You are on page 1of 5

DAILY LESSON LOG Paaralan ROXAS NATIONAL HIGH SCHOOL Bantas GRADE 10

Guro CHERRY S. RACILES Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras Agosto 22-26, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN

Lunes Martes Miyerkules Hwebes Biyernes


I. Layunin
A.Pamantayang Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa akda sa nangyayari sa sarili, pamilya, pamayanan, lipunan at daigdig.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng sariling mitolohiya batay sa paksa ng akdang binasa gamit ang angkop na pandiwa bilang aksiyon, pangyayari at
karanasan.

C. Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga PD-Ia-b-61 PS-Ia-b-64 WG-Ia-b-57


Pagkatuto panuntunan sa paaralan.
Natutukoy ang mensahe at Naipapahayag nang malinaw Nagagamit ang angkop
layunin ng napanood na cartoon ang sariling opinyon sa na pandiwa bilang
ng isang paksang aksyon, pangyayari at

mitolohiya. tinalakay karanasan.

II. Nilalaman
A. Kasanayan Pagsasalita
B. Nilalaman Oryentasyon
C. Pokus Pagtukoy sa mensahe ng nabasang Pagpapahayag ng sariling pananaw Paggamit ng Pandiwa
mitolohiya
D. Sanggunian/Kagamitan Ang Mitolohiya ng Taga-Rome Ang Mitolohiya ng Taga-Rome Ang Mitolohiya ng Taga-
Sanggunian: Ikasampung Rome
Sanggunian: Ikasampung Baitang Baitang Modyul para sa Mag-
Modyul para sa Mag-aaral Unang aaral Unang Edisyon 2015 nina Wika
Edisyon 2015 nina Vilma C. Ambat Vilma C. Ambat et.al.
et.al. pahina 12-1 : Paggamit ng Pandiwa
Bilang Aksyon,

Pangyayari at Karanasan

Kagamitan

III. Pamamaraan
A. Balik-aral Balikan ang mga panitikan o mga Isa-isahin ang mga natalakay Ilahad sa pamamagitan ng
kwento na napag-aralan noong kahapon tungkol sa mitolohiya dugtungang pasalaysay
nasa ikasiyam na baitang ang mga natalakay noong
nakaraang araw
B. Pagganyak Pagpapanood ng isang cartoon na FREEDOM WALL Magbabahagi ang mga
mitolohiya. mag-aaral ng sariling mga
a. Paano ipinakita sa napanood karanasan sa pag
https://www.youtube.com/watch? ang dakilang pagmamahalan ng
v=DcST43jggFc mga ibig. Gumamit ng mga
pandiwa sa ibabahaging
tauhan? karanasan. Ipasulat sa
pisara ang nabuong mga
b. Paano ba napapatunayan
pangungusap
kung ang isang pag-ibig ay
wagas?

C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang klu na larawan, tukuyin a. Ano ang pagkakamaling Itala ang mga
halimbawa sa bagong aralin kung sino ang diyos/diyosa ginawa ni Psyche na nagdulot ng pangungusap na ginamitan
mabigat na ng pandiwa sa
mula sa mitolohiya ng Rome.
Pagkatapos, ibigay ang suliranin sa kanyang buhay? binasang mitolohiya. Isulat
sa talaan kung alin ang
maaaring katangian ng mga ito b. Kung ikaw si Psyche, nagpakita ng
batay sa larawan. Piliin sa tatanggapin mo rin ba ng hamon
ni Venus para aksyon, karanasan at
kahon ang tamang sagot. pangyayari.
sa pag-ibig? Bakit?

c. Paano nalampasan ni Psyche


ang lahat ng pagsubok na
pinagdaanan

nya para sa minamahal?

D. Pagtalakay ng bagong Pagpapakilala GRAPIKONG PRESENTASYON Pangkatang Gawain -Pagtalakay sa Angkop na


konsepto at paglalahad ng -guro Gamit ng Pandiwa ang
bagong kasanayan #1 - mag-aaral Sa tulong ng grapikong Pangkat I: Mungkahing Karanasan, Aksiyon at
presentasyon, ilahad ang Estratehiya: MINUTE TO WIN IT! Pangyayari
pagkakatulad at -Pagbibigay ng dagdag
Panuto: Ibigay ang kahulugan ng kaalaman
pagkakaiba ng mitolohiya ng
Pilipinas sa mitolohiya ng Roma. mga salitang may salungguhit sa

bawat bilang, pagkatapos,


gamitin sa makabuluhang
pangungusap

Pangkat II: Mungkahing


Estratehiya: TALK SHOW

Ilahad ang mahalagang kaisipan


na nakapaloob sa mitolohiyang

napaking

Pangkat III: Mungkahing


Estratehiya: FLOW CHART

Iugnay ang mga kaisipang


nakapaloob sa akda sa
nangyayari sa

sarili, pamilya, pamayanan,


lipunan at daigdig

E. Pagtalakay ng bagong Oryentasyon sa mga -Pagbibigay input ng guro Pagtatanghal ng pangkatang


konsepto at paglalahad ng mag-aaral -Dagdag kaalaman gawain
bagong kasanayan #2 -loob ng klasrum,
paaralan at labas ng
paaralan, bahay at iba
pa. Pagbibigay ng feedback ng guro
sa itinanghal na pangkatang

gawain

Pagbibigay ng iskor at pagkilala


sa natatanging pangkat na

nagpakita ng kahusayan sa
ginawang pangkatan batay sa
rubriks

na ibinigay ng guro.

IV. Pagtataya ng Aralin CARTOON NETWORK 1. Paano nakakatulong ang mga Kumuha ng kapareha.
salitang binigyang kahulugan sa Magbigay ng pangungusap
Tukuyin ang mensahe at layunin na may
ng mapapanood na cartoon ng pagpapaganda ng mitolohiya?
pagkakakilanlan o
isang mitolohiya. (pangkatang 2. Patunayang nakatutulong ang paglalarawan sa iyong
paggawa) mga natutunan sa akda sa kapareha gamit ang mga
pagharap mo
https://www.youtube.com/watch? pandiwang nagpapahayag
v=qg7WoRqEQis sa mga pagsubok sa buhay. ng aksyon, pangyayari at
karanasan.
3. Bakit mahalaga ang tiwala sa
isang relasyon? Ipaliwanag.

V.Paglalahat ng -magbigay ng mga -Paano mo maiiuugnay ang Magsalaysay ng sariling Paano mabisang
Aralin/Aplikasyon panununtunan sa mensahe ng napanood sa totoong karanasan o sa iba na magagamit ang pandiwa
paaralan na natalakay buhay? nagpapakita ng bilang aksiyon, karanasan
at
pagsubok sa katapatan sa
minamahal. Paano ito pangyayari sa
nakaapekto sa pagsasalaysay ng mito o
ng kauri nito?
inyo/kanilang relasyon?

VI. Karagdagang Gawain 1. Pumili ng dalawang diyos at


para sa takdang aralin at diyosa ng taga-Roma, anong
remediation katangian

nila ang pinakanagustuhan mo at


ninanais magkaroon. Ipaliwanag.

2. Basahin ang akdang “Cupid at


Psyche” sa pp 14-20. Kilalanin ang
mga

pangunahing tauhan sa akda.


VII. Reflection/Pagninilay
Inihanda ni: Binigyang pansin ni: Pinagtibay ni:

CHERRY S. RACILES PRESCILA L. MAYANGGAO ROSALIA A. OCYADEN,Ed.D


FILIPINO Teacher Master Teacher School Head

You might also like