You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
DIVISION OF KIDAPAWAN CITY
PUASINDA INTEGRATED SCHOOL
Sitio Puasinda, Amas, Kidapawan City

Guro MARIA CRIS M. AGTARAP Petsa Pebrero 27, 2022

Asignatura FILIPINO 9 Markahan Ikatlong Markahan

Seksiyon/Oras/ DARWIN (9:45-10:45) Lunes - Huwebes


Araw ng Pagtuturo

I-LAYUNIN
A. Pamantayang B. Pamantayansa Pagganap C. Mga Kasanayan sa
Pangnilalaman Pagkatuto(isulat and code ng bawat
kasanayan)
Naipamamalas ng mag- Ang mag-aaral ay masining - Nabibigyang-puna ang nakitang
aaral ang pag-unawa at na nakapagtatanghal ng paraan ng pagbigkas ng elehiya o
pagpapahalaga sa mga kulturang Asyano batay sa awit. F9PD-IIIb-c-50
akdang pampanitikang ng napiling mga akdang
Kanlurang Asya. pampanitikang Asyano.
II-NILALAMAN Dalit kay Maria (Aralin 3.2, Araw 4)
III- KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano 9, Pluma 9

1. Pahina sa Gabay ng Guro : ___ 2. Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral :207-208


3. Pahina saTeksbuk: 207-208 4. Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource: _____
B. Iba pang aklat, concept map
KagamitangPanturo
IV- PAMAMARAAN
A. Balik-aral 1. Sino ang sumulat ng akdang Kung Tuyo na nag Luha mo, Aking
Bayan?
2. Bakit kaya ganun ang nagging pamagat ng tula ni Amado? Ano ang
nais niyang iparating sa mga mambabasa?

B. Paghahabi sa Layunin 1. Sino sa inyo dito ang mahilig kumanta? O gumawa ng iba’t ibang
ng Aralin tula o spoken poetry?
2. Ano ang mapapansin niyo sa taong nagprepresenta ng spoken
poetry?
C. Pag-uugnay ng mga May liriko ako ng isang awiting pamilyar sa inyong pandinig at
Halimbawa sa Bagong susubukan natin ngayong awitin ito ng may damdamin at pagkatapos
Aralin ay babasahin naman natin ito sa patulang pamamaraan. ( Magdalena
ni Gloc9 )
D. Pagtalakay sa Bagong - Babasahin natin sabay-sabay ang akdang Ang nga Dalit kay Maria.
Konsepto at Paglahad ng - Papangkatin ang buong klase sa tatlong pangkat. Ang bawat
Bagong Kasanayan pangkat ay bibigyan ng strips patungkol sa kanilang gagawin.
Bilang 1
Unang Pangkat – sumulat ng dalawang saknong ng tula
Pangalawang Pangkat – sumulat ng dalawang saknong na tula at
lapatan ito ng tono upang maging awitin.
Ikatlong Pangkat – sumulat ng spoken poetry na may dalawang
saknong.

E. Pagtalakay sa Bagong
Konsepto at Paglahadng Pangkatang Presentasyon
Bagong Kasanayan
Bilang 2
F. Paglinang sa - Ano ang tema sa akdang binasa?
Kabihasaan - Ibigay ang mga simbolong ginamit sa akda at iugnay ito sa
(tungosa Formative totoong buhay.
Assessment)
G.Paglapat ng Aralin sa - Paano ipinadama ng may-akda ang pagtatangi niya kay Virgeng
Pang-araw-arawngBuhay Maria?
- Kung ikaw ang may-akda sa papaanong paaran mo ipapadama sa
taong mahal mo ang iyong nararadaman?
H. Paglalahat ng Aralin Ibigay ang pagkakatulad at pagkakaiba ng elehiya sa binasang dalit?
I. Pagtataya ng Aralin Bigyang- puna kung anong pagkakaiba ng paraan ng pagbigkas ng
Elehiya o awit sa iba pang mga akdang pampanitikan.
J. Karagdagang Gawain
para saTakdangAralin at Itala ang mga uri ng tulang Liriko.
Remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilangng mag-aaral B. Bilangng mag-aaral C. Nakatulong ba ang D. Bilangng mag-


na nakakuhang 80% na nangangailangan ng remedial? Bilangng aaral na magpatuloy
sa pagtataya: iba pang gawain para mag-aaral na sa remediation:
________________ sa remediation: nakaunawa sa aralin: ___________
___________ _______________

E. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro at


superbisor/tagamasid?

F.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like