You are on page 1of 17

Paaralang Elementarya ng Pasong Buaya II

Imus City, Cavite

Aralin 19
Ikatlong Araw
Layunin
Naipahahayag ang sariling opinyon o
reaksiyon sa isang napakinggang isyu
Nagagamit ang uri ng pangungusap sa
pakikipag-debate tungkol sa isang isyu

Maria Ruby De Vera Cas


Guro
Pagbabaybay

Muling Pagsusulit
Pagganyak
Ano ang pumapasok sa isip kapag
naririnig ang salitang teknolohiya? Ano ang
ibig sabihin ng teknolohiya?
Gawin Natin

Mga bagong imbensiyon,


nakatutulong o nakasasama ba?
Gawin Natin

Ano ang dapat tandaan sa pagbibigay


ng opinyon tungkol sa isang isyu?
Gawin Natin
Paano mo ipakikita ang paggalang sa
opinyon ng ibang kamag-aral na taliwas sa
sariling opinyon?
Gawin Ninyo

A. Ihanda ang pangkat sa debateng


isasagawa. Ibigay ang hinihiling ng bawat
hakbang na ito.
1. Pambungad na mga Pangungusap:

(Isulat ang mga pangungusap tungkol sa


pinapanigang
argumento sa isyu.)
2.Isulat ang mga pangungusap na
magpapatunay ng mga argumentong
ibinigay sa bilang 1.
3. Isulat ang mga sagot sa mga
argumentong mapakikinggan mula sa
ibang pangkat.
(Pupunan lamang ito kapag
nagdedebate na.)
4. Isulat ang konklusiyon ng pangkat
kaugnay ng pinapanigang argumento.
Aralin 19
Ikaapat na Araw
Layunin
Naipahahayag ang sariling opinyon o
reaksiyon sa isang napakinggang isyu
Pagbabaybay
Pagtuturong muli ng
salita

Gamitin ito sa sariling pangungusap.


Balikan

Ano-ano ang natutuhan sa debateng


ginawa ng nagdaang araw?
Gawin Natin
Ipaskil muli ang tanong na ibinigay
nang nagdaang araw.
Bigyan ang mga mag-aaral ng tatlong
kard.
Gawin Mo
B. Matapos ang ginawang talakayan,
bigyan ng marka ang sarili ayon sa
ginawang pakikilahok sa talakayan.
Gawin Mo
4 3 2
Naipahayag ko nang malinaw at
wasto ang aking mga nais sabihin
Naipakita ko ang paggalang sa
ibang nagsalita

You might also like