You are on page 1of 4

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 4 – 8, 2023 (WEEK 5) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


1. Layunin

A.Pamanatayang
Pangnilalaman
B. Pamanatayan sa
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang kailanan ng Natutukoy ang kailanan ng Paggamit ng pangngalang pambalana Paggamit ng pangngalang
Pagkatuto: pangngalan. F1WG-IIc-f-2.1 pangngalan. F1WG-IIc-f-2.1 at pangngalang pantangi. pambalana at pangngalang
Isulat ang code ng bawat pantangi.
kasanayan
II. Nilalaman Paggamit ng Pangngalang Pambalana / Paggamit ng Pangngalang
Natutukoy ang Kailanan ng Natutukoy ang Kailanan ng Pantangi Pambalana / Pantangi
Pangngalan Pangngalan
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan

SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN HOLIDAY

Panuto: Punan ng wastong sagot ang Panuto: Buoin ang bawat pangungusap
Panuto: Tingnan mo ang mga Panuto: Sagutan mo ang mga
patlang sa ibaba. sa pamamagitan ng pagsulat ng ang o
larawan sa ibaba. Isulat mo ang katanungan sa ibaba. ang mga sa patlang.
Ang o Ang mga sa patlang na • • Ano-ano ang makikita sa Ang ang ay ginagamit kung tumutukoy 1. ___________ pagtatanim ay
tumutukoy sa larawan. bawat larawan? ng _________________ bagay. Ang ang mahalaga sa bawat pamilya.
mga naman ay ginagamit kung 2. ___________ lola ni Alvin ay
• • Alin sa mga nasa
tumutukoy ng _________________ masipag magtanim ng gulay.
larawan ang iisa? 3. Nagulat ___________ tao sa sinabi
bagay.
• • Alin sa mga larawan ang ng kanilang pangulo.
marami? 4. Tuwang-tuwa si Peles nang makita
• • Ano ang ginamit na ___________ tanim na kamatis.
salita upang sabihin kung ilan ang 5. Sariwa ___________ gulay at prutas
ISAGAWA
sa bukid.
bawat isa?
Panuto: Bilugan mo ang tamang sagot
upang mabuo ang pangungusap.
1. ( Ang , Ang mga ) pala ang
pambungkal ng lupa.
2. ( Ang , Ang mga ) buto ng kamatis ay
PAGYAMANIN itinanim ni Peles.
3. ( Ang , Ang mga ) kaibigang palaka ay
Gawain 1 nag-iingay sa bukid.
Panuto: Isulat mo sa patlang kung 4. ( Ang , Ang mga ) pantabing na kumot
ang o ang mga ang tamang gamit
ay kinuha din ni Peles.
na pantukoy sa bawat larawan sa
5. ( Ang , Ang mga ) kandila ay
ibaba.
sinindihan upang magbigay liwanag.
BALIKAN

Panuto: Pagtugmain mo ang


pantukoy sa Hanay A sa angkop na
larawan sa Hanay B gamit ang
linya.

Gawain 2

Panuto: Pag-aralan mo ang mga


larawan. Sabihin mo kung alin sa
mga ito ang kailangan mo upang
maging malusog. Gamitin ang mga
pantukoy na ang o ang mga.
Hal. Ang gatas ay nagbibigay lakas
sa ating katawan.
TUKLASIN

Panuto: Makinig sa babasahing


kuwento. Sagutin ng pasalita ang
mga tanong.

J.Karagdagang gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?

You might also like