You are on page 1of 4

School: Elementary School Grad

GRADES 1 to 12 e
DAILY LESSON Level: II-Aguinaldo
PLAN Learning
Teacher: Maricon T. Desoloc Area: Araling Panlipunan
Teaching Dates
and Time: February 20,2024 Quarter: Third
ENGLISH

1.Layunin
A. Pamantayang Pang-Nilalaman naipamamalas ang pag- unawa sa kwento ng
pinagmulan ng sariling komunidad batay sa
konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at
pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng
komunidad
B. Pamantayan sa nakapagpapahayag ng
Pagganap pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting
paglilingkod ng mga
namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon
sa pangangailangan ng mga kasapi ng sariling
komunidad
C. Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag ang pansariling tungkulin sa
Pagkatuto: pangangalaga ng kapaligiran (No
Isulat ang code ng bawat kasanayan
Code )
II. Nilalaman Kapaligiran Aking Pangangalagaan
Kagamitang Panturo

A. Sanggunian: MELC ARALING PANLIPUNAN 2


1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
T.G2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Video,powerpoint,
Panturo
II. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin. Ipasayaw/ipakanta ang awit ng “ako ay isang
komunidad”
https://www.youtube.com/watch?
v=4UMIyasehRk
Sino sino ang bumubuo sa ating komunidad
ayon sa awit?

-Ano ano naman ang makikita sa ating


komunidad?

Ang mga puno,ilog,at mga bundok ay ilan


lamang sa mga likas na yaman na makikita sa
ating komunidad?
- Sino naman ang may gawa ng mga
likas na yaman na makikita natin sa
ating komunidad?
B. Paghahabi ng layunin ngaralin. -Ano ang dapat gawin sa kalikasang bigay ng
Diyos?
-Ang pangangalaga sa ating mga likas na
yaman ay isang pagpapakita ng
pagpapasalamat sa panginoon sa kanyang
mga biyaya.
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa bagong aralin. Sa araw na ito ating tuklasin kung paano ba
natin mapangalagaan at mapanatili ang
kalinisan ng ating kapaligiran sa pamamagitan
ng isang batang kagaya ninyo.Ngunit bago
ang lahat ano ano muna ang mga dapat nating
tandaan kapag may nagkukwento o
nagsasalita sa harapan? Itaas lamang ang
kamay kung nais sumagot.

Ngayon makinig sa kwentong pinamagatang


“Pananagutan ni Atoy” ni Alma M. Angeles

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Talakayin ang kwento

bagong kasanayan #1

Sagutin ang mga katanungan

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan Ngayon naman sabayan natin ng pagawit ang
#2 batang “Bibo ng kalikasan”
.Sa awiting ito malalaman natin ang mga
dapat at hindi dapat tularan.

https://www.youtube.com/watch?v=yEd-
VPfjahQ

1. Sino ang tinatawag na Bibo ng


kalikasan?
2. Ano ano ang gustong gawin ng mga
Batang bibo ng kalikasan?
3. Ano- ano naman ang hindi dapat
tularan ng batang bibo ng kalikasan?
(Pagtatalakay ng mga Tungkulin)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Bigyan ng mga alituntunin ang mga
magaaral sa pagsasagawa ng pangkatang
gawain at ipaliwanag ang pamantayan sa
pagbibigay ng puntos bago sila punubta sa
kani-kaniyang gawain

Pamantayan sa pagbibigay ng puntos

5-Naipakikita ang pagtutulungan ng buong


miyembro sa paggawa ng gawain at
natapos sa tamang oras
4-Naipakikita ang pagtutulungan ng
pangkat ngunit may isang miyembro ang
hindi tumulong ngunit natapos ang gawain
sa tamang oras.
3-May dalawa o tatlong miyembro ang
hindi nakipagtulungan sa gawain ngunit
natapos ang gawain sa tamang oras
2-Higit sa tatlong miyembro ang hindi
tumulong sa gawain ngunit natapos sa
tamang oras
1-Higit sa tatlong miyembro ang hindi
tumulong at hindi natapos ang gawain
sa tamang oras.

Group 1:
Bumuo ng isang 3D na robot gamit ang mga
Karton
Group 2:
Gamit ang can ng springgle gumawa ng
lagayan ng lapis.

Group 3:Gamit ang plastic ng coke at tali na


hindi na ginagamit gumawa ng hanging plant.

Group 4:Gamit ang lumang bote gumawa ng


vase.lagyan ng tubig at halaman .

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ang ginawa nating pangkatang gawain kanina
ay ilan lamang sa maaari nating gawin sa
pang araw araw upang makatulong sa
pagbabawas ng mga basura na posibleng
makadagdag sa suliranin ng ating kapaligiran.
H. Paglalahat ng Aralin Mayroon ba tayong pananagutan kung masira
ang ating mga likas na yaman?
Kung ganun ano ano ang mga tungkulin o
mga dapat nating gawin upang
mapangalagaan ang ating mga kapaligiran?

Ano ano naman ang mga posibleng mangyari


o epekto kung hindi natin mapangangalagaan
ang ating kapaligiran?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto:Iguhit ang puso kung nagpapakita ng
tungkulin sa pangangalaga sa kapaligiran at
hugis bilog naman kung hindi.

_____1.Pagtatanim ng puno
_____2.Pagtatapon ng basura sa ilog
_____3. Pagputol ng puno
_____4.Paghihiwalay ng basurang
nabubulok sa di
nabubulok
_____5.Pagsusunog ng Plastik

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation Assignment: Gumupit ng larawan na


nagpapakita ng epekto ng hindi wastong
pangangalaga sa ating mga likas na yaman at
idikit ito sa kwaderno.

Prepared by :
MARICON T. DESOLOC
Teacher

Checked by:

Principal II

You might also like