You are on page 1of 3

School: KATIPUNAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: ELIZABETH C. MAMALIAS Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 19-23, 2022 (WEEK 5) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1. The learner demonstrates understanding of whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100.
2. The learner demonstrates understanding of addition of whole numbers up to 1000 including money.
B. Pamantayan sa Pagganap 1. The learners is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100 in various forms and contexts.

2. The learners is able to recognize and represent ordinal numbers up to 20 th in various forms and contexts.

3. The learners is able to apply addition of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and reallife situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


counts the value of a set of bills or a set of coins through PhP100 (peso-coins only; centavo-coins only; peso-bills only and combined peso-coins and pesobills). M2NS-If-21
II. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN Pagyamanin
Pinatnubayang Pagsasanay
Isulat sa sagutang papel ang Piliin sa Hanay B ang tamang
simbolo ng halaga ng mga pera sa halaga ng pera sa Hanay A. Isulat
bawat bilang. sa sagutang papel ang letra ng
ISAGAWA
tamang sagot.
Malayang Pagsasanay 1
Alamin ang halaga ng pera
isulat ang iyong sagot ng
Magkano ang kabuuan ng mga
pasimbulo sa iyong sagutang
sumusunod na halaga? Isulat sa
papel.
sagutang papel ang iyong sagot.
1. ₱20 at ₱10 _____________
2. ¢0.25 at ¢0.25_____________
3. ₱20 at ₱20 _____________ Malayang Pagsasanay
4. ₱50 at ₱20 _____________ Isulat sagutang papel ang tamang
5. ₱1 at ¢0.25 _____________ halaga ng pera sa pasalita.
1. ₱15 -
______________________ 2. ¢
0.05 - ______________________
3. ₱12 -
______________________
4. ₱55 -
______________________
5. ₱25 - _____________________
BALIKAN PAGYAMANIN ISAGAWA TAYAHIN Isagawa

Isulat sa sagutang papel ang Pinatnubayang Pagsasanay 1 Itambal ang ordinal number na nasa Basahin at unawain ang Isulat nang pasalita sa sagutang
simbolo ng halaga ng mga salapi Magkano ang mga sumusunod Hanay A sa wastong salita nito na nasa kuwento sa ibaba. papel ang mga sumusunod na
sa bawat bilang. na halaga. Piliin ang letra ng Hanay B. Isulat ang letra ng tamang halaga ng pera.
tamang sagot. Isulat sa sagutang sagot sa sagutang papel.
papel ang iyong sagot.

Malayang Pagsasanay 2

Alamin ang kabuuan ng mga


sumusunod na pera, Isulat ang sagot sa
sagutang papel.
TUKLASIN Isaisip
Tuwing sasapit ang araw ng Ang pagbibilang ay kawiliwiling gawain.
Kapaskuhan masayang Ang pera ay mahalaga sa ating pang-
nagpupunta ang mga bata sa araw araw na buhay.
kanilang mga ninong at ninang. Ugaling bilangin ang perang ating
Halina at ating basahin ang natatanggap.
kwento nina Rico matapos siyang Sa pagbibilang ng pera unang
makapamasko sa kanyang mga pagsamahin ang magkakamukha ng
ninong at ninang. halaga.

Masayang masaya si Rico


habang binibilang niya ang
pera na kanyang
napamaskuhan mula sa
kanyang mga ninong at
ninang.
Halina’t ating tulungan si Rico
na magbilang.
Magkano lahat ang kanyang
napamaskuhan?

Prepared by

ELIZABETH C. MAMALIAS Checked by


Teacher I
FLOCERFIDA T. DOLOTINA
Principal III

You might also like