You are on page 1of 6

Paaralan: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang: 8

Guro: NIEVA R. LA ROSA Asignatura: FILIPINO


Petsa at Oras: Unang Linggo- Enero 29- Pebrero 2, 2024 Markahan: IKATLO
GRADE 8 7:20-8:10- Philodendron (Lunes-Miyerkules)
DAILY LESSON 6:30-7:20- (Biyernes) Linggo: Una
LOG 8:10-9:00- Anthurium (Lunes-Huwebes)
(Pang araw-araw na tala sa 10:55-11:45- Fortune (Martes-Biyernes)
Pagtuturo) 9:15-10:05- Calathea (Lunes)
10:05-10:55- (Martes)
7:20-8:10-(Huwebes)
8:10-9:00- (Biyernes)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Layunin Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa INSET INSET Naipaliliwanag ang CATCH-UP FRIDAY
Pagkatuto (MELC) pagkakabuo ng tekstong
popular batay sa: paksa,
layon, tono, pananaw,
paraan ng pagkakasulat,
pagbuo ng salita, pagbuo ng
talata, pagbuo ng
pangungusap
F8PB-Unnumbered MELC
Naihahambing ang tekstong
binasa sa iba pang teksto
batay sa: - Paksa - Layon -
Tono - Pananaw - paraan ng
pagkakasulat - pagbuo ng
salita - pagbuo ng talata -
pagbuo ng pangungusap
F8PB-31
II. Nilalaman Mga Popular na Babasahin
II. Sanggunian
A. References
1. Mga Pahina sa MELC Filipino8 Budget of
Gabay ng guro Work p.41
https://grade8.modyul.online/
2. Mga pahina sa PIVOT 4A Learners Material

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph
mga Kagamitang ADM CO_Q3_Filipino 8_
Pang-mag-aaral Modyul 1 pp. 8-13
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource (LR)
B. Iba pang Kagamitang Laptop
Panturo Slide Deck Presentation
III. Pamamaraan Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit
ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang
magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang Magbigay ng isang aralin sa
Aralin at Pagsisimula ikalawang markahan na
ng bagong aralin tumatak sa inyong mga isipan.
B. Paghahabi sa layunin VideoKinig
ng Aralin at Pagganyak Ang bawat mag-aaral ay
makikinig sa isang video na
inihanda ng guro. Isusulat
ang mga mahahalagang
impormasyon na
napakinggan.
https://www.youtube.com/
watch?v=YYRKLQHgw5Q

C. Pag-uugnay ng mga Share Ko, Napakinggan


halimbawa sa bagong Ko!
Aralin Indibidwal na gawain
ang bawat mag-aaral ay
magbabahagi ng kanyang
mahalagang impormasyon na
napakinggan.
D. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Pag-uulat
konsepto at paglalahad Ang bawat pangkat ay mag-
ng bagong kasanayan uulat ukol sa halimbawa,
#1 salitang ginamit at katangian
ng mga popular na
babasahin.
I-Komiks
II-Magazine
III-Tabloid
IV-Dagli
Indibidwal na Gawain
Batay sa mga naunawaan

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph
sa iniulat ng bawat pangkat
punan ng tamang sagot ang
mga sumusunod

E. Pagtalakay ng Basa-Suri
bagong konsepto at Basahin at unawain ang
paglalahad ng artikulong Tabloid: Isang
bagong kasanayan Pagsusuri ni William
#2 Rodriguez II at unawain
ang isa pang teksto “Si
Ma’am Kasi” mula sa “Wag
Lang Di Makaraos ni Eros
Atalia.

Panuto: Paghambingin mo
ang tekstong iyong binasa
batay sa: paksa, layon,
tono, pananaw, paraan ng
pagkakasulat, pagbuo ng
salita, pagbuo ng talata,
pagbuo ng pangungusap
gamit ang tsart sa ibaba.
(Think-Pair-Share)

F. Paglinang sa Panuto:Punan ng angkop


kabihasahan (Tungo sa na titik ang patlang upang
Formative Assessment) mabuo ang salitang
angkop sa diwa ng talata.
Masasabing nagpatuloy
ang tradisyonal na

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph
panitikan sa kabila ng
modernisasyong dulot ng
pag-unlad ng teknolohiya.
Marahil, nagkaroon
lamang ito ng bagong
mukha. Kapansin-pansin
sa kasalukuyan na ang
kinawiwilihan ng kabataan
na mga babasahin gaya
ng k__m__k__,
__ag__s__n at da__l__ng
katha ay inuulit lamang
ang paksa at tema sa mga
akda sa tradisyonal na uri
ng panitikan. Kung
susuriin, naiiba lamang sa
e__til__, p__ma__ar__an
at kaalamang te__ni__al
ang panitikang popular.
G. Paglalapat sa Aralin sa Bilang isang mag-aaral ng
pang-araw-araw na baitang 8 ano ang
buhay kahalagahan ng mga popular
na babasahin?
H. Paglalahat sa Aralin Dugtungan
Panuto: Dugtungan ang mga
pahayag upang makabuo ng
makabuluhang talata. Gawin
ito sa hiwalay na papel. Ang
mga popular na babasahin
para sa akin ay
________________________
________________________
______Pinatutunayan kong
buhay na buhay ang mga
popular na babasahin dahil
ito ay may mga katangian
gaya ng
________________________
________________________
I. Pagtataya ng Aralin Sa iyong sagutang papel
ay sagutan ang pagtataya
sa ibaba. Piliin ang letra ng
tamang sagot. 1. Ang mga
akdang popular gaya ng

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph
komiks, dagli at iba pang
uri nito ay halimbawa ng
___.
A. kontemporaryong
panitikan
B. kontemporaryong paksa
C. tradisyonal na panitikan
D. sinaunang kuwento
2. Ito ay isang uri ng print
media na kailan man ay
hindi mamamatay dahil
bahagi na ito ng ating
kultura.
A. Magazine
B. Pahayagan
C. Komiks
D. Dagli
3. Alin ang mga halimbawa
ng print media?
A. Facebook at youtube
B. Pahayagan, magasin
C. Radio at telebisyon
D. Dula at nobela
J. Karagdagang Gawain Magsaliksik ng tatlong (3)
para sa Takdang aralin balbal, kolokyal, at
o Remediation banyagang salitang patok
o gamitin sa mundo ng
social media/multimedia.

Sanggunian: Magsaliksik Online

IV. Mga Tala

V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong
pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari
nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
ibang Gawain para sa
remediation

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasang
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang pansin:

NIEVA R. LA ROSA GEMMA T. MONTILLA ANNABELLE E. DE ROXAS


Dalubguro I Ulongguro I Punongguro IV

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph

You might also like