sa Formative pamamagitan ng paghahanda
Assessment) ng mga larawang
digital.(Maaaring gumamit
ang mga mag-aaral ng isang
lumang flyer upang
magsilbing modelo.
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
kong guro?
GRADE 5 Paaralan Baitang/Antas V
DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EPP – H.E.
Petsa/Oras OCTOBER 14-18, 2019 (WEEK 10) Markahan 2ND QUARTER
WEEK 10 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Naipaliliwanag ang dapat tandaang mga alituntunin sa paghahanda ng mesa at paghahain sa
hapag kainan.
A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at Naipamamalas ang kaalaman at Review for the 2ND 2ND PERIODIC TEST 2ND PERIODIC TEST
Pangnilalaman kasanayan upang maging kasanayan upang maging PERIODIC TEST
matagumpay na entrepreneur matagumpay na entrepreneur
B. Pamantayan sa Pagaganap Mapahusay ang isang produkto Mapahusay ang isang produkto
upang maging iba sa iba upang maging iba sa iba
C. Mga Kasanayan sa Naihahanda nang kaakit-akit ang Naihahanda nang kaakit-akit ang
Pagkatuto (Isulat ang code nilutong pagkain sa hapag kainan nilutong pagkain sa hapag kainan
ng bawat kasanayan) (food presentation) (food presentation)
1.30.1 nakalilikha ng ilang 1.30.1 nakalilikha ng ilang
paraan ng kaakit akit paraan ng kaakit akit
na paghahanda ng na paghahanda ng
pagkain pagkain
EPP5HE-0j-30 EPP5HE-0j-30
II. NILALAMAN Sa araling ito matutunan ng mga Sa araling ito matutunan ng mga
bata ang pagtiyak na maging bata ang pagtiyak na maging
maayos at maganda ang paglalagay maayos at maganda ang paglalagay
at pagdudulot ng pagkain. Ang oras at pagdudulot ng pagkain. Ang oras
ng pagkain ay higit na kawili-wili ng pagkain ay higit na kawili-wili
kung ang mga pagkaing nakahain kung ang mga pagkaing nakahain
ay inihanda, niluto,at idinulot sa ay inihanda, niluto,at idinulot sa
wastong paraan wastong paraan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2.Mga pahina sa
Kagamitang PangMag-
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk K12 EPP5HE-Oj-30 K12 EPP5HE-Oj-30
Umunlad sa paggawa V pahina Umunlad sa paggawa V pahina
8485 8485
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
Iba pang Kagamitang Mesang hapag kainan,table cloth, Mesang hapag kainan,table cloth,
Panturo placemat/cover,pinggan,kubyertos, placemat/cover,pinggan,kubyertos,
kutsilyo, baso,serbilyeta, tasa, kutsilyo, baso,serbilyeta, tasa,
platitoat kutsarita, LCD platitoat kutsarita, LCD
laptop,larawan ng kumakain. laptop,larawan ng kumakain.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pagsagot sa takdang aralin Pagsagot sa takdang aralin
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Naipapakita ang tamaang paraan Naipapakita ang tamaang paraan
aralin ng paghahanda ng mesa at ng paghahanda ng mesa at
paghahain. paghahain.
D. Pagtatalakay ng bagong Itanong ang mga sumusunod: Itanong ang mga sumusunod:
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Saan nakalagay ang mga pagkaing Saan nakalagay ang mga pagkaing
may sabaw? Tuyo? At may sarsa? may sabaw? Tuyo? At may sarsa?
May palamuti ba ang ulam? May palamuti ba ang ulam?
Sapat ba ang dami ng lalagyan sa Sapat ba ang dami ng lalagyan sa
hapag? hapag?
Saan nakalagay ang pangunahing Saan nakalagay ang pangunahing
putahe? putahe?
Kumpleto ba ang laman ng cover? Kumpleto ba ang laman ng cover?
Anu-ano ang nakikita niyo? Anu-ano ang nakikita niyo?
Nasiyahan ba ang taong kumakain? Nasiyahan ba ang taong kumakain?
E. Pagtatalakay ng bagong Ipabasa ang Alamin sa LM. Ipabasa ang Alamin sa LM.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan Ipabasa ang Linangin sa LM. Ipabasa ang Linangin sa LM.
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Hatiin ang klase sa apat na Hatiin ang klase sa apat na
arawaraw na buhay pangkat. Magdaos ng dula-dulaan pangkat. Magdaos ng dula-dulaan
kung saan ipakikita ang kung saan ipakikita ang
sumusunod: Pangkat 1 sumusunod: Pangkat 1
Paghahanda ng mesa (Paglalagay Paghahanda ng mesa (Paglalagay
ng telang panapin). ng telang panapin).
Pangkat 2 Paghahain ng pagkain Pangkat 2 Paghahain ng pagkain
(Family style) (Family style)
Pangkat 3 (Buffet Style). Pangkat 3 (Buffet Style).
Pangkat 4 (Individual Cover). Isa- Pangkat 4 (Individual Cover). Isa-
isang magtatanghal ang bawat isang magtatanghal ang bawat
pangkat. pangkat.
Habang nagsasagawa ang isang Habang nagsasagawa ang isang
pangkat, ang ibang pangkat naman pangkat, ang ibang pangkat naman
ay magmamasid. ay magmamasid.
Kapag tapos na ang lahat, Kapag tapos na ang lahat,
magbibigay ng puna ang isang magbibigay ng puna ang isang
kasapi ng bawat pangkat at ang kasapi ng bawat pangkat at ang
guro. Gabayan ang mga mag-aaral guro. Gabayan ang mga mag-aaral
sa pagbibigay ng puna. sa pagbibigay ng puna.
H. Paglalahat ng Arallin Anu-ano ang mga alituntunin na Anu-ano ang mga alituntunin na
dapat sundin sa paghahanda ng dapat sundin sa paghahanda ng
mesa at paghahain ng pagkain? mesa at paghahain ng pagkain?
Ipaliwanag ang kahalagahan nito. Ipaliwanag ang kahalagahan nito.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang wastong pagkakalagay Iguhit ang wastong pagkakalagay
ng mga kagamitan sa pagkain sa ng mga kagamitan sa pagkain sa
isang cover. isang cover.
F. Karagdagang gawain para sa Tumulong sa tahanan sa Tumulong sa tahanan sa
takdang-aralin at remediation paghahanda sa hapag-kainan . paghahanda sa hapag-kainan .
Ipagawa ang Pagyamanin Natin sa Ipagawa ang Pagyamanin Natin sa
LM. LM.
I. OBJECTIVES
A. Content Standards The learner… The learner… Review for the 2ND PERIODIC 2ND PERIODIC TEST 2ND
TEST PERIODIC TEST
recognizes the musical symbols and demonstrates understanding of the
demonstrates understanding of different changes, health concerns
concepts pertaining to melody and management strategies during
puberty
Understands basic concepts
regarding sex and gender
B. Performance Standards The learner… The learner...
MU5ME-IId-6 H5GD-Ij-15
II. CONTENT Ang Rhythmic Pattern sa Time (SEX AND GENDER) AT MGA
Signatures
TUNGKULING KAAKIBAT NITO
B. Establishing a purpose for the identifies successive sounding of two gives examples of how male and
lesson pitches female gender roles are changing
C. Presenting examples/instances of Ano ang time signature ng awit? 1. Ano-ano ang iyong mga
the new lesson Anong kilos ang maaaring isabay sa
napansin sa mga larawan?
awit?
2. Ano ang pinagkaiba ng
bawat larawan sa isa’t-isa?
3. Sang-ayon ba kayo sa mga
larawan na ito?
D. Discussing new concepts and Tingnan ang tsart ng awiting “We’re SEX – ay tumutukoy sa byolohikal na
practicing new skills #1 on the Upward Trail”.
pagkakaiba ng lalaki at babae tulad
ng pagkakaiba ng chromosomes,
hormonal profiles, panloob at
panlabas na ari.
GENDER – naglalarawan ng mga
katangian ng lalaki at babae na kung
saan ang kultura, tradisyon at
paniniwala ng isang lipunan ang
nagdidikta ng pagka-lalaki o
pagkababae ng isang tao.
GENDER IDENTITY – ay tumutukoy
sa pananamit, pagkilos, at pag-iisip
ng isang lalaki , babae o transgender
batay sa kanyang sariling paniniwala
at kasiyahan.
GENDER ROLES – ay tumutukoy sa
mga kaugalian, kaisipan,
responsibilidad at gawain ng mga
lalaki at babae batay sa idinidikta ng
kultura, tradisyon at paniniwala ng
isang lipunan.
E. Discussing new concepts and Pakinggan ang awit ng guro. MGA SALIK NA
practicing new skills #2 Bigkasin ang titik ng awitin ayon sa
NAKAKAIMPLUWENSYA SA GENDER
tamang rhythm.
Aawitin ang “We’re on the Upward IDENTITY AT GENDER ROLES
Trail”.
G. Finding practical applications of (Mahalaga ang kaalaman sa iba’t- Bakit magkaiba ang mga gawain ng
concepts and skills in daily living ibang uri ng note at rest sa pagbuo ng
mga lalaki sa mga gawain ng mga
rhythmic pattern. Ang rhythmic
pattern ay nabubuo ayon sa nakasaad babae?
na meter. Ang rhythmic pattern ay isa
sa mga sangkap sa pagbuo ng
musika.)
H. Making generalizations and Ang rhythmic pattern na may time Ano-ano ang mga natutunan sa
abstractions about the lesson signature na 4 ay may kaukulang mga
aralin?
note at rest na pinagsama-sama
upang maka– 4 buo ng 4 na bilang.
I. Evaluating learning Panuto: Isulat sa patlang ang note o Isulat kung LALAKI o BABAE ang
rest na bubuo sa measure sa time
karaniwang gumagawa ng mga
signature na 4.
tungkuling nasa ibaba.
GAWAIN Karaniwang
ginagawa ng
mga…
1. Pag-iigib ng
tubig
2. Paghuhugas ng
plato
3. Pananahi ng
damit
4. Pagkukumpuni
ng mga sirang
kasangkapan sa
bahay
5. Pagsisibak ng
kahoy
6. Paglalaba
7. Pamamalantsa
8. Pagluluto
9. Pangangahoy
10. Paghahakot
ng mga mabibigat
na bagay
J. Additional activities for application Sumangguni sa LM________. Kapanayamin ang inyong
or remediation
mga magulang o mga lolo at
lola tungkol sa kanilang mga
tungkuling ginagampanan
noong kanilang mga
kapanahunan. Isulat ang mga
ito sa inyong kwaderno.
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%
C. Did the remedial lessons work? No.
of learners who have caught up
with the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
GRADE 5 School: Grade Level: V
Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: OCTOBER 14-18, 2019 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER
1762-1763 4._____
Pag-aalsa sa pamumuno ni
Tamblot
5.______ Bohol
J.Karagdagang Gawain para sa takdang aralin
at remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa
pagtatayao.
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
GRADE 5 School: Grade Level: V
Teacher: Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: OCTOBER 14-18, 2019 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER
H.Making generalization and abstraction What should we remember in When filling out forms:
about the lesson giving stand or opinion to certain 1. Read each item in the form
issue? very carefully.
2. Follow printed directions.
3. Be precise in supplying the
information.
4. Give true and correct
information.
5. Avoid making erasures.
6. Handle the form with utmost
care
I.Evaluating learning Direction: Give your opinion/stand Fill out the give form correctly
on the following articles. ADMISSION FORM
MANILA, Philippines - Sen. Name_____________________
Ferdinand "Bongbong" Marcos (Surname) (First) (Middle)
Jr. perceives the Philippines' Residence_________________
rejection of bilateral talks with (City Address) (Provincial
China as a Address)
wasted opportunity to resolve the Date of Birth_____Place of
maritime dispute over the South birth________
China Sea. Address____________________
"China opened the door and we Schools Attended:
shut it. The Chinese said Kindergarten________________
let's talk and we snubbed them," Primary____________________
Marcos said during a media Intermediate________________
forum, adding that the country Father’s name ______________
failed to take advantage of the Educational
given opportunity. Attainment_______________
China to Philippines: Let's sit down Occupation_________________
and talk Mother’s Name ____________
According to the senator, there Educational Attainment______
are only three ways to Occupation________________
resolve the said dispute: by war,
adjudication or multilateral or
bilateral agreements.
Marcos ruled out war and
arbitration since the
Chinesewould not recognize the
latter.
"So talk, and tell them: we are not
happy with what you are doing
and we do not agree with what
you are doing. But the next thing
you say is: how do we fix this?"
the senator said.
The Senate Committee of Foreign
Relations chair noted
that the Philippines will not lose
anything if accept China's
invitation to a dialogue on the
maritime dispute.
"We should talk to China
bilaterally because it is still the
best
option. Our Filipino businessmen
can also help by reaching out
to their Chinese counterparts and
friends in China and try to
come up with a solution that will
persuade both governments to,
at least, sit down and negotiate, or
at most, resolve the problem
outright," Marcos said.
Marcos stressed that the
Philippines should not be
"snobbish" in dealing with
"superpower" China. He added
that
he cannot see any reason not to
talk with China.
"We're strategically important to
any great power in Asia-
Pacific, but we have to play that
role even-handedly. We have
to stop thinking in terms of
kakampi ko ang Chinese, kakampi
ko ang Kano. Ang kakampi mo lang
Pilipino," the senator
added.
The Philippines sent a delegation
to the United Nations
Arbitral Tribunal to defend its
stand against China's nine-dash
line claim over the South China
Sea
J.additional activities for application or The teacher together with the Provide the correct information
remediation pupils discuss the outputs made for the given form.
V.REMARKS
VI.REFLECTION
A.No. of learners who earned 80% in the
evaluation
B.No.of learners who require additional
activities for remediation
C.Did the remedial work? No.of learners who
have caught up with the lesson
D.No. of learners who continue to require
remediation
GRADE 5 School: Grade Level: V
Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: OCTOBER 14-18, 2019 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER
Paggamit ng magagalang na
“Ang mga Pako sa Pader” pananalita
(Anonymous) Nagagamit ang pang-uri sa
II. NILALAMAN
paglalarawan ng mga makabagong
kagamitan
Pagsunod-sunod sa mga pangyayari
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp.103-105 Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 106-
Guro 107
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Akkat pp. 114-116 Alab Fil. Batayang Akkat pp. 117-
Pang-mag-aaral Yunit II Aralin 10 118 Yunit II Aralin 10
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint o tarpapel Powerpoint o tarpapel
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Nakaranas ka na bang magpatawad? Ibigay ang kasalungat ng
sumusunod na mga salita
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano ang mararamdaman mo kapag 1.maganda
aralin at/o pagsisimula pinatawad mo ang taong nakagawa sa 2.mayaman
ng bagong aralin iyo ng isang pagkakamali? 3.marunong
4.matalas
5.maiksi
Ibigay ang inyong opinion tungkol sa Ipabasa ang PAG-ARALAN NATIN
B. Paghahabi ng layunin ng kasabihang “Mag-isip muna nang dd. 117
aralin maraming beses bago magsalita”. Magkaroon ng talakayan tungkol
dito
Ibigay ang kasalungat na kahulugan Ipagawa ang PAGSIKAPAN NATIN A
ng salitang may salungguhit. dd.117
1.Huwag na nating dagdagan pa ang
sakit na nararamdaman ng ibang tao.
2.Laging mahinahon si Tanya kaya
naaayos niya ang mga problema.
3.Makinis at hindi pa nasusugatan ang
mga kamay ng bata.
4.Ipinagmamalaki ko ang aking mga
magulang dahil sila ay masisipag at
mabubuting tao.
C. Pag-uugnay ng mga 5.Noon, nagagalit siya kapag may
halimbawa sa bagong maliliit na kasalanan ang kanyang mga
aralin kaibigan.
D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang “Ang Mga Pako sa Pader” Anong makabagong kagamitan ang
konsepto at paglalahad ng malimit ninyong gamitin?
bagong kasanayan # 1
Talakayan Ipakita ang larawan ng
Ipasagot ang PAG-UNAWA sa BINASA makabagong kagamitan. ilarawan
dd 116 titik A. ito.
E. Pagtalakay ng bagong
Kung ikaw ang magbibigay wakas sa
konsepto at paglalahad ng bagong
binasang teksto, ano ang magiging
kasanayan # 2
wakas nito?
Panuto: Ayusin ang ginulong mga titik Buuin ang diyalogo sa:
upang mabuo ang “PAGNILAYAN NATIN”
salitang kasalungat sa bawat bilang.
Isulat sa patlang
ang tamang sagot.
1. ikliam____ mahaba
I. Pagtataya ng aralin
2. hobama____ mabango
3. aminisl____ madumi
4. aypat_____ mataba
5. adomata___ mapagbigay
J. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
V.REMARKS
VI.REFLECTION
A.No. of learners who earned 80% in the
evaluation
B.No.of learners who require additional
activities for remediation
C.Did the remedial work? No.of learners who
have caught up with the lesson
D.No. of learners who continue to require
remediation
GRADE 5 School: Grade Level: V
Teacher: Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: OCTOBER 14-18, 2019 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrates understanding of proportion.
B. Performance Standards Is able to apply proportion in mathematical problems and real-life situations.
C. Learning Competencies / Objective Defines a proportion. Recognizes when two quantities are Review for the 2ND PERIODIC 2ND PERIODIC TEST 2ND PERIODIC
M5NS – IIj – 127.1 in direct proportion. TEST TEST
M5NS – IIj – 128
II. CONTENT Number and Number sense Number and Number sense
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages
Review: Find the missing term in the Review: Tell whether the following
following pair of equivalent fractions ratios show proportion or not
B. Establishing a purpose for the Motivation: Do you know how to cook Motivation: Find the hidden
lesson message. Give the missing term to
form a proportion
C. Presenting examples/ instances Problem Opener: Present problem Problem Opener: Present the
of the new lesson opener to the pupils problem opener to the pupils
Analysis and Discussion: What do you
notice with the data on our table? Do Analysis and Discussion: How many
they form equivalent ratios? – tablespoonful of baking powder are
Performing the Activity and Processing needed for 16 pancakes? 48
the activity pancakes? – Performing the Activity
and Processing the Activity
D. Discussing new concepts and Fill in each blank to complete the Group Work
practicing new skills #1 sentence based on the given Give each group an activity
proportion, card.
16:28= 4:7 Write the first name of
a. The first term is _____ your teacher if the problem shows a
b. The second term is ____ direct proportion and write his/her
c. The third term is ____ surname if it doesn’t show
d. The fourth term is ____ proportion.
e. We call the first and fourth term as a. In the purple paint
____ mixture the ratio of blue to red paint
f. We call the second and third term as is 4:3. What would be the new ratio
____ if the painter doubles the amount?
b. You have found out that
a good ratio of pizzas to people is
1:3. You are having a party and there
will be 12 people. How many pizzas
do you need for the party?
c. A housewife a sufficient
charcoal to last 12 days provided she
uses only 2 buckets of charcoal a
day. How long will the charcoal lasts
if she uses 3 buckets a day?
d. It took 20 men 2 ½ days
to repair a street. How long might
the job have taken if only 15 men
were working?
e. If 3 persons can make 5
dozens ube in a day, how many
dozens of ube can be made by 8
persons in a day?
E. Discussing new concepts and Find which pairs of the given Check whether the following
practicing new skills #2 ratios are equal. statements show direct proportion.
a. 3:2 and 8:12 Draw a happy face if it shows direct
b. 1:6 and 18:3 proportion and a sad face if not.
c. 6:15 and 2:5 _____ a. Three pieces of pad
d. 3:15 and 7:35 paper cost P1.00 while 21 pieces of
e. 4:5 and 10:8 pad paper cost P7.00.
_____ b. Four colored pencils
cost P25.00 while 5 colored pencils
P20.00.
_____ c. Two boiled bananas cost
P7.00 while 6 boiled bananas cost
P21.00.
_____ d. Three teachers for every
125 pupils:5 teachers for every 100
pupils
_____ e. A motorist travels 275km
in 5 hours and continue traveling at
140km for 2 hours.
F. Developing Mastery Complete the table to build a 1. Write a proportion for each
(Leads to Formative Assessment 3) proportion. problem, then find the missing
term.
a. The ratio of 2 numbers
is 3:5. The larger number is 30.
What is the smaller number?
b. There are 5 teachers to
125 pupils during the school
program. How many teachers were
there if there were 2 500 pupils?
c. The ratio of male
teachers to female teachers in a
school is 2:9. If there are 108
female teachers, how many male
teachers are there?
a. REMARKS
b. REFLECTIONS
A. No. of learners who earned 80% in
the evaluation.
B. No of learners who require additional
activities for remediation who scored
below 80%
C. Did the remediation lesson work? No.
of learners who have caught up with
the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation