You are on page 1of 6

1

Instructional Plan (iPlan) Template


(With inclusion of the provisions of DepEd Order No. 8, s. 2015)

Detailed Lesson Plan ( DLP) Format

DLP No.: 7 Asignatura: Filipino Baitang: 11 Kwarter: Inilaang Oras: 2 oras


Ikatlo 10:00-12:00

Kasanayang Pampagkatuto: (Hango mula sa Gabay ng Kurikulum) CODE:F11PU-IIIb-89


Nakasusulat ng ilang halimbawang teksto.

Susi ng Mga Uri ng teksto


Konsepto ng
Pag- unawa
Layunin ng Pangkaalaman Naipapaliwanag ang halimbawang teksto.
Pagkatuto
Pag-unawa
Pangkasanayan Naitatala ang mahalagang tekstong napili.

Pangkaasalan Naiangkop ng maayos ang anyo ng teksto.


a. Maka-Diyos
b. Maka-tao Napapahalagahan ang pag uugnay sa halimbawa ng teksto.
c. Maka-
Pagpapahalaga kalikasan
d. Makabansa

Nilalaman Pamagat:

Mga Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t-ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik Batayang Aklat, strips ,slide show
presentation, puting papel o manila paper atbp.
Kagamitan
Pamamaraan

Panimulang Gawain Pagbabalik-aral sa nakaraang paksa.


5 minuto Magpapakita ng Iba’-ibang teksto :slide presentation
Malinaw bang naipakita kung ano ang ibig sabihin ng mga ito?

Elemento Gawain/Aktibiti Slide Show Presentation:


10 minuto Pangkatang Gawain:
ng Sa loob ng 10 minuto :
Pagplano Magsulat ng isang halimbawang teksto
Idikit ang halimbawang teksto sa pisara ang natapos na pagsulat.

Ipabasa sa mga mag-aaral ang nakasulat.


Analisis Pansinin ang iba’t ibang halimbawang teksto.
10 minuto Ang napiling halimbawa ay Tekstong Impormatibo.

Abstraksyon Tanungin ang klase kung ano ang pagkakaiba ng bawat uri ng tekso.
2

Gabay na Tanong:
Aplikasyon/ 1.Anu-Ano ang kaibahan sa mga tekstong nabanggit?
Paglalapat 2. Itala ang mga halimbawang tekstong napili ?
3.Paano naiuugnay ang konstekto sa nabasang haimbawa?
Bumuo ng Pamantayan:
Kaangkupan sa tema 10
Pagkamalikhain - 8
Kalinawan at di gaanong
maayos na salitang ginagamit - 7
25
( patriotic na pagmamarka )
Pagsusulat sa mga gawain ng bawat pangkat, tawagin ang kinatawan ng
grupo at basahin ang mga hakbang nito.

a. Pagmamasid

Pagtataya Tanungin ang mga mag-aaral kung


b. Pakikipag-usap sa mga Malinaw bang naisulat ang halimbawang
Mag-aaral/Kumperensya teksto?
Gumamit ba ng mga salita o
terminolohiya ang lahat?

c. Pagsususri sa Gawain
ng mga Mag-aaral

d. Pagsusulit

Takdang-Aralin

 Reinforcing/ strengthening the


day’s lesson

 Enriching/Inspiring the days


lesson

 Enhancing / Improving the day’s Pumili ng isa sa mga halimbawa na gagawan ng poster.Iguhit ang poster
lesson sa isang illustration board. Pagkatapos bukas pumili ng pinakamalinaw,
kaakit akit at magandang poster.
 Preparing for the New lesson

Ang Pag-ibig ay makapangyarihan sa lahat, kaya tayo nandito.


Panapos na Gawain
3

Mga Puna

Pagninilay-
nilay

Inihanda ni:

Instructional Plan (iPlan) Template


(With inclusion of the provisions of DepEd Order No. 8, s. 2015)

Detailed Lesson Plan ( DLP) Format


4

DLP No.:8 Asignatura: Filipino Baitang: 11 Kwarter: Inilaang Oras: 2 oras


Ikatlo 10:00-12:00

Kasanayang Pampagkatuto: (Hango mula sa Gabay ng Kurikulum) CODE:F11PU-IIIb-89


Nakasusulat ng ilang halimbawa ng teksto.

Susi ng Mga Uri ng teksto


Konsepto ng
Pag- unawa
Layunin ng Pangkaalaman
Pagkatuto Naipapaliwanag ang napiling poster ng tekstong nabanggit.
Pag-unawa
Pangkasanayan Nakagagamit ng iba’t-ibang opinyon sa napiling gawain .

Pangkaasalan Naipagpapatuloy ng tumpak na ideya batay sa nabanggit.

a. Maka-Diyos

b. Maka-tao Nasisiyahan sa paggawa ng teksto.

Pagpapahalaga c. Maka-kalikasan

d. Makabansa

Nilalaman Pamagat: Katangian at Kalikasan ng Iba’t-ibang Teksto

Mga Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t-ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik Batayang Aklat, strips ,slideshow
presentation, puting papel.
Kagamitan
Pamamaraan

Panimulang Gawain Pagbabalik-aral sa nakaraang paksa.


5 minuto Magpapakita ng Iba’-ibang halimbawang teksto :slide presentation
Malinaw bang naipakita kung ano ang ibig sabihin ng mga ito?

Gawain/Aktibiti Slide Show Presentation:


10 minuto Pangkatang Gawain: Gabay na tanong
Sa loob ng 10 minuto : Magbigay ng ideya tungkol sa naipakitang poster
Ibahagi sa klase ang napiling poster

Paano sisimulan ang mga Gawain sa bawat pangkat ?


Analisis
10 minuto
5

Abstraksyon Tanungin ang klase kung nakakukuha ba ng interes ang pagguhit o


10 minuto poster ang napili.

Gabay na Tanong:
Aplikasyon/Paglalapat 1.Ano-Anung suportang detalye ang at karagdagan impormasyong
ginamit upang kaayaaya ang pagguhit?
15 minuto 2.Nakatulong ba ang pagguhit na pagtibayin ang mga ito sa nabanggit
na paksa?
3.Paano naiuugnay ang pagguhit sa konteksto nabanggit?
Bumuo ng Pamantayan:
Kaangkupan sa tema 10
Pagkamalikhain - 8
Kalinawan at di gaanong
paggamit ng mga salita - 7
25
( patriotic na pagmamarka )
Paglalahad sa mga gawain ng bawat pangkat, tawagin ang kinatawan ng
grupo na magbigay ng maikling paliwanag.

a. Pagmamasid

Pagtataya
10 minuto b. Pakikipag-usap sa mga
Mag-aaral/Kumperensya

c. Pagsusuri sa Gawain Anong impresyon ang nabuo sa iyong isip


ng mga Mag-aaral habang kayo ay gumagawa ng pagguhit?

d. Pagsusulit

Takdang-Aralin

 Reinforcing/ strengthening the


day’s lesson

 Enriching/Inspiring the days


lesson

 Enhancing / Improving the day’s


lesson Itala ang mga magandang salita na napapansin niyo sa mga ginawang
poster. Suriin ang mga ito.
Mula sa mga nakalap o nalikom isulat sa inyong replektib dyornal ang
napili ninyong poster at gawan ng slogan.
 Preparing for the New lesson

GOD IS GOOD…. ALL THE TIMES !


Panapos na Gawain
MABAIT ANG PANGINOON… SA LAHAT NG PANAHON !!!
6

Mga Puna

Pagninilay-
nilay

Inihanda ni:

You might also like