You are on page 1of 14

9-ROSEWOOD (9:50-10:50) JANUARY 10,2017

9-SANDALWOOD(10:50-11:50) Tuesday

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9

I. Layunin

Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang makakamit ang mga


sumusunod;

a.nabubuo ang mga salitang hindi nakaayos ayon sa larawan

b.nakabubuo ng isang puppet show ayonsa epikong napanood

c.nakabubuong sariling sinopsisayon sa akdang binasa

II. Nilalaman

a.Paksa Isang libo’t isang gabi

b.Sanggunian-PANITIKANG ASYANO

c.Kagamitan- Larawan ,LM, TG

III. Pamamaraan

MOL(Panalangin,Pagbati,Classroom Management)

A. Gawain
a. Balik-Aral
Noong nakaraan ay nagkaroon tayo ng mahaba-habang bakasyon kung kaya’t alam
kong sa sobrang haba ay naaalala niyo parin ang ating tinalakay noon nakaraang taon.
Sino ang maaaring magbahagi sa klase ng ating mga tinalakay?

b.Pagganyak

GAWAIN 1.ScrambledLetter, Gawing Better

Ang mga larawan ay nagpapakita ng mga bagay na mapagkikilan sa bansang Saudi Arabia.
Ayusin ang mga titik upang mabuo ang pangalan ng larawan. c.Paghahawan ng Balakid
ARUQN___________

IENGI______________

BNUTAR_________

AABKA_________

YABAA ___________

OYKAELM_________

Paglinang ng Talasalitaan Hanapin sa Hanay B ang kahulugan ng salitang nasa Hanay A.


Isulat
ang sagot sa iyong sagutang papel.
GAWAIN5.
Manindigan sa Katuwiran
Bigyang katuwiran ang ginawi ng mga tauhan sa akda.
1. Tama ba ang ginawa ng pangunahing tauhan sa kuwento?
Hanay A
________paratang a.palalayain
________pakakawalan b.nakapiit
________nakakulong c.isinuhestiyon
________Iminungkahi d.layon
_______pakay e. Bintang
________bonnet f.Banal
________turban
________Qur’an
B. Pagsusuri

GAWAIN 6

. Pagsusuri sa Kalakasan at Kahinaan ng Akda

1. Aling bahagi ng akda ang makatotohanan/di makatotohanan? Bakit?

2. Aling bahagi ng akda ang nagustuhan mo?

3. Aling bahagi ng akda ang hindi mo nagustuhan. Bakit?

4. Naging makabuluhan ba ang nobela sa iyo? Paano?

5. Kung ikaw ang magbibigay ng naiibang wakas,ano ito?

C. Paghahalaw

2. Kung ikaw ang tauhang babae sa nobela, gagawin mo rin ba ang

ginawa niya para mapalaya ang mahal mo sa buhay?

3. Ano ang gagawin mo sakaling mangyari sa iyo ang pangyayaring

naranasan ng babae sa nobela?

4. Anong mga positibong katangian ang ipinakita ng babae sa nobela?

5. Sa Saudi Arabia, kinikilala ang mga babae bilang mahina at sunod-


sunuran sa mga lalaki, paano pinatunayan ng babae na siya ay

malakas at kaya

ng magtanggol ng kaniyang sarili sa kamay ng mga

mapagsamantala?

D. Paglalapat

Kasama ng inyong pangkat Bumuo ng isang Puppet Show na nagpapakita ng


buod ng Akdang inyong Binasa

Pamnatayn sa Pagpupuntis

Nilalaman-------10
Pagkamalikhain-----5
Kooperasyon------5
Organisasyon----10
Total--------------30.

IV. Ebalwasyon

Bumuo ng isang SINOPSIS patungkol sa akdang binasa.. bibigyan ko lamang kayo ng 10 minuto upang
tapusin ito.

V. Takdang Aralin/Kasunduan

Magdala ng bondpaper at ballpen bilang kasunduan


9-ROSEWOOD (9:50-10:50) JANUARY 11, 2017

9-SANDALWOOD(10:50-11:50) WEDNESDAY

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9

I. Layunin

Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang makakamit ang mga


sumusunod;

a.natutukoy ang uri ng pelikula

b. nakabibigay ng sariling katuwiran

c.nakabubuo ng sariling sinopsis

II. Nilalaman

a.Paksa – Mga patak ng luha

b.Sanggunian-PANITIKANG ASYANO

c.Kagamitan- AVP, LCD

III. Pamamaraan

MOL(Panalangin,Pagbati,Classroom Management)

A. Gawain
b. Balik-Aral
Noong nakaraan aymay tinalakay tayo patunkay sa isnag elehiya Sino ang maaaring
magbahagi sa klase ng ating mga tinalakay?

b.Pagganyak
B. Pagsusuri

1 .Ang bawat isipan ng tao ay nagkakasalungatan. Ito marahil ay dahil sa


2 mayroon tayong sariling paniniwala, katuwiran at paninindigan.Ilahad mo ang iyong
katuwiran at panindigan batay sa kontekstong nakapaloob sa akdang binasa.
3 Tama ba ang ginawa ng mga magulang ni Ishaan maging ng kaniyang guro na hindi siya
unawain sa kaniyang mga kahinaan bilang mag-aaral?
4 Makatuwiran ba ang pagpaparusang ginawa ng kaniyang mga guro?
5 Tama ba ang desisyon ng kaniyang pamilya na siya ay ilipat ng paaralan?
6 Sapat na bang sabihin ng kaniyang mga magulang na hindi nila sinasadya ang mga
pangyayari?
7 Dapat bang nangyari ang mga nangyari kung naging maunawain lang ang bawat isa?
8 May naitulong ba kay ishaan ang desisyon ng mga magulang na ilayo siya?
9 Sa iyong palagay, makatarungan ba ang ginawa ng guro na si Ram Shankar
Nikumbh Sir para mapanumbalik ang hilig ni Ishaan sa pagguhit?
10 Kung ikaw ay isang guro,gagawin mo rin ba ang ginawa ng guro sa sining? Naniniwala
ka ba na ang bawat isa ay may kani-kaniyang pagkabutangi? Patunayan mo.
11 Sa iyong palagay, tama ba ang damdaming namayani sa gurong nagsasalaysay sa
katapusan ng akdPaghahalaw

Paglalapat

IV. Ebalwasyon

Bumuo ng isang Sinopsis patungkol sa napanood na Pelikulng Bollywood

V. Takdang Aralin/Kasunduan

Kasunduan basahin at pag-aralan ang mga aralin sa ikatloing markahan magkakaroon tayo ng long quiz
simula aralin1-5
9-ROSEWOOD (9:50-10:50) JANUARY 12, 2017

9-SANDALWOOD(10:50-11:50) Thursday

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9

REMARKS: MAGKAKAROON NG MAHABANG PAGSUSULIT

I. Layunin

Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang makakamit ang mga


sumusunod;

a.natutukoy ang kahulugan ng mga salita

b. nakabubuo ng isang talahanayan na nagpapakita ng mga akdang pamaonitikan

c. naipapaliwanang ang tanong nang may pag-unawa

II. Nilalaman

a.Paksa – Akdang Pampanitikang Asyano Aralin1-5

b.Sanggunian- Panitikang Asyano

c.Kagamitan- tg,Lm

III. Pamamaraan

MOL(Panalangin,Pagbati,Classroom Management)

A. Gawain
a. Balik-Aral

b.Pagganyak

c.Paghahawan ng Balakid
B. Pagsusuri

C. Paghahalaw

D. Paglalapat

IV. Ebalwasyon

Punan ng nawawalang letra ang bilog na walang nakasulat upang

mabuo ang kahulugan ng salitang italisado. Gamitin sa makabuluhang

pangungusap ang mga salitang natutuhan.

1. Bihagin

mo si Sita para maging asawa mo.

2.Hinablot

ni Ravana ang mahabang buhok ni Sita .

3.Nagpanggap si Ravana bilang isang matandang paring Brahman.

4. Nakumbinsi ni Maritsa si Ravana kaya umisip sila ng ibang paraan

5. Gumawa sila ng patibong para maagaw nila si Sita.

TEST II.

Punan ng tamang impormasyon ang ga akda batay sa hinihingi sa talahanayan

AKDANG URI NG AKDANG MANUNULAT TAUHAN PAKSA


PAMPANITIKAN PAMPANITIKAN
1.RAMA AT SITA
2.0ANG
TALINGHAGA
TUNGKOL SA
MAY-ARI NG
UBASAN
3.)PARABULA NG
BANGA
ELEHIYA SA
KAMATAYAN NI
KUYA
4.ISANG
LIBOT’ISANG GABI
5.)MGA PATAK NG
LUHA

TEST III.

1.) Paano nakatutulong ang pagtuklas ng mga akdang pampanitikan sa timog kanlurang Asya?

(10 puntos)

V. Takdang Aralin/Kasunduan

Sa lunes ay magkakaroon tayo ng pagsusulit patungkol sa gramatika


8-DIAMOND 12:50-1:50 JANUARY 11, 2017

8-GOLD 1:50-2:50 WEDNESDAY

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 8

I. Layunin

Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang makakamit ang mga


sumusunod;

a.nakalalapat ng diyalogo mula sa kahon

b.nakabubuo tsart patyungkol sa implikasyon ng pelikula

II. Nilalaman

a.Paksa –diyalogo at, pelikula at dokumentaryong filipino

b.Sanggunian-Panitikang Pilipino 8

c.Kagamitan- larawan TG. LM

III. Pamamaraan

MOL(Panalangin,Pagbati,Classroom Management)

A. Gawain
b. Balik-Aral

Noong nakaraan aymay tinalakay tayo patunkay sa isnag elehiya Sino ang maaaring
magbahagi sa klase ng ating mga tinalakay?

b.Pagganyak

lahat ay tumayo pagkatpos tapikin ang tao na nasa inyong kaliwa at sabihing kamusta ka?
Tanungin siya kung nagbayad na ba siya ng utang niya?
At ang to naman na tinapik hawqak ang braso ng taong nasa kanan tanungin siya…
kamusta ka? At tanungin muli… nag toothbrush ka na ba?

c.Paghahawan ng Balakid

AGBIGAY NG SARILING HINUHA SA KAHULUGAN NG MGA SALITRANG ITO

INTERDAYALOGO

ISKRIP

PELIKUKLA

DOKUMENTARYO

E. Pagsusuri

Suriin ang mga sumusunod na diyalogi

“HINDI NA AKO BUMOTO , SAPAGKAT PARA SA AKIN HINFI ITO MAKAPAGPAPABASA AT MAKABABAWAS
NG KAING PAGKTAO.

HUWAG NA, HINDI NA MAHALAGA YON, PAGSASAYANG LANG NG ORAS YAN, NARIRINIG MO NAMAN
ANG MGA KOREANO, KELANGAN KO NA MAG FILLOUT NG APLIKASYON.

F. Paghahalaw

G. Paglalapat

IPALIWANANG ANG NAGING IMPLIKASYON SA IYO NG ISANG PELIKULA O DOKUMENTARYONG


PAMPELIKULA NA IYONG NAPANOOD BATAY SA SUMUSUNOD NA ASPEKTO

PAMAGAT NG PELIKULA
IMPLIKASYON(KAUGNAYAN SA TUNAY NA BUHAY)

SARILI, PAMILYA,LIPUNAN

IV Ebalwasyon

Ako mismo
batang lider

Gamit ang concept map buuin ito batay sa kung anong hakbang ang maaari mong gawin bisang isang
mabisang lider ng komunidad

V.Takdang Aralin/Kasunduan
8-DIAMOND 12:50-1:50 JANUARY 12, 2017

8-GOLD 1:50-2:50 THURSDAY

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 8

REMARKS: MAGBIBIGAY NG PAGTATAYA

I. Layunin

Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang makakamit ang mga


sumusunod;

a.natutukoy ang mga uri ng camera shot na ginamit

b.natutukoy ang mga pahayg na ginamit

c.nakikilala ang anyon ng kontemporaryong panitikan

II. Nilalaman

a.Paksa – URI NG ANGGULO,PAGPAPAHAYAG NG DAMDAMIN, anyon ng kontemporaryong


panitikan

b.Sanggunian-PANITIKANG PILIPINO

c.Kagamitan-

III. Pamamaraan

MOL(Panalangin,Pagbati,Classroom Management)

A. Gawain
a. Balik-Aral

Noong nakaraan aymay tinalakay tayo patunkay sa isnag elehiya Sino ang maaaring
magbahagi sa klase ng ating mga tinalakay?

b. .Pagganyak
c. Paghahawan ng Balakid
d. PagsusurI
e. Paghahalaw
f. Paglalapat

IV. Ebalwasyon
Test I.
______1.)Uri ng Camera Shot na tinatawag ring Scene Setting
______-2.ito’y mabilisang pagkuha ng anggulo ng isang kamera
______3.)maaari ding maging isang aerial shot. Kita nito angbhuong paligid mula itaas
______4.)ang kamera ay nasa ibabang bahagi p[atungong itaas
_______5.) ang kamera ay nasa itaas na bahagin= patungong ibaba
________6.) uri ngh kanera shot na sinasabing pinakamataas n\na leel ng close up shot
_______7.) ang pokus ay ang partikulr na bagay lamang . hindi binibigyang diin ang nasa
pakigid
______8.)kuha ng kamera mula tuhod o baywang paiutaas,

TEST.II.
PGPAPAHAYG NG DADAMIN

TEST III.
PANUTO: IBIGY ANG HINIHINGI NG BAWAT BILANG

1.) Ano ano ang mga URI NG MAGASIN

1.

2.

1.) Ano ang angtatlong uri ng Anyong Kontemporaryong Panitikan


1
2
3

V. Takdang Aralin/Kasunduan

You might also like