You are on page 1of 5

MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 11

Paaralan Binuangan National High Baiting at 11- Amiable


School Seksyon
Pre-service Teacher Nio Monfort H. Tabigne Asignatura Filipino

Petsa at Oras Mayo 5, 2023 (1:00 – 2:00 Markahan Ikatlong Markahan


pm)

I. Layunin
Sa araling ito inaasahan na;
a.Natatalakay ang reaksyong papel, mga bahagi at kung paano matagumpay na
makasususulat nito.
b.Naipahahayag ang sariling kaalaman at opinyon tungkol sa reaksyong papel.
c.Nakakasulat ng sariling reaksyong papel.

II. Nilalaman
A. Paksa:
Reaksyong Papel
B. Sangguniang:
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik
Kuwarter 3-Modyul 5
C. Kagamitan:
Sipi
Laptop
Powerpoint Presentation
Larawan
Projector
Speaker

III. Pamamaraan:
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral
A. Panimulang Gawain
 Panalangin
Magdasal muna tayo at pangungunahan mo Vicente. Opo sir! Sa ngalan ng Ama, ng Anak, at ng
. Espiritu Santo.

Ama! Maraming salamat po sa iyong


pagmamahal na walang kapantay, sa mga
biyangyang iyong pinagkaloob sa akin. Ako po
ay nagsusumaaomo sa inyo na bigyan mo
kami ng kapanatagan sa bagong pagsubok na
aming tatalakayin ngayong araw na ito at
gabayan mo kami sa aming pang- araw- araw
na gawain.

Ang lahat na ito ay aking ipinapanalangin na


puno ng pag-asa sa pangalan ng Poong
Hesus. Amen.
 Pagbati Magandang umaga rin po G.Nio.
Magandang umaga mga mag-aaral!

 Pagsasaayos ng silid-aralan
Bago kayo tuluyang umupo ay pakiayos muna ng mga Opo sir!
upuan at pakipulot ng mga basura na nakakalat.

 Pagtala sa Nagdalo
(Tawagin ng guro ang tagapagtala ng liban)
Acido, may lumiban ba sa araw na ito? Wala po, sir.

 Pagbigay ng mga panuntunan sa klase


Sa ating buong klase ay tandaan lamang ang salitang
MMK .
S- Siguraduhing makinig sa talakayan.
I- Itaas ang kamay kung sasagot o mayroong
katanungan.
R- Respituhin ang sagot ng bawat indibidwal.

Naunawaan? Opo sir!

 Pagbabalik Aral
Pagtanaw sa mga tinalakay noong naunang aralin.

Ano nga yong tinalakay natin noong nakaraang


araw?
Yes, Kirby? Sir!
Ang Gamit ng Pananaliksik.
Magaling! Bigyan ng tatlong bagsak at sabihin
natin ang galing mo!

B. Pagpapaunlad na Gwain

 Pagganyak (Activity)

Magpapakita ng dalawang video clip.

Okay Klas! Mayroon akong ipapakitang video clip


sa inyo .Ang video clip na ito ay kaugnay sa ating
itatalakay ngayon.

Unang Vidyo klip


https://www.tiktok.com/@lord_ice_30/video/
7069011001705811226?
_r=1&u_code=d5gl6d4bb9ad8e&region=PH&mid

Pangalawang Vidyo Clip


https://vt.tiktok.com/ZS8KLuhX6/

 Pagsusuri (Analysis) Sir!


Tanong: . Ano ang napansin o nakita ninyo video (Ang sagot ng mag-aaral ay maaring
clip? magkakaibaiba)
Mahusay!

Tanong: Ano ang nahihinuha ninyu sa video clip? Sir!


(Ang sagot ng mag-aaral ay maaring
magkakaibaiba)
Mahusay!
Sir!
Tanong: . Ano ang napansin o nakita ninyo sa (Ang sagot ng mag-aaral ay maaring
ikalawang video clip? magkakaibaiba)

Tanong: Ano ang nahihinuha ninyu sa video clip? Sir!


(Ang sagot ng mag-aaral ay maaring
Tanong: Ano Kaya ang ating talakayin sa ngayon? magkakaibaiba)
Emman?
Sir!
Magaling Tumpak! Bigyan ng tatlong bagsak at Reaksyong Papel
sabihin natin ikaw na!

Okay Klass ito ang mga layunin:


Inaasahan naman sa araw na ito:
1.Natatalakay ang reaksyong papel, mga bahagi at
kung paano matagumpay na makasususulat nito.
2.Naipahahayag ang sariling kaalaman at opinyon
tungkol sa reaksyong papel.
3.Nakakasulat ng sariling reaksyong papel.

 Pagtatalakay (Abstaction)
(Magpapakita ng power point presentation)

Okay Klass! Sabay-sabay at basahin ninyong


maayos ang kahulugan ng Reaksyong Papel. Opo Sir!
(Sabay-sabay binasa ng mga mag-aaral)
Salamat! Ang reaksyong papel daw ay isang
sulatin at opinyon batay sa inyong nakita, nakinig at
napanood

May tatlong bahagi sa pagsulat ng reaksyong papel


ito ay ang simula, gitna at wakas.

Okay Klass! Sabay-sabay basahin ang kahulugan Opo Sir!


ng simula. (Sabay-sabay binasa ng mga mag-aaral)

Salamat! Sabay-sabay basahin naman ang Opo Sir!


kahulugan ng gitna. (Sabay-sabay binasa ng mga mag-aaral)
Okay Klass! Sabay-sabay basahin ang kahulugan Opo Sir!
ng wakas. (Sabay-sabay binasa ng mga mag-aaral)

Salamat ! Ito yong tatlong bahagi sa pagsulat ng Opo Sir!


reaksyong papel dapat may simula, gitna at wakas. (Sabay-sabay binasa ng mga mag-aaral)

Okay Klass! Ngayon alamin naman natin ang mga


hakbang sa pagsulat ng reaksyong papel.

Vicente? Paki basa ang mga hakbang sa pagsulat ng


reaksyong papel. Opo Sir!

Salamat! Ngayon alamin naman natin ang mga


elemento ng Akda.

Okay Klass! Sabay-sabay basahin ang limang Opo sir!


elemento ng akda. (Sabay-sabay binasa ng mga mag-aaral)

Salamat!

Paglalapat (Application)
Paangkatang-Gawain:(Photo Analysis)
Pangkatin ang mga mag-aaral sa limang
grupo.Bawat grupo ay may isang larawan na magiging
paksa ng talakayan at pagbibigay reaksyon ng mga
miyembro.

Pangkat I- Polusyon
Pangkat II- Kahirapan
Pangkat III- Kriminalidad
Pangkat IV- Droga
Pangkat V- Edukasyon

Okay Klas! Bumilang kayo ng isa hanggang tatlo.

Ready start!

Okay tapos na kayo.Pumunta sa inyung kayang Opo Sir!


kanyang grupo o pangkat basi sa numero ninyo. Okay po sir, 1..2…3….4….5

Okay po sir. Salamat.


Okay Klas! Good luck ! Okay po sir. Salamat

IV. Pagtataya
Panuto: Sumulat ng isang talata na may di bababa sa limang pangungusap tungkol sa
mga sumusunod na paksa. Pumili lamang ng isa.
1. Yolanda
2. Selfie
3. Climate Change
4. Pope Francis

V. Kasunduan
Panuto: Manuod ng balita sa telebisyon o magbasa ng isang pahayagan . Isulat ang
pamagat ng balita at sumulat ng reaksyon na di bababa sa limang pangungusap.
Isulat ito sa kalahating pad paper.

Inihanda ni:

G. Nio Monfort H. Tabigne


Pre- Service Teacher

Iniwasto ni:

G. Ben John A. Ranido


Cooperating Teacher Pinagtibay ni:

G. Socrates Canatoy
OIC

You might also like