You are on page 1of 10

ROBERTA DE JESUS

Paaralan Baitang IKA-APAT NA BAITANG


ELEMENTARY SCHOOL

Guro JOHN RUBIE D. INSIGNE Asignatura ESP

Markahan IKA-APAT MARKAHAN

Petsa at Oras MAY 29, 2023 MARY GRACE S. INGRESO


GRADES 6:00- 6:20 DIAMOND Grade Level Master Teacher
Pangkat Inspected by:
1 to 12
DAILY LESSON LOG NERISA A. ESPINOSA
Principal IV

LUNES
I. Mga Layunin
A. Pamantayang Nauunawaan at naipapakita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng
Pangnilalaman paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang,
Pagganap pagtanggap at pagmamahal sa mga likha.
C. Mga Kasanayan Napapahalagahan ang lahat ng mga likha: may buhay at mga material na
sa Pagkatuto bagay.

LC CODES EsP4PD-Ive-g-12)
Pagpapahalaga sa lahat ng mga likha: Halaman: Pangangalaga sa mga halaman
II. Nilalaman
13.3.2 pag-aayos ng mga nabuwal na halaman ‌
III. Kagamitang
Panturo
A. Sanggunian EsP4 Curriculum Guide EsP4 TM p.192-193
1. Mga Pahina sa EsP4 LM pp. 308-310, https://www.google.com
Kagamtang
Pang-Mag-aaral
2. Mga Pahina sa
Teksbuk
3. Karagdagang PPT
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
4. Iba pang Video clips, Sagutang papel, bond paper, lapis
Kagamitang
Panturo
Science, Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (Tree Planting o Clean and
5. Integrasyon
Green Project)
IV. Pamamaraan
Lagyan ng tsek (/) ang bilang kung ang isinaad ay tungkol sa pangangalaga at
pagprotekta sa hayop na ligaw at endangered animals at ekis (x) naman kung
hindi. Isulat ang sagot sa iyong kwaderno.
1. Panghuhuli ng baboy-ramo sa kagubatan upang patayin.
2. Pagtirador sa ibong agila na nakikitang nakadapo sa
punongkahoy.
A. Balik-aral sa 3. Panghuhuli sa usa upang kunin ang sungay at ibenta ito.
nakaraang
_____4. Pagdadala ng sawa sa Manila Zoo upang doon alagaan.
aralin at/o
pagsisimula ng 5. Panggugulat sa mga tarsier habang natutulog ang mga ito.
bagong aralin 6. Pagbabaon sa ilalim ng lupa ng pond turtle.
7. Pagbibigay sa tamaraw ng pagkaing damo.
8. Panghuhuli ng pond turtle upang ibenta.
9. Pagbibigay o paghahagis ng mga bagay na hindi maaaring kainin ng
isang buwaya.
10. Pagsangguni sa Animal Welfare

B. Paghahabi sa Halaman sa Kapaligiran Presensya ng Pagmamahal ng Maykapal


layunin ng Masdan ninyo ang larawan. Ano-ano ang napansin ninyo?
aralin
“Alam Ba ninyo na sa panahon natin ngayon ang pagkakaroon ng
luntiang kapaligiran ay tila imahinasyon na lamang. Naniniwala k aba sa
phayag na ito?
Ang pagsasaluntian ng kapaligiran ay pagtatanim ng mga halaman o
punongkahoy upang madagdagan o mapalitan ang mga nabuwal na puno’t
halaman. Naipapakita ang pagmamahal sa Poong Maykapal kung
pinapapahalagahan ang mga ito.”
C. Pag-uugnay ng abihin: Tingnan ang mga larawan. Ano-ano ang mga ito? Alin sa
mga halimbawa mga ito ang
sa bagong aralin masustansiyang pagkain? Alin naman ang hindi?
Tumawag ng mga mag-aaral na tukutin ang mga masustansiya at di-
masustanisyang
pagkain. Pagkatapos, magpakita muli ng mga larawan.
Tanungin: Ano-ano ang ipinakikita ng mga larawan? Ginagawa mo ba ang mga
ito
abihin: Tingnan ang mga larawan. Ano-ano ang mga ito? Alin sa
mga ito ang
masustansiyang pagkain? Alin naman ang hindi?
Tumawag ng mga mag-aaral na tukutin ang mga masustansiya at di-
masustanisyang
pagkain. Pagkatapos, magpakita muli ng mga larawan.
Tanungin: Ano-ano ang ipinakikita ng mga larawan? Ginagawa mo ba ang mga
Ang Batang Ayaw sa Gulay
ni Josephine Bruselas Mien
Araw-araw ay masipag na nagluluto ng ulam ang nanay ni Jelai. Lagi siya
nitong ipinagluluto ng
masasarap na putaheng gulay dahil gusto niyang maging malusog ang anak.
“Jelai, anak, kakain na,” tawag ng nanay.
Pumunta sa hapag-kainan si Jelai, ngunit nang makita ang gulay na kalabasa
at ampalaya ay agad
itong tumakbo sa kaniyang silid. Ayaw na ayaw niya ang gulay. Paborito niyang
kainin lagi ay hotdog at
itlog lamang.
“Anak, halika, kumain ka na. Hindi mo ba alam na mas masustansiya ang
gulay kaysa sa mga
paborito mong ulam.” paliwanag ng ina.
“Oh ayan Jelai, narinig mo ang sabi ng Doktor, sana naman anak ay sundin
mo ang sinabi niya,”
tugon ng nanay.
“Opo, Inay, ayaw ko na po magkasakit, kakain na po ako ng gulay.”
mahinahong sagot ni Jelai sa
Nanay.
Tayo na sa Halamanan
Nag-uusap ang magkaibigang Teejay at Maan. “Tayo na sa halamanan.
Tingnan natin ang mga tanim,” wika ni Teejay. “Dadalhin ko ang pandilig,”
wika naman ni Maan. “Huwag mo nang dalhin iyan umuluan naman kagabi,”
sabi ni Teejay. “Sige, magdadala nalang ako ng kalaykay.” Dadalhin ko naman
ang asarol.” Nang nasa halamanan na sila Teejay at Maan, ganito ang kanilang
usapan.”Tingnan mo ang mga halamanan, Maan. Marami na silang bulaklak
ngayon .” “Kayganda nilang pagmasdan. Bakit kaya may bulaklak na ang mga
halaman?” Tanong ni Maan. “Dinilig kasi ng ulan ang mga halaman. Gusto ng
mga halaman ang ulan pati na rin ang araw.” Tiningnan naman ni Maan at
Teejay ang tanim nilang gulay. “Malalaki narin an gating mga tanim na gulay.
Mamumunga na ang mga ito, “ wika ni Teejay. Nakita ni Maan ang mga
damong nakapaligid sa mga gulay. “Ating linisin ang halamanan. Maraming
damo sa mga gulay. May uod pa ang mga petsay. Marami rin ang nakakalat
na bato,” wika ni Maan. Kinuha nilang dalawa ang asarol at kalaykay. Inalis
nila ang mga damo at bato. Inalisan din nila ng uod ang mga gulay. Masama sa
tanim ang mga ito. Kanilang binungkal ang lupa ng mga tanim upang lalong
tumaba ito.
“Malinis na ang halamanan. Wala na ang kanilang mga kaaway, “ wika ni
Maan.
Pagkatapos ay umalis na ang magkaibigang Teejay at Maan.

Ano kaya ang pakiramdam ng dalawa sa pag-aalaga ng mga halaman?


D. Pagtalakay ng Mga tanong:
bagong
1. Ano ang ginawa ng magkaibigang Teejay and Maan sa halamanan?
konsepto at
paglalahad ng
2. Ano-ano ang pangangailangan ng mga halaman ayon sa magkaibigan?
bagong 3. Paano nila ipinakita ang pangangalaga sa halaman?
kasanayan #1
Sanggunian: EsP4 KM pahina 308-310
Ang paghahalaman ay maaring maging isang libangan at pagkakitaan.
Ngunit upang maisakatuparan ito, kailangang magkaroon ng disiplina sa
E. Pagtalakay ng pagsunod ng alituntunin kung paano ang wastong pag aalaga ng halaman.
bagong
Upang mas mabuhay at lumago ang isang halaman, hindi dapat mawala ang
konsepto at
paglalahad ng kahit isa sa mga bagay na ito; sinag ng araw, hangin, tubig na pandilig, lupa,
bagong pataba sa lupa o abono. May ilang nagsasabi na ang araw araw na pagkausap
kasanayan #2 sa halaman ay makakatulong upang ito ay mas tumubo at mamulaklak o
mamunga ng masagana.

Lagyan ng tsek (/) ang kolum kung gaano mo kadalas ginagawa o ipinakikita
ang pagpapahalaga at pangangalaga sa ating kalikasan. Isulat ang sagot sa
kuwaderno.

1.______ Nagpapasalamat ako sa Diyos para sa biyaya


ng kalikasan.
F. Paglinang sa
Kabihasnan 2. ______ Ginagamit ko ng
(Tungo sa wasto ang biyaya ng kalikasan.
Formative
Assessment)
3. _ _ _ _ _ Sinisira ko ang mga
punoʼt halaman na tinitirhan ng mga ibon.

4._____________ Inaalagaan ko ng buong husay ang


biyaya ng kalikasan.

5.__________Sumasali ako sa proyektong nagtataguyod sa


kaligtasan ng kalikasan.

G. Paglalapat ng Magplano ng isang proyektong gagawin sa paaralan na makatutulong sa


aralin sa pang pangangalaga ng kalikasan.
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Paano nakatutulong sa atin ang mga punoʼt halaman
Aralin na likha ng Diyos.
Iguhit ang araw kung tama ang gawain at
kung mali ang gawain na isinasaad. Ilagay ang sagot sa patlang
1. Pagdidilig sa mga halaman tuwing hapon.
I. Pagtataya ng 2. Paglalaro ng taguan sa halamanan.
Aralin ____3.Paglalagay ng organikong abono sa mga halaman.
______4. Pagtatanim ng maayos sa nabubuwal na halaman.
___5. Pag-aalis ng mga uod sa halaman.
J. Karagdagang Magtanim ng dalawang uri ng halaman sa paso o sa
Gawain para sa lata ng gatas.
takdang-aralin
at remediation
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
DIAMOND
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya.
ROBERTA DE JESUS
Paaralan Baitang IKA-APAT NA BAITANG
ELEMENTARY SCHOOL

Guro JOHN RUBIE D. INSIGNE Asignatura ESP

Markahan IKA-APAT MARKAHAN

Petsa at Oras MAY 30, 2023 MARY GRACE S. INGRESO


GRADES 6:00- 6:20 DIAMOND Grade Level Master Teacher
Pangkat Inspected by:
1 to 12
DAILY LESSON LOG NERISA A. ESPINOSA
Principal IV

MARTES
I. Mga Layunin
A. Pamantayang Nauunawaan at naipapakita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at
Pangnilalaman pagmamahal sa mga likha.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal
Pagganap sa mga likha.
Napahahalagahan ang lahat ng mga likha: may buhay at nga material na bagay
Halaman:
C. Mga Kasanayan sa Pangangalaga sa mga halaman gaya ng:
Pagkatuto pag-aayos ng mga nabuwal na halaman
Nailalarawan ang pagkakaiba ng naaalagaang halaman at napapabayaan at kagandahan ng pagkakaroon
nito sa paligid.

LC CODES EsP4PDIV-g-12
II. Nilalaman Mga Biyaya ng Kalikasan, Dapat na Pahalagahan
III. Kagamitang
Panturo
EsP4 Curriculum Guide EsP4 TM p.192-193 EsP4 LM pp. 308-310
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa LM: 289-297
Kagamtang Pang-
Mag-aaral
2. Mga Pahina sa
Teksbuk
3. Karagdagang PPT
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
4. Iba pang Kagamitang Video clips
Panturo
5. Integrasyon Science, Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan (Tree Planting o Clean and Green Project)
IV. Pamamaraan

Anong maari ninyong gawin upang makatulong kayo sa pagpapalago at pagbibigay ng


pagpapahalaga sa mga halaman?
Basahin nating muli ang kwento:
Tayo na sa Halamanan
Nag-uusap ang magkaibigang Teejay at Maan. “Tayo na sa halamanan. Tingnan natin
ang mga tanim,” wika ni Teejay. “Dadalhin ko ang pandilig,” wika naman ni Maan. “Huwag
mo nang dalhin iyan umuluan naman kagabi,” sabi ni Teejay. “Sige, magdadala nalang ako ng
kalaykay.” Dadalhin ko naman ang asarol.” Nang nasa halamanan na sila Teejay at Maan,
ganito ang kanilang usapan.”Tingnan mo ang mga halamanan, Maan. Marami na silang
A. Balik-aral sa
bulaklak ngayon .” “Kayganda nilang pagmasdan. Bakit kaya may bulaklak na ang mga
nakaraang aralin at/o
halaman?” Tanong ni Maan. “Dinilig kasi ng ulan ang mga halaman. Gusto ng mga halaman
pagsisimula ng
ang ulan pati na rin ang araw.” Tiningnan naman ni Maan at Teejay ang tanim nilang gulay.
bagong aralin
“Malalaki narin an gating mga tanim na gulay. Mamumunga na ang mga ito, “ wika ni Teejay.
Nakita ni Maan ang mga damong nakapaligid sa mga gulay. “Ating linisin ang halamanan.
Maraming damo sa mga gulay. May uod pa ang mga petsay. Marami rin ang nakakalat
na bato,” wika ni Maan. Kinuha nilang dalawa ang asarol at kalaykay. Inalis nila ang mga
damo at bato. Inalisan din nila ng uod ang mga gulay. Masama sa tanim ang mga ito. Kanilang
binungkal ang lupa ng mga tanim upang lalong tumaba ito.
“Malinis na ang halamanan. Wala na ang kanilang mga kaaway, “ wika ni Maan.
Pagkatapos ay umalis na ang magkaibigang Teejay at Maan.

B. Paghahabi sa layunin
ng aralin Paraan ng pag-aalaga ng halaman
Ang paghahalaman ay maaring maging isang libangan at pagkakitaan. Ngunit upang
maisakatuparan ito, kailangang magkaroon ng disiplina sa pagsunod ng alituntunin kung paano
ang wastong pag aalaga ng halaman. Upang mas mabuhay at lumago ang isang halaman, hindi
dapat mawala ang kahit isa sa mga bagay na ito; sinag ng araw, hangin, tubig na pandilig, lupa,
pataba sa lupa o abono. May ilang nagsasabi na ang araw araw na pagkausap sa halaman ay
makakatulong upang ito ay mas tumubo at mamulaklak o mamunga ng masagana.

C. Pag-uugnay ng mga
Bakit kailangang may disiplina sa pagsunod ng alituntunin kung paano
halimbawa sa bagong aralin
ang wastong pag-aalaga ng halaman?

D, Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng 1. Ano-ano ang mga kailangan ng isang halaman upang ito ay mabuhay at lumago?
bagong kasanayan #1
Pangkatang Gawain
1. Bumuo ng apat na pangkat.
2. Pumili ng lider bawat pangkat
Ipakita ng bawat pangkat kung paano
E. Pagtalakay ng bagong
mapalago at maparami ang mga halaman sa bakuran.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 Pangkat 1 = Pagsasadula
Pangkat 2 = Rap
Pangkat 3 = Drowing
Pangkat 4 = Graphic Organizer
Ang Aking Kalendaryo ng Pangangalaga sa Halaman
Araw Mungkahing Gawain Upang Mapalago at
Maparami ang Halaman
Linggo
Lunes
F. Paglinang sa Martes
Kabihasnan (Tungo sa Miyerkules
Formative Assessment)
Huwebes
Biyernes
Sabado

Ipagawa ang gawain:


G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay Itala ang maaari ninyong gawin upang makatulong kayo sa pagpapalago at pagbibigay ng
pagpapahalaga sa mga halaman. Gawin ito sa iyong kwaderno.
Isang paraan sa pagsasaluntian ng ating kapaligiran ay sa pamamagitan ng pagtatanim at
H. Paglalahat ng Aralin
pagpapalago ng mga halaman.
Gumawa ng plano ng pagtatanim at pagpapalago ng halaman gamit ang action plan template sa
ibaba bilang gabay. Isulat sa sagutang papel.
Layunin Gawain Gagamitin Takdang Oras

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain Gumuhit ng pangarap ninyong bakuran na may malalagong mga halaman. Sa ilalim nito ilagay
para sa takdang-aralin at kung paano ninyo pahalagahan ang mga halamang likha ng
remediation Diyos. Gawin ito sa bond paper.
V. Mga Tala

VI. Pagninilay
D. Bilang ng mag-aaral DIAMOND
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
ROBERTA DE JESUS
Paaralan Baitang IKA-APAT NA BAITANG
ELEMENTARY SCHOOL

Guro JOHN RUBIE D. INSIGNE Asignatura ESP

Markahan IKA-APAT MARKAHAN

Petsa at Oras MAY 31, 2023 MARY GRACE S. INGRESO


GRADES 6:00- 6:20 DIAMOND Grade Level Master Teacher
Pangkat Inspected by:
1 to 12
DAILY LESSON LOG NERISA A. ESPINOSA
Principal IV

MIYERKULES
I. Mga Layunin
A. Pamantayang Nauunawaan at naipapakita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at
Pangnilalaman pagmamahal sa mga likha.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal
Pagganap sa mga likha.
C. Mga Kasanayan sa Napahahalagahan ang lahat ng mga likha:Halaman: Pangangalaga sa mga halaman,
Pagkatuto Nakakapag-isip kung paano makakatulong sa pangangalaga sa ating kapaligiran

Science, Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan


D. Integrasyon (Tree Planting o Clean and Green Project)

LC CODES EsP4PD-Ive-g-12)
II. Nilalaman Mga Biyaya ng Kalikasan, Dapat na Pahalagahan
III. Kagamitang Kuwaderno, sagutang papel, bond paper, lapis, krayola
Panturo
A. Sanggunian EsP4 Curriculum Guide EsP4 TM p.192-193
1. Mga Pahina sa EsP4 LM pp. 310-314
Kagamtang Pang-
Mag-aaral
2. Mga Pahina sa
Teksbuk
3. Karagdagang PPT
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
4. Iba pang Kagamitang Video clips
Panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa Ano-anong mga paraan ang dapat nating gawin upang mapangalagaan an gating kalikasan?
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin Ang Ating Kalikasan
ng aralin
ni Emily Jhoy I. Salvador

Ang ganda na kalikasan ay tunay na yaman Bahagi ito ng aking kabataan


Ito ang pundasyon ng ating kinabukasan
Kayaʼt pagsisikapan kong itoʼy pagkaingatan

Ang gubat sa bundok ay gubat ng yaman Pagkat sari-saring buhay dito matatagpuan
Ang sinag ng araw dito ay walang kasing kinang. Ang himig ng hangin may dalang
katahimikan

Ang lambak ang aking hardin


Punong-puno ito ng ibaʼt ibang pananim. Madaming bulaklak kahit saan tumingin
Masustansiyang pagkain ang kanyang hain

Ang hanging sariwa naglilinis ng pang-unawa Libre lang langhapin hindi nakakasawa.
May dalang himig sa musekiroʼt makata. Na ang alay ay himig at tula

Ang pagbabago ay hindi makakamtan Kung ang kalikasan ay mapapabayaan Ito


ang lakas ng isip at ng ating katawan Kapag nasira tayo din ang mawawalan.

https://www.slideshare.net/juvelyn19/ang-ating- kalikasan
abihin: Tingnan ang mga larawan. Ano-ano ang mga ito? Alin sa mga ito ang
masustansiyang pagkain? Alin naman ang hindi?
Tumawag ng mga mag-aaral na tukutin ang mga masustansiya at di-masustanisyang
pagkain. Pagkatapos, magpakita muli ng mga larawan.
Tanungin: Ano-ano ang ipinakikita ng mga larawan? Ginagawa mo ba ang mga ito
abihin: Tingnan ang mga larawan. Ano-ano ang mga ito? Alin sa mga ito ang
masustansiyang pagkain? Alin naman ang hindi?
Tumawag ng mga mag-aaral na tukutin ang mga masustansiya at di-masustanisyang
pagkain. Pagkatapos, magpakita muli ng mga larawan.
Tanungin: Ano-ano ang ipinakikita ng mga larawan? Ginagawa mo ba ang mga ito
Ang Batang Ayaw sa Gulay
ni Josephine Bruselas Mien
C. Pag-uugnay ng mga Araw-araw ay masipag na nagluluto ng ulam ang nanay ni Jelai. Lagi siya nitong ipinagluluto ng
halimbawa sa bagong masasarap na putaheng gulay dahil gusto niyang maging malusog ang anak.
aralin “Jelai, anak, kakain na,” tawag ng nanay.
Pumunta sa hapag-kainan si Jelai, ngunit nang makita ang gulay na kalabasa at ampalaya ay agad
itong tumakbo sa kaniyang silid. Ayaw na ayaw niya ang gulay. Paborito niyang kainin lagi ay
hotdog at
itlog lamang.
“Anak, halika, kumain ka na. Hindi mo ba alam na mas masustansiya ang gulay kaysa sa mga
paborito mong ulam.” paliwanag ng ina.
“Oh ayan Jelai, narinig mo ang sabi ng Doktor, sana naman anak ay sundin mo ang sinabi niya,”
tugon ng nanay.
“Opo, Inay, ayaw ko na po magkasakit, kakain na po ako ng gulay.” mahinahong sagot ni Jelai sa
Nanay.
Ano ang mensahe ng awitin?

Ang kapaligirang may mga luntiang halaman ay siyang nagbibigay- buhay at sigla sa iba pang
nilalang na tao at hayop. Ito rin ang nagpapalakas sa mga bukal ng tubig para magamit ng lahat
ng nangangailangan nito. Ang buhay at malusog na kagubatan ay gumaganap bilang buffer
system sa alin mang kapaligiran sa buong daigdig, hindi lang ito naglilinis ng hangin, lupa at
tubig kundi nagpapanatili sa tamang temperatura na kailangan para sa malusog na buhay ng
bawat nilalang.
Ang buffer system ay panimbang sa lahat ng kalabisan tulad ng init at polusyon. Ang
D. Pagtalakay ng
global warming o
bagong konsepto at
pag-init ng buong daigdig ay isang malinaw na hudyat upang isagawa ang reforestation o
paglalahad ng bagong
pagtataguyod ng kagubatan.
kasanayan #1
Kung magiging masigasig lamang tayo sa paglahok sa ibaʼt ibang proyekto ng pamahalaan
upang maging luntian ang ating kapaligiran, tulad ng pagtatanim sa bakanteng lote o lugar,
pagtitipon at pamamahagi ng mga buto at binhi sa ating mga kaibigan o kababayan, pagtulong
sa pagkakalat ng impormasyon tungkol sa kahalagahan ng halaman at punongkahoy at iba pa,
hindi sana tayo magkakaroon ng suliranin sa ating kapatagan lalo na kung tag-ulan.
Huwag nating balewalain ang pagkakataong gawing luntian ang ating kapaligiran.
Makatitiyak tayo na tagumpay an gating makamtan para sa gawaing ito.
E. Pagtalakay ng bagong Ano-ano ang mga naitutulong ng luntiang kapaligiran sa mga hayop at tao?
konsepto at Ano ang papel na ginagampanan ng buffer system sa ating kapaligiran?
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Pangkatang gawain:
F. Paglinang sa
Kabihasnan (Tungo Pangkatin sa tatlo ang klase. Bigyan ng tatlong minuto ng paghahanda ang bawat pangkat.
sa Formative
Assessment) Pangkat 1 - (Drawing)Pagtatanim sa bakanteng lugar Pangkat 2 - (Pagsasadula) tungkol sa
magandang naidudulot ng pagtatanim ng mga halaman.
Pangkat 3 - (Slogan) tungkol sa kahalagahan ng mga halaman at punongkahoy.
G. Paglalapat ng aralin Isulat sa loob ng puso ang nararamdaman mo sa sumusunod na sitwasyon. Gawin ito sa iyong
sa pang araw-araw na sagutang papel.
buhay 1. Sa mga malulusog at namumungang gulayan sa aming bakuran, ang aking
naramdaman ay……
Dahil dito

2. Sa mga natutuyo at namamatay na mga halaman, ang aking naramdaman ay……..

Dahil dito

H. Paglalahat ng Aralin Paano ninyo pahalagahan ang luntiang kapaligiran?


Ibigay ang kahulugan ng sumusunod. Isulat sa inyong notbuk.

1. Buffer System
2. Global warming
3. Reforestatation
Mga sagot:
I. Pagtataya ng Aralin
1. Ang buffer system ay panimbang sa lahat ng
kalabisan tulad ng init at polusyon.
2. Global warming o pag-init ng buong daigdig ay tumutukoy sa naranasang pagtaas ng
katamtamang temperatura ng himpapawid at mga karagatan sa mundo nitong mga
nakaraan
3. Reforestation - ay ang pag tatanim muli ng mga punongkahoy sa kagubatan na nasira na
o natumba
J. Karagdagang Gawain Magtanim ng Fruit Tree bilang proyekto sa
para sa takdang-aralin “National Greening Program” ng pamahalaan
at remediation
V. Mga Tala

VI. Pagninilay
E. Bilang ng mag-aaral DIAMOND
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

You might also like