You are on page 1of 4

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ES Grade: THREE

TEACHER: Learning
MARLANE P. RODELAS FILIPINO
Areas:
DATE: MARCH 18, 2024 Quarter: III
Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 8
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng
( Content Standards) sariling ideya, kaisipan, karanasan at damadamin
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin,
Standards) tono, antala at ekspresyon

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Napag-uugnay ang Sanhi at Bunga ng mga Pangyayari sa binasang
Competencies) teksto
F3PB-IIIh-6.2
II.NILALAMAN (Content) Sanhi at Bunga
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp.
(Teacher’s Gui de Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- KM pp.
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal K to 12 Filipino Gabay Pangkurikulum
ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Laptop, projector, larawan, meta card, aklat
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures) Larawan, Powerpoint, tsart
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Tukuyin ang pang-abay na pamaraang at pandiwang inilalarawan nito.
pagsisimula ng aralin (Review Previous 1. Ang mga mag-aaral ay tahimik na nagbabasa sa silid aklatan.
Lessons 2. Ang mga aklat ay maayos na ibinalik ng mga bata.
3. Magiliw na sinalubong ni Ginoong Garcia ang mga panauhin.
4. Masayang binati ni sarah ang kanyang kaibigan na si Bianca.
5. Si mang Teodoro ay maingat magmaneho ng dyip?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mahalaga ba ang bawat oras? Bakit?
(Establishing purpose for the Lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin at unawain ang tula.
bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons) Ang Batang Mahusay Gumamit ng Oras, May Magandang Bukas
ni: Gerome Nicolas Dela Peña

Ang batang masinop sa salapi, maaaring may maipambili.


Ang batang may paggalang, dangal ng kaniyang magulang.
Nag-iingat makasakit sa salita ‘pagkat napaalalahanan sa tahanan.
Laging bumabati sa mga guro dahil inspirasyon niya ang mga ito.

Ang batang maagang gumising, hindi nagagahol sa mga gawain.


Hindi palaasa sa iba subalit naniniwalang kapwa ay mahalaga.
Ang batang mahusay sa oras, tunay na may magandang bukas.
Namulat na higit sa anumang yaman, ito ay dapat pahalagahan.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Mula sa binasang talata, isulat sa Hanay A ang mga makikitang sanhi at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sa Hanay B naman ang bunga.
(Discussing new concepts and practicing Hanay A – Sanhi Hanay B – Bunga
new skills #1. 1. 1.
2. 2.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ang sanhi ay tumutukoy sa pinagmulan o dahilan ng isang pangyayari.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ito ay nagsasabi ng mga kadahilanan ng mga pangyayari.
(Discussing new concepts & practicing Sa kabilang banda, ang bunga naman ay resulta o kinalabasan ng
new slills #2) pangyayari sa isang partikular na akda o sulatin.
Mas higit na maunawaan ang pinakinggan o binasa kung mapag-uugnay-
ugnay natin ang naging ugat at kinalabasan ng mga kaganapan sa akda.

Mga hudyat sa pagpapahayag ng sanhi at bunga:


Sanhi Bunga
dahil sa kaya
kasi bunga nito
sapagkat resulta nito
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Pangkatang Gawain:
Formative Assesment 3)
Hatiin ang klase sa tatlong na pangkat. Ang bawat pangkat ay bibigyan
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3) ng task card na kailangang gawin.

Pangkat 1.
Gumawa ng dayagram na nagpapakita ng sanhi at bunga ng sumusunod
na pangungusap.
1. Nakamit ni CJ ang unang gantimpala sa paligsahan dahil napakahusay
at taos puso ang kanyang pag-awit.
2. Unti-unting nawawalan ng matitirhan ang mga hayop sa gubat kaya
nasa panganib ang buhay nila.
3. Tumaas hanggang tuhod ang tubig baha kung kaya’t lumikas na ang
mga tao mula sa kanilang mga bahay.

Pangkat 2:
Punan ang dayagram ng sanhi o bunga ng sumusunod na mga larawan.
Isulat lamang ang sagot.
Sanhi

1.
Sanhi

2.

Sanhi

3.
Bunga
4.

Bunga

5.

Pangkat 3:
Gumawa ng isang likhang sining na nagpapakita ng sanhi at bunga ng
isang pangyayari. Ito ay sa pamamagitan ng pagguhit, paggawa ng liriko
ng awit o iba pa na ginagamitan ng pagkamalikhain.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Pagwawasto ng awtput.
araw na buhay (Finding Practical
Itanong:
Applications of concepts and skills in daily
living) Ano ang nararapat nating gawin upang maiwasan ang pagbaha?
Paano natin maiiwasang ang landslide?
Anong mga katangian ng isang batang mag-aaral na nakapagtapos ng
pag-aaral?
Ano ang dapat ninyong gawin pagkatapois kumain ng mga matatamis o
pagkatapos kumain? Bakit?
Kailangan ba nating magtanim ng mga puno? Bakit?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang sanhi at bunga?
( Generalization ) Paano matutukoy ang sanhi at ang bunga sa mga pangyayaring binabasa?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Panuto: Bilugan ang sanhi at kahunan ang bunga sa mga pangungusap na
Learning)
nasa ibaba. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
1. May kalayuan ang paaralang pinapasukan ni Edna kaya kailangan
niyang maglakad ng tatlong oras para lamang makarating dito.
2. Kailangan niyang magtipid upang makabili ng nais na relo.
3. Naging maayos ang kanilang buhay dahil nagsumikap sa ibang bansa
ang kaniyang mga magulang.
4. Espesyal ang pagdiriwang ng kaniyang ikawalong kaarawan dahil
binisita siya ng kaniyang lolo at lola na matagal na niyang hindi nakikita.
5. Nais niyang makapunta sa bahay ng kaibigan kaya’t nagpaalam siya
sa kaniyang magulang.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Salungguhitan ang sanhi at ikahon ang bunga.
aralin at remediation (Additional activities 1. Sumakay na lang kami ng traysikel pauwi ng bahay dahil biglang
for application or remediation) umulan.
2. Maraming sira na ngipin si Noel kaya nagpatingin siya sa dentista.
3. Masaya si Aling Rosa dahil sa mababait ang kanyang mga anak.
4. Gutom na gutom na si Lara kaya kumain agad siya pagdating sa
bahay.
5. Hindi pumasok sa klase si Ana sapagkat mataas ang kaniyang lagnat.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80% in
the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who
scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up with
the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like