Professional Documents
Culture Documents
Epiko Rama at Sita
Epiko Rama at Sita
I. LAYUNIN
a. Nababasa ang kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at
ekpresyon;
b. Napapatunayan ang pagiging makatotohanan/ di makatotohanan ng
akda.
c. Naipapamalas ang pagiging matapat sa lahat ng oras.
II. PAKSANG ARALIN
1. Paksa Pag-unawa sa tekstong binasa “Rama at Sita”
2. Mga Kagamitan Panitikang Asyano pp. 192 - 196
3. Iba pang Kagamitang Kopya ng epiko, powerpoint presentation, laptop, mga larawan
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Bago bumasa 1.Pagganyak: Name the Picture Game
- Basahin at unawaing mabuti ang mga pahayag na nauukol sa larawan. Isulat ang
sagot sa bilang na nakalaan sa bawat larawan. (pahina 193 – 194)
2. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin
- Pagbibigay ng guro ng maikling pagpapakilala sa bansang India.
B. Habang bumabasa 1. Pagbabasa ng mga bata ng kuwento kasama ang kanilang partner.
2. Pagbabasa ng bata sa kaniyang sarili (independent reading).
3. Siguraduhing nakatutok ang mga bata sa pagbabasa.
4. Pagtatala ng mga mag- aaral pagkatapos nilang bumasa.
1. Pagsagot sa mga tanong batay sa kuwento.
Mga Gabay na Tanong:
1. Paano nagkakaiba ng mga katangian ang bawat tauhan?
2. Paano pinatunayan nina Rama at Sita ang kanilang pagmamahalan?
C. Pagsubaybay sa mga gawain sa Makatotohanan ba ang kanilang ginawa upang patunayan ang kanilang
pamamagitan ng repleksiyon at pagmamahalan?
3. Matapos mong mapakinggan ang Rama at Sita, ano ang mabubuo
pagbabahaginan mong hinuha hinggil sa mga sumusunod na pangyayari?
a. Hindi paglaban ni Maritsa sa magkapatid
b. Ipinaglaban nina Rama at Sita ang kanilang pagmamahalan