You are on page 1of 5

R6r

Paaralan: SAN VICENTE NHS Antas: 8


Guro: FLORENCE G. DE VERA Asignatura: FILIPINO
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Petsa at Oras: SEPT 18-22, 2023 Markahan: UNA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
Pagganap
Naisusulat ang sariling bugtong, salawikain,sawikain o kasabihan na angkop sa kasalukuyang kalagayan. F8PS-Ia-c-20

C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto

II. NILALAMAN PAGSULAT NG KARUNUNGANG BAYAN( Modyul 3)


PAGHAHAMBING ( Modyul 4)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Rehiyonal, SLM

1.Pahina sa Gabay
ng Guro

2. Pahina sa –c
20Kagamitan ng Modyul 3,Pahina 2-14
Mag-aaral
3. Pahina sa
Batayang Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Learning
Resource (LR)
portal
B. Iba pang
kagamitang SLM, Sulatang Papel, at iba pang kagamitang panturo.
panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa BALIKAN
Nakaraang Aralin o a. Ano ang
Pagsisimula ng Bagong eupemistikong pahayag?
Aralin b. Saan at kailan
ginagamit ang
eupemistiskong
pahayag?
c. Magbigay ng
halimbawa ng mga
eupemistikong Pahayag
at gamitin ito sa
pangungusap.

B. Paghahabi sa SUBUKIN
Layunin ng Aralin Panuto: Isulat ang S
kung ang pahayag ay
salawikain, SB kung ang
pahayag ay Kasabihan,
B kung ang pahayag ay
bugtong.
1. walang umaani ng
tuwa, na hindi sa hirap
nagmula.
2. kung ano ang puno,
siya ang bunga.
3. langit sa itaas, langit
sa ibaba, tubig sa gitna.
4. magbiro ka na sa
lasing, wag lang sa
bagong gisng.
5. ang kaginhawaan ay
nasa kasiyahan at wala
sa kasaganahan.
C. Pag-uugnay ng Gumawa ng sariling
Halimbawa sa Bagong salawikain, Bugtong at
Aralin kasabihan.

D. Pagtalakay ng Paano nga ba sumulat ng


Bagong Konsepto at sariling salawikain, bugtong at
Paglalahad ng Bagong kasabihan?
Kasanayan #1 Panoorin ang mga paraan
kung paano makasusulat ng
sariling salawikain, bugtong at
kasabihan.
https://youtube.com/watch?
v=TUb9nOmsJNA&si=Flc_aC
mbiB2WRdPT

E. Pagtalakay ng Talakayin:
Bagong Konsepto at Ano ano ang mga
Paglalahad ng Bagong pamamaraan n gating mga
Kasanayan #2 ninuno sa pagsulat ng
karunungang bayan?
SALAWIKAIN
1. Isinulat ito ng matalinghaga
ang mga salita at
nagpapahayag ng mga aral na
magiging batayan sa
magandang pag-uugali.
2. bilang kaugalian at
magsisilbing mga tuntunin ng
kagandahang asal.
3. may nakatagong
kahulugan, sa anyong
pataludtod.
KASABIHAN O KAWIKAAN….
SAWIKAIN……
BUGTONG….
( Ilahad ang aralin gamit ang
PPT Presentaion)
F. Paglinang sa PERFORMANCE TASK.
Kabihasaan Gamit ang mga
(Tungo sa pamantayan sa paggawa
Formative ng sariling salawikain,
Assessment) kasabihan at bugtong,
gumawa ng sariling
karunungang bayan.

Rubrics:
Nilalaman: 40 %
Kabihasaan: 30%
Kaugnayan: 30%
Kabuuan: 100%
G. Paglalapat ng Aralin DAMDAMIN MO
sa Pang-Araw-araw ILAHAD MO!
na Buhay Ano ang iyong
naramdaman sa
paggawa/pagbuo mo
ng sarili mong
karunungang bayan?
H. Paglalahat ng Aralin PAGLALAHAT:
Isulat sa inyong
Dyurnal ang lahat ng
natutunan.
I. Pagtataya ng Aralin TAYAHIN
Lagumang
pagsusulit:
Modyul 1-3.

J. Karagdagang KARAGDAGANG
gawain para sa GAWAIN
takdang-aralin at Magkaroon ng
remediation paunang pagbabasa
tungkol sa MOdyul 4
PAGHAHAMBING.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga magaaral


na magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng
lubos?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapuwa
ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni:

FLORENCE G. DE VERA SEVILLA D. DAPROSA


Guro III Ulong-gyro III

You might also like