You are on page 1of 9

TALOSPATANG ELEMENTARY Grade

GRADES 1 to 12 School: SCHOOL Level: I


DAILY LESSON Learning
Teacher: LOURDES C. FRIAS Area: MATHEMATICS
LOG
Teaching Dates
and Time: NOVEMBER 21-25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1. demonstrates 1. demonstrates 1. demonstrates 1. demonstrates 1. demonstrates
understanding of whole understanding of whole understanding of whole understanding of whole understanding of whole
numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, numbers up to 1000, numbers up to 1000, ordinal
numbers up to 20th, and numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, ordinal numbers up to 20th, numbers up to 20th, and
money up to PhP100. money up to PhP100. and money up to PhP100. and money up to PhP100. money up to PhP100.
B. Pamantayan sa Pagganap 1. is able to recognize, 1. is able to recognize, 1. is able to recognize, 1. is able to recognize, 1. is able to recognize,
represent, compare, and represent, compare, and represent, compare, and represent, compare, and represent, compare, and
order whole numbers up to order whole numbers up to order whole numbers up to order whole numbers up to order whole numbers up to
1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal numbers up 1000, ordinal numbers up 1000, ordinal numbers up to
20th, and money up to 20th, and money up to to 20th, and money up to to 20th, and money up to 20th, and money up to
PhP100 in various forms and PhP100 in various forms and PhP100 in various forms PhP100 in various forms PhP100 in various forms and
contexts. contexts. and contexts. and contexts. contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto visualizes and adds the visualizes and adds the
visualizes and adds the visualizes and adds the visualizes and adds the
following numbers using following numbers using
following numbers using following numbers using following numbers using
appropriate techniques: appropriate techniques:
appropriate techniques: appropriate techniques: appropriate techniques:
a. two one-digit numbers a. two one-digit numbers
a. two one-digit numbers a. two one-digit numbers with a. two one-digit numbers
with sums up to 18 with sums up to 18
with sums up to 18 sums up to 18 with sums up to 18
b. three one-digit numbers b. three one-digit numbers
b. three one-digit numbers b. three one-digit numbers b. three one-digit numbers
c. numbers with sums c. numbers with sums
c. numbers with sums c. numbers with sums through c. numbers with sums
through 99 without and through 99 without and
through 99 without and with 99 without and with through 99 without and with
with with
regrouping regrouping regrouping
regrouping regrouping
II. NILALAMAN
Visualizing and Adding Two Visualizing and Adding Two Visualizing and Adding Visualizing and Adding
One-Digit Numbers With One-Digit Numbers With Numbers Using Appropriate Numbers Using Appropriate
Weekly Test
Sums Up to 18 Sums Up to 18 Techniques Techniques
*Three One-Digit Numbers *Three One-Digit Numbers
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN PAGYAMANIN BALIKAN PAGYAMANIN WEEKLY TEST
Pagsamahin ang mga bilang.
Ibigay ang wastong sagot. Gawain 1 Isulat ang pamilang na Gawain 1
Isulat ang nawawalang pangungusap sa bawat Ibigay ang nawawalang
pamilang na pangungusap sa bilang. Isulat ang sagot sa pamilang na pangungusap
patlang. patlang. para sa mga larawan.
Sundan ang mga hakbang sa
pagdaragdag ng tatlong
addends sa paraang
pahalang o pahiga sa bilang
1-3 at patayo o pababa sa
bilang 4-5.

Gawain 2
Isulat ang mga pamilang na
pangungusap para sa bawat
larawan.
Ilagay sa loob ng kahon na
nasa kanan ng larawan ang
sagot.
Halimbawa:

BALIKAN ISAISIP TUKLASIN ISAISIP

Isulat ang pamilang na 1. Ang pamilang na Basahin at unawain ang 1. Ang pagbabago ng
pangungusap sa bawat pangungusap o number nasa loob ng kahon.. pangkat ng addends ay
bilang. Isulat ang sagot sa sentence ay isinusulat sa hindi nakaaapekto sa
patlang. pamamagitan ng pagbibilang kabuuan.
ng mga bagay sa bawat set at 2. Kung nakasulat ang
pagbibilang ng mga bagay sa Sino ang nangisda sa dagat? addends ng patayo/pababa
bagong set pagkatapos itong ___________ o pahalang/pahiga, ang
pagsamahin. Ano-ano ang mga nahuli kabuuan nito ay
2. Ginagamit ang + (plus) at = niya? __________ magkapareho rin.
(equal) sa pagdaragdag o Kaya mo bang bilangin ang
addition kabuuan ng mga pagkaing
3. Ang pamilang na dagat sa pinakamabilis na ISAGAWA
pangungusap ay maaaring paraan? _________
isulat sa mga paraang Ilan ang nahuli niyang isda? Gawain 1
pahalang/pahiga at patayo o alimango? pusit? Gumamit ng mga panaklong
pababa. _________ upang ipakita ang
4. Ang pagpapalit ng ayos ng Isulat sa loob ng kahon ang pagpapangkat ng addends
addends ay hindi nagbabago bilang ng mga pagkaing at hanapin ang kabuuang
ng kabuuan. dagat na nabanggit sa sagot.
suliranin.

TUKLASIN ISAGAWA SURIIN

Basahin at unawain ang nasa Gawain 1 Ang kabuuang bilang ng


loob ng kahon.. Basahin at unawain. Bilugan mga nahuling pagkaing
ang wastong sagot. dagat ni Mang Tonyo ay
malulutas sa iba’t –ibang
pamamaraan;

Paglutas 1: Paggamit ng
Gawain 2 mga larawan
Basahin at sagutin ang
suliranin. Isulat ang pamilang
na pangungusap sa paraang
patayo o pababa. Ilagay sa
loob ng bakanteng kahon.
Pagsamasamahin ang 9
isda, 8 alimango at 7 pusit
ang kabuuan ay 24.
Paglutas 2: Pagpapangkat o
Grouping ng addends nang
pahalang o pahiga.
Pangkatin ang unang
dalawang naibigay na
addends at pagsamahin ito.

Isulat ang sagot sa ilalim.


Pagsamahin ang sagot at
ang isa pang natirang
addend. (9 + 8 ) + 7
17 + 7 = 24
Paglutas 3: Pagpapangkat o
Grouping ng addends nang
pahalang o pahiga.
Pangkatin ang huling
dalawang naibigay na
addends at pagsamahin ito.
Isulat ang sagot sa ilalim.
Pagsamahin ang unang
addend at ang sagot ng
dalawang pinagsamang
addends.
9+(8+7)
9 + 15 = 24

Paglutas 4: Pagpapangkat o
Grouping ng addends nang
patayo o pababa.

Paglutas 5: Pagpapangkat o
Grouping ng addends nang
patayo o pababa.
SURIIN TAYAHIN TAYAHIN

Pag-aralan ang mga larawan. A. Isulat ang pamilang na A. Isulat ang nawawala sa
pangungusap sa paraang pamilang na pangungusap.
pahalang o pahiga.

Makikita sa larawang ito ang


dalawang set ng mga ibon.
Ang set A ay may 9 ibon at
ang set B ay may 8 ibon.
Upang makuha ang sagot
kailangang pagsamahin ang
laman ng set A at set B.
Maaaring isulat ang pamilang
na pangungusap o number
sentence sa dalawang
paraan.
Una, maaaring isulat ito sa
parasang pahalang o pahiga.
Sa pagsusulat ng pamilang na
pangungusap sa paraang ito,
maaaring magkapalit ng
puwesto ang addends.

Ang 9 + 8 = 17 ay pareho sa 8
+ 9 = 17 at hindi nagbago ang
sum.
Pangalawa, maaaring isulat
ito sa paraang patayo o
pababa. Ang addends ay
maaaring pagbaligtarin.

Sa pagsasama ng dalawang
isahang numero, na may
kabuuang mahigit sa 10, at sa
paraang patayo/pababa,
kailangang ihanay ayon sa
place value nito. Ang 9, 8 at 7
ay magkakahanay dahil
parehong isahan ang mga
numerong ito, at ang 1 ay
nakahanay sa sampuan.
Hindi magbabago ang sagot
ng dalawang isahang numero
na pinagsama kahit isulat ito
nang pahalang/pahiga o
patayo.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared By: Noted:

LOURDES C. FRIAS TERESITA V. ERMINO,Ed.d


Adviser Principal IV

You might also like