You are on page 1of 4

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Region IV-A CALABARZON

I. Mga Layunin
a. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas:
Naipamamalas ang pang-unawa sa mga
b. Pamantayan sa Pagganap
c. Pamantayan sa Pagkatuto at Layon sa Pagkatuto

Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang maisasagawa ang


mga sumusunod:
 Nasusuri ang iba’t ibang salik na nagiging dahilan ng pagkakaroon ng
diskriminasyon sa kasarian. AP10IKP-IIId-7
 Natataya ang bahaging ginagampanan ng kasarian (gender roles) sa iba’t bang
larangan at institusyong panlipunan (trabaho, edukasyon, pamilya, pamahalaan, at
relihiyon). AP10IKP-IIId-8
 Napaghahambing ang katatayuan ng kababaihan, lesbians, gays, bisexuals, at
transgender sa iba’t ibang bansa at rehiyon. AP10IKP-IIIe-9

Layon sa Pagkatuto:


II. Nilalaman

Paksa ng Yunit: Diskriminasyon sa Kababaihan, Kalalakihan at LGBT


Paksa: Kahulugan at mga Anyo ng Diskriminasyon sa kababaihan at LGBT
Kagamitan: Alternative Delivery Mode Araling Panlipunan 10 (6-7)
Ibang Hanguan: Internet

III. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag Aaral


A. Panimulang Gawain

 Panalangin
“Magsitayo ang lahat para sa panalangin at ilagay natin
ang ating mga sarili sa ilalim ng presensya ng ating
Panginoon.”
(Ang mag-aaral ay mataimtim
na magdarasal)
“Magandang Araw din po!”

YouTube Link: “Mabuti naman po!”


https://youtu.be/EGJhY8iDbJ8

 Pagbati
“Magandang Araw sa inyong lahat!”

“Kamusta naman ang bawat isa sa inyo?”

(Ang mga mag-aaral ay


“Mahusay naman kung ganon!” tahimik na iaayos ang
pagkakahanay ng kanilang
 Pagsasaayos ng Silid Aralan mga upuan at pupulutin ang
“Bago umupo ang lahat, maaari ninyo bang silipin ang mga kalat ng kanilang nakita.)
ilalim ng inyong mga lamesa at pulutin ang mga kalat,
tingnan na rin ang pagkakapantay-pantay ng inyong mga
upuan. Kapag tapos na, maari na kayong maupo.”
(Pagsasaaad ng Chika sa
Unahan)

 Balitaan
“Magkakaroon muna tayo ng balitaan. Sino ang ating
marites ngayon araw?”

“Napakahusay! Ngayon ay dadako tayo sa ating


pagbabalik-tanaw sa kung ano nga ba ang ating
tinalakay noong nakaraang aralin.”

PAGBABALIK-ARAL
“Throw Back Time…..”
“Subalit bago natin talakayin ang susunod nating paksa,
ating balikan ang inyong mga natutuhan sa nakaraang aralin sa
pamamagitan ng pagsagot sa susunod na gawain. Ito ay
tinatawag na “MAY ROLE ANG LAHAT”. Magbigay ng tig-
iisang halimbawa ng bahaging ginampanan ng kasarian
(gender role) sa lipunan. Gumamit ng bukod na sagutang papel
at gayahin ang talahanayang nasa ibaba.
Pagtuklas

Paunang Pagtataya
“My Options, Your Choice”
“Basahing mabuti ang bawat pahayag. Ano ang tinutukoy sa
bawat bilang? Isulat ang titik ng tamang sagot sa inyong
kwaderno. Ang mga tanong sa gawaing ito ay hango sa ilan sa
mahahalagang paksa na ating pag-aaralan sa ating aralin.”

____1. Ito ang hindi patas o hindi makatwirang pagtingin o


pagtrato sa isang tao o isang grupo ng mga tao. (C)
a. diskriminasyong kasarian
b. saliwang diskriminasyon
c. diskriminasyon
d. diskriminasyong seksuwal

____2. Ito ay ang anumang aksiyon na nagkakait ng mga


opotunidada, prebilihiyo, o gantimpala sa isang tao (o isang
grupo) dahil sa kasarian. (D)
a. Diskriminasyon sa relihiyon
b. Diskrimininasyon sa kulay
c. Diskriminasyon sa lahi
d. Diskriminasyon sa kasarian

____3. Ang salik na nagiging dahilan sa diskriminasyon kapag


ankikita ang kababihan bilang mas maliliit at mas mahihina. (A)
a. pisikal na kaanyuan
b. kultura
c. relihiyon
d. edukasyon
____4. Ang salik ng dikriminasyon kung saan may mga kursong
pinaniniwalaang dapat kunin ng lalaki lamang o kaya ay ng
babae lamang (B)
a. trabaho
b. pisikal na kaanyuan
c. edukasyon
d. relihiyon
____5. Ito ay isang paglabag sa mga karapatang sibil. (C)
a. diskriminasyon sa pagbubuntis
b. diskriminasyon sa kasarian
c. diskriminasyon batay sa gender (o sex)
d. diskriminasyong seksuwal

PAGGANYAK
“Bayani Ko ang Nanay Ko!”

B. Paglilinang
C. Pagpapalalim
D. Pagsasabuhay

Isinimuti ni:

CHARISSE MAE M. ISRAEL


Gurong Tagasanay:

ANNA MARIE D. LOPEZ. LPT

You might also like