You are on page 1of 3

GRADE 7 Paaralan: LOWLAND INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: 7- SAMPAGUITA/GUMAMELA

DAILY LESSON LOG Guro: QUEENLY B. NAQUINES Asignatura: FILIPINO 7


(Pang-Araw-araw na Tala
saPagtuturo) Petsa / Oras: AGOSTO 19-23, 2019 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Naisasalaysay ang buod ng mga (Pag-unawa) Nabibigyang Ninoy Aquino Day (Pagbabasa) Nabibigkas ng (Pagsusulat) Naisusulat ang sariling
pangyayari sa kuwentong kahulugan ang kilos, gawi at tama ang mga salita sa paksa wakas batay sa huling pangyayari o sa
karakter ng mga tauhan naging wakas
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Kabisayaan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting - bayan gamit ang wika ng kabataan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Isulat ang F7PB-IIIa-c-13 F7PD-Iia-b-7 Ninoy Aquino Day F7PS-IIa-b-7 F7WG-IIa-b-7
codesabawatkasanayan Nailalahad ang pangunahing Nasusuri ang mensahe sa Naisasagawa ang Nasusuri ang antas ng wika batay sa
ideya ng tekstong napanood na pagtatanghal dugtungang pagbuo ng pormalidad na ginagamit sa pagsulat
nagbabahagi ng bisang bulong at/o awiting-bayan ng awiting-bayan (balbal, kolokyal,
pandamdamin ng akda lalawiganin, pormal)

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
MABANGIS ANG LUNGSOD MABANGIS ANG LUNGSOD Ninoy Aquino Day MABANGIS ANG LUNGSOD MABANGIS ANG LUNGSOD

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Ninoy Aquino Day
Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang PAHINA 30 PAHINA 31 Ninoy Aquino Day PAHINA 32 PAHINA 32
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk PAHINA 30 PAHINA 31 Ninoy Aquino Day PAHINA 32 PAHINA 32

4. Karagdagang Kagamitan Ninoy Aquino Day


mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo LAPTOP, VISUAL AID KARTOLINA DYARYO LAPTOP, TARPAPEL
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagpukaw sa mga dating Journalistic approach thru HOLIDAY Fan-Fact Analyzer o Story Mapping
Pagsisimula ng Bagong Aralin kaalaman picture or picture frame Pagsusuri ng impormasyon

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Habi ng Pangyayari Comprehension court HOLIDAY Mock trial Reading beyond the lines
evidence sheet

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawasa Tableau Brain pattern HOLIDAY Small Group discussion Paglalapat
Bagong Aralin (SGD)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtatala Pagrerebisa HOLIDAY Poetic Justice Panel Discussion
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Mock Trial Venn Diagram HOLIDAY Plot Profile Tsart ng Banghay ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Kwento

F. Paglinang sa Kabihasaan Cue Cards Cue Cards HOLIDAY Cue cards Cue Cards
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Pagtatasa Paglalapat HOLIDAY Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Paglalagom Paglalagom HOLIDAY Paglalagom Paglalagom


I. Pagtataya ng Aralin Pagsasanay Pagsasanay Pagsasanay Pagsasanay

J. Karagdagang Gawain para Reflective Output Reflective Output Reflective Output Reflective Output
saTakdang-Aralin at Remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aara lna nakakuha ng 80%


sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
H.

Inihanda ni: Nabatid ni:


QUEENLY B. NAQUINES GLORIA GERALDINE S. VICTORIA
Guro I sa FILIPINO Ulongguro III/Gurong Tagapamanihala

You might also like