You are on page 1of 5

Grade

School: II
Level:
Learning
Teacher: FILIPINO
Area:

GRADES 1 to 12 2ND
Quarter
DAILY LESSON LOG Date and Time: QUARTER

I. Layunin Teacher’s Activitiy Pupil’s Activity KRA’s


A. Pamantayang Naisasagawa ang KRA 2:
Pangnilalaman mapanuring pagbasa Objective 5
upang mapalawak ang Planned and
talasalitaan. delivered teaching
B. Pamantayang strategies that are
Pagganap responsive to the
C. Mga Nabibigkas ng wasto ang special educational
Kasanayang tunog ng patinig, katinig, needs of learners in
Pagkatuto kambal-katinig, diptonggo difficult
at klaster. circumstances
F2PN-Ia-2 including geographic
isolation; chronic
illness; displacement
due to armed conflict,
urban resettlement or
disasters; child
abuse and child labor
practices
II. Nilalaman
Sanggunian K to 12 Kagamitan ng KRA 3
Guro Objective 7
K to 12 Kagamitan ng Selected, developed,
mag-aaral
organized and used
MELC Ikalawang Kuarter
Module appropriate teaching
Mga Powerpoint, laptop, mga and learning
Kagamitang larawan resources, including
Panturo ICT, to address
Integrasyon: Health, ESP, Music, Arts learning goals.
Stratehiyang Differentiated Instruction,
Nagamit: Collaborative Learning,
Discovery Method
Values:
III.Pamamaraan
A. Balik-aral sa Isulat ang nawawalang Pupunan ng mga bata
nakaraan titik sa Bagong ang nawawalang titik.
aralin at/o Alpabetong Filipino. 1. Dd, Ff
pagsisimula 1. Cc, ______, Ee, 2. Kk, Mm
sa bagong ______,Gg 3. Qq, Rr
aralin 2. Jj, ______,Ll, 4. Ww, Xx
(Review) _______,Nn 5. Bb, Cc
3. Oo, Pp, ______,
______,Ss
4. Uu, Vv, ______,
_______
5. Aa, _______,
_______, Dd
B. Paghahabi sa Magpapakita ng video Manonood ng video ang
layunin ng ang guro tungkol sa mga bata tungkol sa
aralin Alpabetong Filipino. Alpabetong Filipino.
(Motivation) Panonoorin ito ng mga
bata. Pagkatapos nilang
mapanood ng isang
beses, maaaring ulitin ito
para sundan ng mga
bata.
C. Pag-uugnay Magpakita ng mga Nakikinig ang mga bata.
ng mga larawan na nagsisimula
halimbawa ng sa patinig, katinig,
bagong aralin kambal katinig,
(Presentation diptonggo at klaster.
) Patinig
A – aso, aklat, araw
E – eroplano, elepante,
ekis
I – ilaw, ibon, isa
O – oso, orasan, ospital
U – ubas, ulan, ulap
Katinig
H – hagdan
P – pusa
B – baka
Kambal-Katinig/Klaster
Pl – plato
Gl – globo
Br – braso
Diptonggo
Oy – baboy
Ay – bahay
Aw – sayaw

D. Pagtalakay Batay sa napanood na Sasagot ng maayos ang KRA 1


ng bagong video at ipinakitang mga mag-aaral. Objective 1: Applied
konsepto at larawan. Sasagutin ng knowledge content
paglalahad mga bata ang mga within and across
ng bagong tanong: (Habang 1. Lima po ang curriculum teaching
kasanayan # sumasagot ang mga patinig at ito ay area.
1 (Modelling) bata, talakayin na ang a,e,i,o,u
bawat isa)
1. Ilang ang patinig sa 2. Dalawampu’t tatlo
alpabetong Filipino? ang katinig at ito
Ano-ano ang mga ay
ito? b,c,d,f,g,h,j,k,l,m,n,
2. Ilang naman ang ñ,o,p,q,r,s,t,v,w,x,y
katinig sa ,z
Alpabetong Filipino? 3. Ang mga pangalan
Ano-ano naman ang ng nasa larawan
mga ito? ay nagsisimula sa
3. Ayon sa pangalan dalawang letrang
ng mga larawan katinig.
kanina, ano ang 4. Ang huling
kambal katinig o dalawang letra sa
klaster? diptonggo ay
4. Ano naman ang patinig na may
napansin ninyo sa kasaman y o w.
diptonggo?
E. Pagtalakay Magpapakitang muli ang Sasagot ang mga bata. KRA 1
ng bagong guro ng mga larawan. Objective 1: Applied
konsepto at Sabihin kung ito ay knowledge content
paglalahad patinig, katinig, klaster o within and across
ng bagong diptonggo. curriculum teaching
kasanayan # 1. Klaster area.
2 (Guided
Practice) 1.
2. Patinig

2.
3. Katinig
3. 4. Patinig
4.
5. diptonggo

5.
F. Paglinang sa Suriin ang mga salita na Sasagot ang mga bata
kabihasnan may salungguhit. ayon sa nakasaad na
(Independent Papalakpak ang mga gagawin.
Practice) bata kung ito ay patinig,
(Tungo sa tatayo kung katinig,
Formative uupo kung klaster at
Assesment) tatalon kung diptonggo.
1. okra 1. papalakpak
2. kasoy 2. tatalon
3. plantsa 3. uupo
4. damit 4. tatayo
5. isaw 5. tatalon
6. baso 6. tatayo
7. gripo 7. uupo
8. sisiw 8. tatalon
9. sako 9. tatayo
10. usa 10. papalakpak

G. Paglalapat sa Igrupo ang mga bata sa pati Kati Kla dipt KRA 2:
aralin sa apat. nig nig ster ong Objective 5
pang-araw- Kakantahin ng mga bata go Planned and
araw na ang awiting “Bahay Kub sita delivered teaching
buhay Kubo”. o w strategies that are
(Application) Susulat ang mga bata ng Hal bata responsive to the
mga salitang galing sa ama w special educational
kanta na may patinig, n needs of learners in
katinig, klaster at Sin bah difficult
diptonggo. Gamitin ang gka ay circumstances
table na ito. mas including geographic
Talo isolation; chronic
pati Kat Kla dipt ng illness; displacement
nig inig ster ong Sig due to armed
go arily conflict, urban
as resettlement or
Man disasters; child
i abuse and child
Sa pagkakataong ito, pata labor practices
magkaroon ng valuing ni
tungkol sa pagkain ng
gulay para magkaroon ng
malusog na katawan.
Hindi kailangang mamili
ng ulam dahil mahirap
ang pera dahil sa
sitwasyon ngayon.
H. Paglalahat ng Ilan ang patinig sa ating  May 5 patinig at 23
aralin alpabeto? katinig sa
(Generalizatio Ilana ng katinig? Alpabetong
n Ano ang klaster o kambal Filipino.
katinig?  Ang klaster o
Ano ang diptonggo? kambal katinig ay
salitang
nagsisimula sa
dalawang
magkaibang
katinig.
 Ang diptonggo ay
salitang
pinagsama ang
patinig at w o y sa
hulihan ng salita.
IV. Pagtataya ng Punan ng tamang patinig,
Aralin katinig, klaster o
(Evaluation) diptonggo para mabuo
ang pangalan ng mga
larawan.

1. e
1. ___ spada

2. __asa 2. t

3. ap___ 3. oy

4. ___ esa 4. m
5. sis___
5. iw

V. Kasunduan Gumuhit ng 5 larawan na


ang pangalan ay
nagsisimula sa patinig,
katinig, klaster at may
diptonggo.

Prepared by:

__________________
Teacher II

Checked and Approved by:

____________________________

You might also like