Professional Documents
Culture Documents
Q2 Week 1
Q2 Week 1
School
LOG
10:30-11:30Pearl
1:10-210 Amber
11/08/2022
12:10-1:10 Jade
TUKLASIN
UNANG ARAW
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique
B. Pamantayan sa Pagganap tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
F10PN-IIg-h-69
Sanaysay: Naiuugnay nang may panunuri sa sariling saloobin at damdamin ang naririnig
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
nabalita, komentaryo, talumpati, at iba pa
Isulat ang code ng bawat
F10PB-IIi-j-71
kasanayan
Naibibigay ang sariling pananaw o opinyon batay sa binasang anyo ng sanaysay
(talumpati o editoryal)
II. NILALAMAN
Aralin 2.1
Pagbibigay ng Sariling Pananaw o Opinyon
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp.
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula PIVOT 4A Learner’s Material
sa portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Panimulang Gawain:
at/o pagsisimula ng bagong Panalangin
aralin. Pagtatala
Pagpapaalala ng mga dapat sundin habang may harapang klase
Balik-aral
Aktibiti 1 Pinoy Henyo
Bago magsimula ang talakayan ang guro ay magsasagawa ng isang laro. Hahatiin ng
guro ang klase sa apat at huhulaan ng bawat pangkat ang salita na mapapatapat sa
kanila. Pagkatapos, ibibigay ng bawat pangkat ang kahulugan ng salita na kanilang
mahuhulaan.
Paglalahad ng Paksa:
Pagbibigay ng Sariling Pananaw o Opinyon
Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto:
Pamantayan Puntos
Panimula
(Naipaliliwanag ang layunin) 10
Katawan
(Kalinawan ng Argumento at 20
tibay/lakas ng argumento)
Pangwakas
(Pagbibigay ng lagom o 10
konklusyon)
Kaisahan at Kasanayan sa
Pagpapapalawak ng 10
pangungusap
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kabuoan 50
Aktibiti 2 Pagganyak
Panoorin ang bidyu clips at sagutin ang mga sumusunod na tanong sa ibaba.
https://www.youtube.com/watch?v=lL8Gtg6ag7I
1. Ang ating pangunahing tungkulin ay ang magsikap na maiangat ang bans amula sa
kahirapan, sa pamamagitan ng nagpapairal ng katapatan at mabuting pamamalakad sa
pamahalaan.” ( Pangulong Benigno “Noynoy” Aquino III , (Inagurasyong Talumpati, 2010)
2. Ipakikita natin ang ating lakas ng loob na solusyunan ang mga di pagkakaunawaan sa
ibang nasyon nang mapayapa- hindi dahil naduduwag tayong harapin ang mga panganib,
kundi dahil ang pakikipagkasundo ang matibay na nag-aalis sa pagdududa at takot.”
Pangulong Barack Obama (Salin mula sa Inagurasyong Talumpati, 2013)
Panuto: Basahing Mabuti ang bawat pahayag. Isulat ang salitang TAMA kung wasto ang
pahayag at MALI kung hindi. Isulat ito sa iyong sagutang papel.
V. PAGNINILAY
MARYJANE R. ROSALES
Guro sa Filipino
9:3010:30 Topaz
10:30-11:30Pearl
1:10-210 Amber
11/09/2022
12:10-1:10 Jade
LINANGIN
IKALAWANG ARAW
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique
B. Pamantayan sa Pagganap tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
F10PN-IIg-h-69 Sanaysay: Naiuugnay nang may panunuri sa sariling saloobin at
damdamin ang naririnig nabalita, komentaryo, talumpati, at iba pa
F10PB-IIi-j-71 Naibibigay ang sariling pananaw o opinyon batay sa binasang anyo ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
sanaysay (talumpati o editoryal)
Isulat ang code ng bawat
F10PT-IIg-h-69 Nabibigyang-kahulugan ang mga salitang di-lantad ang kahulugan sa
kasanayan
tulong ng word association;
F10PS-IIg-h-71 Naipahahayag ang sailing kaalaman at opinyon tungkol sa isang paksa
sa isang talumpati
II. NILALAMAN
Aralin 2.1
Pagbibigay ng Sariling Pananaw o Opinyon
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino 10: Panitikang Pandaigdig
2. Mga Pahina sa Kagamitang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. 47-54
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
PIVOT 4A Learner’s Material
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Panimulang Gawain:
at/o pagsisimula ng bagong Panalangin
aralin. Pagtatala
Pagpapaalala ng mga dapat sundin habang may harapang klase
Aktibiti 1 Balik-Aral
Magtala ng mahahalagang kaisipan hinggil sa iyong natutunan sa aralin.
Napapanahong
Isyu
Paglalahad ng Paksa:
Pagbibigay ng Sariling Pananaw o Opinyon
Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto:
Pamantayan Puntos
Panimula
(Naipaliliwanag ang layunin) 10
Katawan
(Kalinawan ng Argumento at 20
tibay/lakas ng argumento)
Pangwakas
(Pagbibigay ng lagom o 10
konklusyon)
Kaisahan at Kasanayan sa
Pagpapapalawak ng 10
pangungusap
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kabuoan 50
C. Pag-uugnay ng mga Aktibiti 2 Larawan ng Buhay
halimbawa sa bagong aralin Suriin ang mensaheng ipinapahiwatig ng bawat larawan. Pagkatapos sagutin ang
sumusunod na mga tanong.
Gabay na Tanong:
Gabay na Tanong:
1. Ano ang paksa ng talumpati?
2. Ano ang nais makamit ni Pangulong Rousseff sa panahon ng kaniyang pamumuno?
Paano mo siya ilalarawan bilang pinuno?
3. Ilarawan ang kalagayan ng Brazil batay sa inilahad sa talumpati. May pagkakatulad ba
D. Pagtalakay ng bagong ito sa kalagayan ng Pilipinas? Patunayan.
konsepto at paglalahad ng 4. Kung ikaw ay isang mamamayan sa Brazil, paano ka makatutulong sa
bagong kasanayan #1 pagsasakatuparan ng mga mithiin ni Pangulong Rousseff? Ipaliwanag.
Aktibiti 3
Panuto: Magbigay ng mga salitang maiuugnay sa mga salitang ginamit sa talumpati na
nasa loob ng dayagram. (word association) Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel
ekonomiya
negosyo
A. Pangalan:__________________________________
B. Tirahan:____________________________________
C. Kasarian:___________________________________
D. Hanapbuhay:________________________________
E. Pagkamamayan:_____________________________
F. Naging tagumpay:___________________________
G. Kahanga-hangang katangian:_________________
Pangkat I- Pagbabalita/ Talk Show hinggil sa character profile ni Dima Rouseff gawing
gabay ang talahanayan sa ibaba.
Pangkat II- Sa pamamagitan ng T-Chart, ilarawan ang kalagayang panlipunan ng
Brazil batay sa mga sinabi ni Pangulong Rouseff. Ayon sa kanya, paano ito
mapapabuti?
B
R
A Paano mapabubuti ang
Ano ang kanilang
kanilang kalagayang
kalagayang panlipunan? Z panlipunan?
I
L
BRAZIL PILIPINAS
Pangkat IV- Pagsasadula ( Kung ikaw ang pangulo ng bansa , paano mo sosolusyunan
ang mga nabanggit na problema.
Pamantayan sa Pagganap
Malinaw na mensahe ng 4
pag-uugnay
Malikhaing pagpapakita 3
Kaisahan ng pangkat 3
Kabuuan 10
Panuto: Punan ang patlang. Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel.
Pananaw o Saloobin o
Pahayag Opinyon Damdamin
1. Magkakaroon ng pagkakaisa ang pamilya
kung may pagkain, k a p a y a p a a n , a t
Pamantayan Puntos
Makatotohan ang 5
nilalaman (nakapagbibigay
ng sapat na pananaw o
opinyon hinggil sa
kontrobersyal na isyu)
Orihinalidad 4
Kaayusan 3
Malikhain 3
Kabuoan 15 puntos
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Magdala ng dyaryo at magsaliksik tungkol sa mga salita sa ibaba.
1. Talumpati
J. Karagdagang gawain para sa 2. Editoryal
takdang-aralin at remediation 3. Lathalain
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
MARYJANE R. ROSALES
Guro sa Filipino
Pinagtibay ni:
10:30-11:30Pearl
1:10-210 Amber
11/10/2022
9:3010:30 Topaz
12:10-1:10 Jade
PAGNILAYAN AT UNAWAIN
IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique
B. Pamantayan sa Pagganap tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
F10PN-IIg-h-69 Naiuugnay ang mga argumentong nakuha sa mga artikulo sa pahayagan,
magasin, at iba pa sa nakasulat na akda
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
F10PN-IIg-h-69 Sanaysay: Naiuugnay nang may panunuri sa sariling saloobin at
Isulat ang code ng bawat
damdamin ang naririnig nabalita, komentaryo, talumpati, at iba pa
kasanayan
F10PB-IIi-j-71 Naibibigay ang sariling pananaw o opinyon batay sa binasang anyo ng
sanaysay (talumpati o editoryal)
II. NILALAMAN
Aralin 2.1
Pagbibigay ng Sariling Pananaw o Opinyon
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp.
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
PIVOT 4A Learner’s Material
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
Panimulang Gawain:
Panalangin
Pagtatala
Pagpapaalala ng mga dapat sundin habang may harapang klase
Inaasahang Awtput:
Aktibiti 3
Panuto: Ipaliwanag ang pagkakatulad at pagkakaiba ng talumpati, editoryal, at lathalain
batay sa ibinigay na kahulugan at paglalarawan. Kopyahin ang tsart sa ibaba. Isulat ang
iyong sagot sa sagutang papel.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Abstraksiyon
Dugtungan ang mga sumusunod na pahayag o kataga para makabuo ng isang pahayag
hinggil sa natutuhan sa araling ito.
3. Ano ang iyong pananaw sa sinabi ng sumulat “ Ang unang hakbang para malutas ang
kahirapan ay ang pagtanggap na ito ang suliranin ng bansa?
4. Kung ikaw ang tatanungin, ano ang mabisang hakbang sa paglutas sa kahirapan ng
bansa?
5.Tulad ng talumpati ang lathalaing iyong binasa ay isang tekstong naglalahad. Ikaw
naman ang magbigay ng tatlo pang patunay na ang tekstong binasa ay naglalahad.
A. Panuto: Tukuyin ang hinihingi sa bawat pahayag. Isulat ang sagot sa patlang.
I. Pagtataya ng Aralin
V. PAGNINILAY
MARYJANE R. ROSALES
Guro sa Filipino
Pinagtibay ni:
DULCE AMOR M. ABANTE
Punong-guro IV
1:10-210 Amber
11/11/2022
8:00-900 Diamond
9:3010:30 Topaz
12:10-1:10 Jade
ILIPAT
IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique
B. Pamantayan sa Pagganap tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
F10PD-IIg-h-68 Nasusuri ang napanood na pagbabalita batay sa:
- paksa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
- paraan ng pagbabalita
Isulat ang code ng bawat
-at iba pa
kasanayan
F10PU-IIg-h-71 Naisusulat ang isang talumpati tungkol sa isang kontrobersyal na isyu
II. NILALAMAN
Aralin 2.1
Pagbibigay ng Sariling Pananaw o Opinyon
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp.
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
PIVOT 4A Learner’s Material
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
Panimulang Gawain:
Panalangin
Pagtatala
Pagpapaalala ng mga dapat sundin habang may harapang klase
Inaasahang Awtput:
Gawain: Nakasusulat ng Mga
isangPaksa
talumpati
na satungkol sa isang
Pagsulat kontrobersyal na isyu.
ng Talumpati
G. Paglalahat ng Aralin
Panuto: Nakasusulat ng isang talumpati tungkol sa isang kontrobersyal na isyu.
Pagkatapos gawing gabay ang pamantayan sa ibaba.
Pamantayan Puntos
Panimula
(Naipaliliwanag ang layunin) 10
Katawan
(Kalinawan ng Argumento at 20
tibay/lakas ng argumento)
Pangwakas
(Pagbibigay ng lagom o 10
konklusyon)
Kaisahan at Kasanayan sa
Pagpapapalawak ng 10
pangungusap
H. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay Kabuoan 50
I. Pagtataya ng Aralin
MARYJANE R. ROSALES
Guro sa Filipino
Binigyang pansin nina:
Pinagtibay ni:
DULCE AMOR M. ABANTE
Punong-guro IV