You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
Schools Division Office of Gapan City
MAHIPON ELEMENTARY SCHOOL

Office of the School Principal

Asignatura MTB-MLE 3
Petsa
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag aaral ang pagpapalawak ng kaalaman at
kasanayan sa pakikinig, pagbabasa, at pagsulat para sa mga tiyak na
layunin.
Pamantayan sa Pagganap Ang mag aaral ay may lumalawak na kaalaman at kasanayan sa
pakikinig, pagbabasa, at pagsulat para sa mga tiyak na layunin

Kompetensi Nakasususlat ng talata gamit ang mga hudyat na salita tulad ng una,
paanghuli, pagkatapos at kasunod. (MT3C-IVa-i-2.7)
I. Layunin
 Kaalaman Naipamamalas ng mag aaral ang pagpapalawak ng kaalaman at
kasanayan sa pakikinig, pagbabasa, at pagsulat para sa mga tiyak na
layunin.
 Saykomotor
 Pandamdamin (Affective)
II. Paksang-Aralin
A. Paksa Pagsulat ng Talata ng mga Gawain Gamit ang mga Hudyat na Salita
tulad ng Una, Panghuli, Pagkatapos at Kasunod
B. Sanggunian
C. Kagamitang Powerpoint presentation
Pampagtuturo kuwento
III. Pamamaraan
A. Paghahanda Magbalik-aral sa nakaraang aralin.

 Motibasyonal at
Motibasyong Tanong

 Gawain
B. Paglalahad Nasubukan mo na bang gumawa ng face mask? Paano ang gumawa
nito gamit ang iyong lumang panyo at sintas?
Abstraksyon
(Pamamaraan ng
Pagtatalakay)

C. Pagsasanay Paggawa ng Face mask


Mga Kagamitan: Makapal na panyo Sintas ng sapatos Gunting
Mga Paglilinang ng Paalala: Gumamit ng malinis n panyo at sintas sapagkat ilalapat ito sa
Gawain iyong mukha. Maging maingat sa paggamit ng gunting.

Hakbang: Una, ilatag ang makapal na panyo sa isang malinis na mesa.


Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Schools Division Office of Gapan City
MAHIPON ELEMENTARY SCHOOL

Office of the School Principal

Pangalawa, tiklupin ang kalahating bahagi papunta sa gitna. Gawin ito


sa magkabilang dulo. Pangatlo, baligtarin ang panyo at tiklupin ang
kalahating bahagi papunta sa gitna. Gawin ito sa magkabilang dulo.
Pang-apat, gupitin ang sintas ng sapatos ayon sa haba na kasya sa
iyong mukha. Pagkatapos, itali ito para maging bilog. Gawin sa
magkabilang dulo. Kasunod nito, tiklupin ang panyo papunta sa gitna
para matakpan at maipit ang mga bilog na tali. Panghuli, banatin at i-
adjust ayon sa laki ng iyong mukha. Pwede mo nang isuot ang iyong
sariling gawang face mask na hindi kailangang manahi.
D. Paglalapat Sagutin ang mga tanong:
1. Ano ang mga kailangang kagamitan sa paggawa ng sariling face
mask?
2. Bakit kailangang magsuot ng face mask?
3. Ano ang mga hakbang sa paggawa ng face mask ayon sa iyong
binasa?
E. Aplikasyon Pansinin ang mga slitang nakahilig sa binasang mga hakbang sa
paggawa ng face mask. una pangalawa pangatlo pang-apat
pagkatapos kasunod panghuli Ito ay mga hudyat na salita na
nagpapahiwatig ng wastong mga hakbang sa isang gawain.
Nakatutulong ang mga salitang ito sa maayos na pagpapahayag ng
mga wastong hakabangin ayon sa pagkasunod-sunod.
Ang mga (1)_____________________ ay nagpapahiwatig ng wastong
F. Paglalahat mga (2)_____________________ sa isang gawain. Nakatutulong ang
mga salitang ito sa maayos na pagpapahayag ng mga wastong
hakabangin ayon sa (3)_____________________.
Pagtambalin ang mga pahayag sa Hanay B batay sa mga larawang
nakalahad sa Hanay A. Prayoridad ang kaligtasan ng bawat isa
sakaling kailangananin ang paglikas (evacuation) pagkatapos ng
lindol. Ito ay kailangang isagawa sa kabila ng COVID-19 Stay-at-Home
order. Mahalaga rin na maiwasan ang pagkalat ng COVID-19 habang
nasa evacuation area. Mga Hakbang Habang may Isang Malakas na
Lindol sa Panahon ng COVID-19.

IV. Pagtataya
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Schools Division Office of Gapan City
MAHIPON ELEMENTARY SCHOOL

Office of the School Principal

Sumulat ng talata gamit ang wastong mga hudyat na salita mga


hakbang habang may isang malakas na lindol sa panahon ng Covid-
V. Takdang-Aralin
19.
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba aktibidad para sa remidiation
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi
remedial? Bilang ng mag- ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remidiation
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Epektibong estratehiyang ginamit:
pagtuturo ang nakatulong • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa: pagsusuri
ng lubos? Paano ito sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pag-aaral, at mga
takdang-aralin sa bokabularyo.
nakatulong?
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-share,
quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasyon,
media, manipulatibo, pag-uulit, at mga lokal na pagkakataon.
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, video,
at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw na
pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin ng
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawain ng
mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Schools Division Office of Gapan City
MAHIPON ELEMENTARY SCHOOL

Office of the School Principal

___ Paraang Lektura


Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo sa
paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
sa tulong ng aking __ Makukulay na IMs
__ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/LCD)
punongguro at superbisor?
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal
G. Anong kagamitang panturo Mga Nakaplanong Inobasyon:
ang aking nadibuho na nais __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM's
kong ibahagi sa mga kapwa __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
ko guro?
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

Inihanda ni:

JO-ANN S. PADILLA Binigyan pansin ni:

Guro II REMIGIO A. LAGMAY

Punongguro III

You might also like