You are on page 1of 5

Grade Level: 10

Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


Quarter: 3RD
Teacher: ROLLY P. MIRAFLOR JR.

I. LAYUNIN TEACHER’S ACTIVITY STUDENT’S ACTIVITY ANNOTATION


Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A. PAMANTAYANG
May pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod ng
PANGNILALAMAN
pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
Ang mga mag-aaral ay
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitayugod ang pagkakapantay
– pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan
Naipapahayag ang sariling pakahulugan sa kasarian (gender) at seksuwalidad (sex) (AP10KIL-IIIa1)
C. KASANAYAN SA PAGKATUTO
Nasusuri ang mga uri ng kasarian (gender) at seksuwalidad (sex) (AP10KIL-IIIa2)
1. Natutukoy ang kaugnayan at kaibahan ng mga konseptong gender, sex, at sexuality
D. MGA TIYAK NA LAYUNIN 2. Naipapahayag ang sariling pakahulugan ng kasarian at sex
3. Nakakabuo ng damdaming naghahangad ng pagkakapantay-pantay sa usapin ng kasarian (sex at gender)
II. MGA NILALAMAN Kasarian sa Iba’t – Ibang Lipunan: Konsepto ng Kasarian (Gender) at Sex
KAGAMITANG PANTURO Pictures, manila paper, cut-outs, activity cards, pentel pens, Powerpoint presentation
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 221 - 223
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
3rd Quarter Module 1 pages 6-9
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG
Internet (from google)
PANTURO
III. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN 1. Setting of classroom rules
2. Observe proper courtesy when class begins
3. Pagpapaliwanag sa Kahulugan ng L-O-V-E sa
mga mag-aaral upang makagawa ng atmospera na
kung saan lahat ng mga mag-aaral at mga ideya
nila ay tanggap at nirerespeto.
L - Learn
O - Ovation
V - Verve
E - Empower

Activity: “Hula – Hula Mo”


Indicator 2. With the use of this activity,
Panuto: Pumili ng mga salita sa harapan at itapat
it would somehow enhance the literacy
ang mga ito sa mga simbolong nakikita sa pisara.
1. BALIK – ARAL skills of the students in almost all
aspects of the lesson.
QUEEN MATIKAS PANLALAKI HINHIN
KING MALUMYI PAMBABAE BRUSKO MASCULINE FEMININE

Activity: Ipakita ko, Tukuyin Mo! Indicator 8. To address learning goals, I


Magpapakita ang guro ng mga larawan at used ICT so that the lessons would be
susubukang sagutin ng mga mag-aaral kung sino, interesting to my students.
ano ang pangalan at ano ang uri ng kasarian ng
nasabing larawan sa pamamagitan ng paunahan Indicator 5. To ensure a learning-
ng pagsagot gamit ang powerpoint. focused environment, I always
Students will give their insights about it.
2. PAGGANYAK (Pagpapakita ng mga larawan sa mga mag- encourage my students to take
aaral) responsibility of their behavior. I always
Mga katanungan: see to it that whatever their answers or
1. Madali mo bang natukoy ang ipinahihiwatig ng opinions may be, all of it are accepted
bawat larawan? positively.
2. Ano-ano ang iyong naging basehan sa pagtukoy
ng kasarian ng bawat larawan?

B. PAGLINANG NG ARALIN
a. Paglalahad ng mga tiyak na layunin para sa Group 1 – Gender at Sex Indicator 1. In order to fully explain the
paksang tatalakayin. a. Alamin ang kahulugan at kaibahan ng Gender at topic, I presented biology topics like
b. Hahatiin ang klase sa 4 na pangkat, Sex chromosomes (X, Y) to determine the
1. TALAKAYAN c. bawat pangkat ay pipili na kanilang lider, b. Ano ang mga katangian nito. sex of a certain individual.
sekretarya, at taga-ulat c. Iulat ito sa klase
d. bibigyan ng mga Activity Cards at mga
kagamitan sa pagsagot nito, at himuking iulat ang Indicator 4, 6 and 7. By engaging my
mga nagawa nila sa klase. Group 2 – Seksuwalidad / Sexual Orientation students to different group activities, the
(Atraksiyon sa isang uri ng kasarian) lesson will be interesting and fun for
Rubrics sa Paggawa ng Gawain: them. It would somehow scaffold the
a. Bibigyan ng kahulugan ang mga sumusunod: learners toward achieving the lesson’s
PAMANTAYAN PUNTOS - Homosexual. Heterosexual, Bisexual, at LGBT objectives.
Nilalaman 10 b. Magbigay ng mga halimbawa nito.
Kaangkupan ng Konsepto 10 c. Iulat ito sa klase
Kabuuang Presentasyon 10
Pagkamalikhain 10
Kabuuan 40 Group 3 – SLOGAN-MAKING

a. Gagawa kayo ng isang slogan o mga salawikain


e. Discusion. Ipapaliwanag pa ng husto ng guro
na nagpapakita ng paggalang ng pagkakapantay-
ang tungkol sa araling tinalakay upang lalo pa
pantay ng bawat kasarian. Maari kayong gumamit
itong maunawaan ng mga mag-aaral.
ng kahit na anong diyalekto upang maibahagi ninyo
ng maayos ang inyong mga punto.
b. Gumawa ng 2 slogan o salawikain at ibahagi sa
klase.

Group 4 – DULA-DULAAN

a. Magsasagawa kayo ng isang pagtatanghal


(maikling dula) na nagpapakita ng paggalang ng
bawat kasarian. Maari kayong gumamit ng kahit na
anong diyalekto upang maibahagi ninyo ng maayos
ang inyong mga punto.

C. PANGWAKAS NA GAWAIN
Gabay na tanong:
1. Ano ang pinagkaiba ng Gender at Sex? Students’ Answers may vary but all answers will be
1. PAGLALAGOM
2. Anu-ano ang mga uri ng Seksuwalidad at accepted and praised whether it may be right or
(REVIEW)
Gender? not right.
Gabay na tanong: Students’ Answers may vary but all answers will be
2. PAGLALAHAT
1. Sa pangkalahatan, magbigay ng iyong sariling accepted and praised whether it may be right or
(GENERALIZATION)
pakahulugan sa mga salitang gender at sex. not right.

Indicator 3. I believe that these


Batay sa mga konseptong natutunan, alam mon a Students’ Answers may vary but all answers will be questions would encourage the students
3. PAGLALAPAT
bas a sarili mo kung ano at sino ka, o ano ang accepted and praised whether it may be right or to use their higher order thinking skills.
(APPLICATION)
inyong oryentasyong sekswal? not right.

Para sa iyo, bakit mahalaga ang pantay na


4. PAGPAPAHALAGA Students’ Answers may vary
pagtingin sa bawat isa o sa bawat kasarian?

Panuto: Basahing mabuti ang bawat pahayag. Ano


ang tinutukoy sa bawat bilang? Piliin ang sagot
mula sa mga pagpipilian. Indicator 9. The teachers uses
summative assessment to identify
1. Ito ang atraksiyong seksuwal sa miyembro ng learner achievement of the objectives of
kabilang kasarian (opposite sex) the lesson.
a. homosexuality c. asexuality
b. heterosexuality d. pansexuality
2. Ito ay atraksiyong sekswal sa kaparehong
kasarian. 1. b. heterosexuality
a. asexuality c. homosexuality
b. LGBTQ+ d. queer 2. c. homosexuality
3. Ito ang pagdaglat sa lesbian, gay, bisexual, at
5. PAGTATAYA NG ARALIN
transgender. 3. a. LGBT
a. LGBT c. gay
b. LGBTQ+ d. lesbian 4. d. gender roles
4. Ito ay nalilikha bilang tugon sa kapaligiran,
kabilang ang mga interaksiyon sa mga tao sa mga 5. d. sexuality
institusyon gaya ng pamilya, paaralan, at relihiyon.
a. cultural roles c. parent roles
b. social roles d. gender roles
5. Ito ay tumutukoy sa seksuwal na oryentasyon
ng isang tao o sa kaniyang sekswal na atraksiyon
sa iba at sa kapasidad niyang tumugon dito.
a. religiosity c. spirituality
b. humanism d. sexuality
GENDER ROLES
KALALAKIHAN KABABAIHAN
NOON NGAYON NOON NGAYON
6. TAKDANG ARALIN 1. 1.
2. 2.
Panuto: Punan ang tsart sa itaas ng mga gampanin ng mga kalalakihan at mga kababihan noon at
ngayon.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
nanangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking na dibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

PREPARED BY: CHECKED BY:


GRADE: 10
TEACHER: ROLLY P. MIRAFLOR JR. TEACHER III: PRISCILA H. GIMOTO
QUARTER: 3 RD
SIGNATURE: SIGNATURE:
DATE SUBMITTED: March 31, 2023 DATE: March 31, 2023

You might also like