You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Quezon
Lopez West District
HONDAGUA ELEMENTARY SCHOOL

DETALYADONG BANGHAY ARALIN SA MATHEMATICS 2

(Explicit Teaching Approach)


I. LAYUNIN
Matapos ang aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A. Nakikilala ang mga hayop sa mga larawan at nabibilang kung ilan ang hayop na
andoon.
B. Ang mag Aaral ay nauunawaan ang aralin at sila ay nakakasagot sa mga
katanungan
C. Binibigyan halaga ang tamang pag bilang ng mga bagay na kanilang nakikita.

II. PAKSANG ARALIN


A. Paksa: Pagbibilang ng mga bagay mula 1-10
B. Sanggunian/Batayang Aklat: Gabay sa kurikulum
M1NS
LESSON GUIDE ELEM. MATH
C. Mga Kagamitang Panturo: Powerpoints, video presentation, larawan, tunay na
mga bagay.
D. Integrasyon: ICT
E. Pagpapahalaga: PAGKASINOP

III. PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
Mga bata lahat ay magsitayo para sa Amen.
ating panalangin.
2. Pagbati
Magandang umaga mga bata! Magandang umaga po Sir

3. Pagtatala ng mga liban at hindi liban


sa klase
Para sa ating attendance. Pag tinawag (Sasabihin ang bilang ng Edad)
ko ang inyong pangalan imbis na sabihin
na “present” sasabihin ninyo ay ang bilang
ng inyong edad.

4. Balik-Aral
Bago tayo tumungo sa ating panibagong
aralin ngayong araw. Atin munang balikan
ang ating tinalakay noong nakaraang araw.
May mga larawan ako ipapalita sainyo at
nais kung hulaan ninyo kung ano ang mga
larawan na makikita ninyo.

1.
(Bituin)

2.
(Mga Kotse)

3.
(MgaTrak)
4.
(Mga Dolphins)

5.
(Mga Pusa)

Mahusay mga bata! Natatandaan ninyo pa ang


ating mga napag aralan noong nkaraan araw

5. Paghahabi ng Layunin ng Aralin


Ngayon mga bata may ipapakita akong
larawan.

" Ito ang lugar kung saan kayo makakakita ng iba’t (Sir sa ZOO po iyan)
ibang uri ng mga hayop anong lugar ito?”

Tama, ito ay Zoo dito maraming uri ng hayop


na makikita kayo may maamong hayop at
may mababangis na hayop”

Sino na ang nakapunta sa inyo sa Zoo? (ako po Sir)

Mag bigay ng mga hayop na makikita sa Mga Lion, Elephant, tiger,


Zoo? Zebra etc.

B. Panlinang na Gawain
I DO (DEVELOPMENT)
Ngayon naman mga bata may ipapakita
akong larawan ang gusto ko gayahin ninyo
ang huni ng hayop na ito base kung ilan
hayop ang nakita ninyo.

1.

(oink,oink,oink)

2.

(quack 7x)
3.
(kokak 8x)

4.

(awrfff 9x)

5.

(RAWRRR 5x)

WE DO (GUIDED PRACTICE)
2.1 Activity
Ngayon mga bata, magkakaroon tayo ng
pangkatang gawain. Pero bago iyan anu-ano
muna ang mga pamantayan sa pagsasagawa
ng pangkatang gawain?
Ikaw nga, Ian? Sir, gumawa po ng tahimik.

Unang Gawain:
Mga bata may hinandang mga larawan
ako. Gusto ko hulaan ninyo at sabihin
kung ilan ang bilang ng mga ito at kung
anong klaseng hayop ito.

2.2 Closure/ Generalization


Bago tayo umusad sa ating susunod
na paksa gusto ko na mag bilang kayo (1-10)
sainyong kamay ng 1-10.
YOU DO (INDEPENDENT PRACTICE)
Ngayon naman mga bata mag kakameron
tayo ng activity lahat ay mag stand up tayo’y
bibilang 1-10 . dapat ay walang kayong kasa-
bay na pag sabi ng numero dahil pag may
kasabay kayo mag kakameron kayo ng
punishment.

IV. PAGTATAYA

Panuto: Bilugan ang tamang bilang ng mga bagay na iyong makikita.


V. TAKDANG ARALIN
Mag drawing ng mga sumusunod.
1. bulaklak
2 pusa
5 crayon
6 pencil
3 eraser
9 puno
7 apple

Inihanda ni:
JHONMARK Q. PAÑOSO

You might also like