You are on page 1of 8

Division of Antipolo City

District II – A
JUAN SUMULONG ELEMENTARY SCHOOL
DAILY LESSON LOG
Quarter:  2 Week : 7 DAY 4 Grade Level: / Section:  3 -MALUNGGAY Date: -JANUARY 16, 2023
Teacher: Checked by: Noted:
                             BRIAN JERYD E. TAYABAN MANUEL V. BRUDO JR. DR. ROMEO G. RODRIGUEZ JR.
                                 Teacher I Officer-In -Charge Principal IV

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO ENGLISH ARALING PANLIPUNAN Mother Tongue


12:00-12:20 12:20-01:10 1:10-1:50 1:50-2:40

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa Beginning Literacy Naipapamalas ang pang-unawa at -The learner demonstrates the ability to
kahalagahan ng pakikipagkapwa –tao. pagpapahalaga ng iba’t ibang kuwento formulate ideas following the conventional
at mga sagisag na naglalarawan ng format/patterns of written language.
sariling lalawigan at mga karatig -The learner demonstrates expanding
lalawigan sa kinabibilangang rehiyon. knowledge and understanding of language
grammar and usage when speaking and/or
writing.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga Oral Language / PWR Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral -The learner uses expanding knowledge and
makabuluhang gawain tungo sa ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento skills to write clear coherent sentences,
kabutihan ng kapwa. at sagisag na naglalarawan ng sariling paragraphs, short stories, letters, and poems
lalawigan at karatig lalawigan sa from a variety of stimulus materials.
kinabibilangang rehiyon. -The learner speaks and writes correctly and
effectively for different purposes using the
grammar of the language.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasalang-alang ang pangkat- Retell familiar stories to other Nakalilikhang anumang sining tungkol Observe the conventions of composing a 2-
(Isulat and code ng bawat etnikong kinabibilangan ng kapwa children sa bayani ng lalawgan o rehiyon na paragraph narrative that includes
kasanayan) bata. Use verbs in the simple past nais tularan. elements of setting, characters and plots.
tense MT3C-IIa-i-3.3
Use personal and possessive pronouns
correctly in writing paragraph.
MT3G-IIi-h-1.3.4
II. NILALAMAN ESP3P – Iif-g-16 EN3A – Iii-j-3/ EN3G – Iie-f - Paglikha ng Anumang Sining tungkol Conventions in Writing a two-Paragraph
3.2.1.1/ sa Bayani ng lalawgan o rehiyon na Narrative
nais tularan. AP3KLR – Iih – i-7 Personal and Possessive Pronouns
KAGAMITANG PANTURO Retellng familiar stories to other
children.
Using verbs in simple past tense.
A. Sanggunian TG,LM,CG
TG pp.42-43 TG pp. TG pp. 225-227
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
LM pp. 99-106 LM pp. 106-113 LM pp. 185-187
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula charts
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang iba pang mabubuting gawi na Remember our story “The Papuntahin ang mga sumusunod: Go back to the poem read yesterday.
pagsisimula ng bagong aralin inyong nagawa na nagpapakita ng Enormous Carrots”? -mahilig gumuhit What was the poem all about?
patuloy na paggawa ng kabutihan? Let’s find out whether you can -umarte Do these happen in your community, too?
retell it to the class. I am going to - umawit
begin the story. All you have to - tumula
do is to add the next event until
we finish the whole story.
(Note : Start telling the story by
giving the first event then call on
one pupil at a time to give the
events that follow until the whole
story is complete.)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panlinang na Gawain( Isapuso Natin) Present a paragraph Ano-anong sining ang ginawa ipinakita Have the class group into 4. Let each group
In our story the four ninyo tungkol sa kabayanihan.? make a simple but creative
animals had a nice time that Likhang –sining? presentation showing the different places or
evening. Let’s read this paragraph activities mentioned in the
that gives what each animal did poem.
after they were able to pull up
the enormous carrot.
That evening,
the four animals cooked the
enormous carrot. The Hen gently
poured the hot carrot soup on
four small bowls. The dog and the
cat prepared a bottle of cold
bubbly juice. The mouse helped
set the table. They all had a
happy time together.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawin ang Gawain A sa pahina 112 ng Let’s read the action words/verbs Ilahad ang aralin sa Alamin Natin sa Is the summary clear?
bagong aralin inyong aklat in our paragraph. KM. Were you able to get the important details of
Paano ninyo maipakikita ang Sagutang ang katanungan sa Sagutin the text through the summary
pagsasalang-alang sa pangkat- cooked prepared Mo sa KM. presented?
etnikong kinabibilangan ng kapwa How to summarize stories or literary texts
bata. Gawin ang Gawain B sa inyong clearly and comprehensively?
batayang aklat sa pahina 112. helped poured
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagbasa ng liham What do you noticed about these Ano-anong likhang sining anginyong Composing
at paglalahad ng bagong Bilang isa bata na naiiba sa action words ginawa para ipakita ang pagmamalaki Based on the poem read, write a narrative
kasanayan#1 kanila paano ninyo sila isinasaalang- Original File Submitted and sa mga bayani ng ating lalawigan? about a significant event in your
alang batay sa liham na inyong Formatted by DepEd Club community. Have them observe the
ginawa? Member - visit depedclub.com conventions of composing a 2-paragraph
for more narrative that includes elements of setting,
characters and plots. Have them
consider the use of pronouns in their
compositions.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Dapat ba itong gawin o kanais –nais ba Discuss further about pronouns specifically
at paglalahad ng bagong itong gawin sa kanila? on the personal and
kasanayan#2 possessive pronouns and their uses by
giving several sentences with
these pronouns.
Present the sentences in a chart.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bigyang-diin ang pagpapaliwanag sa Independent Practice Hatiin sa apat (4 ).Ipagawa ang Gawain Refer to LM Tell and Learn p. 185
araw na buhay Tandaan Natin Activity 1: Verbs in Simple A.
Past Form
Divide the class into four.
Let each group create a
four lines song about the
things they did to make
the classroom clean. Tell
them to use the past form
of the verb. They may
adopt a familiar tense.

H. Paglalahat ng Aralin Igalang ang karapatan ng kapwa How do you retell stories? Bigyang diin ang kaisipang nasa “ The pronouns used to replace the names of
bata. How do we make verbs in past Tandaan Mo”. persons, places or things are called personal
Original File Submitted and Formatted form? Original File Submitted and Formatted pronouns.
by DepEd Club Member - visit by DepEd Club Member - visit
depedclub.com for more depedclub.com for more
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang iba pang paraan ng Use verbs in past form. Pasagutang ang nasa bahaging Refer to LM Activity 5 p. 186
pagpapakita ng paggalang sa 1.ride 2. Like 3. Sell 4. look Natutuhan Ko.
karapatan ng kapwa bata.

J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng isang pangako sa isang Study verbs in a past form. Ang ilan sa ating mga mahal sa buhay
takdang aralin at remediation putting papel para ipakita ang tulad ni Tatay ,nanay ,ate, kuya mga
pagmamalasakit sa kapwa. kaibigan at iba pang may nagawang
kabutihan sa atin ay maituturing din
nating mga bayani kaya naman dapat
din silang pasalamatan.
Bilang pasasalamat, gumawa ng kard
at lagyan ito ng mensahe para sa
mahal sa buhay na itinuturing mong
bayani at ibigay mo ito sa kanya.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Division of Antipolo City


District II – A
JUAN SUMULONG ELEMENTARY SCHOOL
DAILY LESSON LOG
Quarter:  2 Week : 7 DAY 4 Grade Level: / Section:  3 -MALUNGGAY Date: -JANUARY 16, 2022
Teacher: Checked by: Noted:
                             BRIAN JERYD E. TAYABAN MANUEL V. BRUDO JR. DR. ROMEO G. RODRIGUEZ JR.
                                 Teacher I Officer-In -Charge Principal IV

FILIPINO MAPEH MATHEMATICS SCIENCE

VI. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakapagbibigay ng wakas ng binasang Demonstrates understanding of Basic needs of plants, animals and humans
kwento multiplication and division of whole
numbers including money
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay ng wakas ng binasang . Is able to apply multiplication in List down activities which they can perform
kwento mathematical problems and real –life at home,in school…
situations.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F3PB-Iii-1.4 S3LT-Iii-j-15
(Isulat and code ng bawat Nakapagbibigay ng wakas ng binasang Explain how living things depend on the
kasanayan) kwento environment to meet their basic needs
D. NILALAMAN Nakapagbibigay ng wakas ng binasang Divides 2 to 3 –digit numbers by 2- Things we need from the environment
kwento digit numbers without or with
remainder
KAGAMITANG PANTURO M3NS- IIh -54.1
C. Sanggunian Pp 143-144 Dividing 2-to 3- Digit Numbers by 2–
TG pp. Digit Numbers without or with
Remainder
5. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pp 79-81 Pp 98-99
LM pp. 106-113
6. Mga pahina sa Kagamitang Pp 108-110
Pang-Mag-aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang Kagamitan mula Headband pattern
sa portal ng Learning Resource
D. Iba pang kagamitang Panturo Sample questions
E. PAMAMARAAN Gamitin ang nito,niyan,niyon sa
pangungusap
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magpakita ng larawan ng isang balete Solve: What are the basic needs of human,plants
at/o pagsisimula ng bagong I have 50 packs of biscuits and I’m and animals
aralin giving them equally among 8 groups of
pupils. How many packs of biscuits will
be left?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kumuha ng krayola at gamitin ito sa Show storybooks to the pupils. What are your favorite foods?
pagsulat ng kaalaman tungkol sa Who among you likes to read books?
balete Why? How do you take of your books?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin ang kwento Post the problem on the chart on TG. Where do you think the fish come from?
bagong aralin Bakit ayaw magbakasyon sa bahay ni
lola?
Bakit kinatatakutan ang puno ng
balete?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ano ang sorpresa ng kanyang lola? How will you solve the problem? Doing activity 2
at paglalahad ng bagong
kasanayan#1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ibigay ang wakas ng kwento What living things were involved in the
at paglalahad ng bagong activity?
kasanayan#2
F. Paglinang sa Kabihasnan Bakit nagbago ang damdamin ng bata Find the quotient in the exercises 1 in Answer questions 7-11
(Tungo sa Formative Assessment) sa kwento the LM.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano bigyang wakas ang kwento Do Activity 2 in the LM. Why is water important?
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Linangin Natin p 80 How are 2 –to 3-digit numbers divided Explain how living things depend…
by 2 –digit numbers?
I. Pagtataya ng Aralin Pagyamanin Natin pp 80-81 . Answer Activity 3 in the LM. Write the things we get from the
environment
J. Karagdagang Gawain para sa Do Activitiy 4 in the LM. Bring pictures of beautiful things found in
takdang aralin at remediation the environment
K. Mga Tala
L. Pagninilay
H. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
J. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
K. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
L. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
M. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
N. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like