You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan TIGNAPOLOAN NHS DUNGGOAN EXTENSION Baitang/Antas Baitang-7

DAILY LESSON LOG Guro GEJEL N. MONDRAGON Asignatura Araling panlipunan


Petsa / Oras JULY 29- AUG. 2 2019 Markahan Una

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. Layunin
Ang mag - aaral ay
Napapahalagahan ang mga Napapahalagahan ang mga
Naipapaliliwanag ang mga sinaunang
paniniwala noon at ngayon paniniwala noon at ngayon Natatalakay ang paglaganap
naipamamalas ng mag-aaral ang paniniwala at tradisyon at ang
upang maipaliwanag ang upang maipaliwanag ang ng relihiyong islam sa ibang
pag-unawa sa ugnayan ng impluwensiya nito sa pang-araw -
nagbago at nagpatuloy nagbago at nagpatuloy bahagi ng bansa.
kapaligiran at tao sa paghubog ng araw na buha
hanggang sa kasalukuyan hanggang sa kasalukuyan
sinaunang kabihasnang Asyano.

naipamamalas ng mag-aaral ang naipamamalas ng mag-aaral ang pag- naipamamalas ng mag-aaral naipamamalas ng mag-aaral naipamamalas ng mag-aaral
pag-unawa sa ugnayan ng unawa sa ugnayan ng kapaligiran at ang pag-unawa sa ugnayan ng ang pag-unawa sa ugnayan ng ang pag-unawa sa ugnayan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
kapaligiran at tao sa paghubog ng tao sa paghubog ng sinaunang kapaligiran at tao sa paghubog kapaligiran at tao sa paghubog kapaligiran at tao sa paghubog
sinaunang kabihasnang Asyano. kabihasnang Asyano. ng sinaunang kabihasnang ng sinaunang kabihasnang ng sinaunang kabihasnang
Asyano. Asyano. Asyano.
malalim na nakapaguugnay-
malalim na nakapaguugnay-ugnay malalim na nakapaguugnay- malalim na nakapaguugnay-
malalim na nakapaguugnay-ugnay sa ugnay sa bahaging
sa bahaging ginampanan ng ugnay sa bahaging ugnay sa bahaging
B. Pamantayan sa Pagganap bahaging ginampanan ng kapaligiran ginampanan ng kapaligiran at
kapaligiran at tao sa paghubog ng ginampanan ng kapaligiran at ginampanan ng kapaligiran at
at tao sa paghubog ng sinaunang tao sa paghubog ng sinaunang
sinaunang tao sa paghubog ng sinaunang tao sa paghubog ng sinaunang
.
Natataya ang mga Natataya ang mga Natataya ang mga
implikasyon ng kapaligirang implikasyon ng kapaligirang implikasyon ng kapaligirang
C. PAMANTAYAN SA Nailalarawan ang mga yamang likas pisikal at yamang likas ng mga pisikal at yamang likas ng mga pisikal at yamang likas ng mga
Nailalarawan ang mga yamang likas
PAGKATUTO ng Asya rehiyon sa pamumuhay ng mga rehiyon sa pamumuhay ng rehiyon sa pamumuhay ng
ng Asya
(Isulat ang code ng bawat Asyano noon at ngayon sa mga Asyano noon at ngayon mga Asyano noon at ngayon
kasanayan) larangan ng: sa larangan ng: sa larangan ng:
7.1 Agrikultura 7.2 Ekonomiya 7.1 Agrikultura 7.2 Ekonomiya 7.1 Agrikultura 7.2 Ekonomiya
7.3 Pananahanan 7.4 Kultura 7.3 Pananahanan 7.4 Kultura 7.3 Pananahanan 7.4 Kultura
Code AP7HAS-Ie1.5 AP7HAS-Ie1.5 AP7HAS-If1.6 AP7HAS-If1.6 AP7HAS-If1.6

II. NILALAMAN Mga Likas na Yaman ng Asya Mga Likas na Yaman ng Asya Mga Likas na Yaman ng Asy Mga Likas na Yaman ng Asy Mga Likas na Yaman ng Asy
Video clips ng mga likas na yaman Video clips ng mga likas na yaman ng Video clips ng mga likas na Video clips ng mga likas na Video clips ng mga likas na
III. KAGAMITANG ng asya, power point presentation, asya, power point presentation, mga yaman ng asya, power point yaman ng asya, power point yaman ng asya, power point
PANTURO mga larawan, laptop, projector larawan, laptop, projector presentation, mga larawan, presentation, mga larawan, presentation, mga larawan,
laptop, projector, laptop, laptop, projectorlaptop, laptop, projector
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
Ang Bayan Kong Pilipinas 4, 2009 Kasaysayang ng Pilipinas 18 Ksaysayang Pilipino 20
3. Mga pahina Teksbuk
DIWA LEARNING SYSTEM INC.
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
Tsart, Larawan ng iba’t-ibang Tsart, Larawan ng iba’t-ibang Tsart, Mga larawanng mga Aklat Manila paper Manila paper, pentel pen
B. Iba pang Kagamitang
pagdiriang sa bansa, manila paper, pagdiriang sa bansa, manila paper, paniniwala noon, manila paper,
pangturo
pentel pen pentel pen pentel pen

IV. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa nakaraang Katangiang Pisikal ng Asya Itanong kung ano ang ugnayan ng Pagbabalik aral kung ano ang Unawain kung ano ang Pagbabalik araL sa ugnayan
kapaligiran at tao sa paghubog ng ugnayan ng kapaligiran at tao ugnayan ng kapaligiran at tao ng kapaligiran at tao sa
aralin at/o pagsisimula ng
sinaunang kabihasnang Asyano sa paghubog ng sinaunang sa paghubog ng sinaunang paghubog ng sinaunang
bagong aralin
kabihasnang Asyano kabihasnang Asyano kabihasnang Asyan
Pag-usapan ang Magkaroon ng dugtungan
B. Paghahabi ng layunin ng Pagpapatugtog ng mga folk song at Pagpapatugtog ng mga folk song at Magkaroon ng dugtungan napapanahong isyu. tanungan ukol sa nakaraang
aralin pagkatapos ay sabayan ang mga ito pagkatapos ay sabayan ang mga ito tanungan ukol sa nakaraang aralin
ng mga bata ng mga bata aralin
Magpanood ng video tungkol sa mga Magpanood ng video tungkol sa Magpanood ng video clip ukol Ipanuod sa klase ang isang Magpanood ng video clip ukol
ibat ibang uri ng likas na yaman sinaunang paniniwala at tradisyon at mga paniniwala ng mga Pilipino maikling video clip tungkol sa sa paglaganap ng relihiyong
C.Pag-uugnay ng mga ang impluwensya nito sa pang-araw noon. pagsamba ng mga sinaunang Islam
halimbawa sa bagong aralin araw na buhay Pilipino sa iba’t-ibag bagay sa
paligid tulad ng araw, buwan at
iba pa.
D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa at ipaunawa ukol sa Pag-usapan ang kultura at ibang Ipabasa sa mga bata ang aralin Pag-aralan ang dalawang sipi. Ipabasa sa mga bata ang
sinaunang paniniwala at tradisyon at pagdiriwang ng mga sinaunang ukol sa paniniwala ng mga aralin ukol sa paglagaganap ng
konsepto at paglalahad ng
mga impluwensya nito sa pang-araw- Pilipino. Pilipino noon at sa kaalukuyan Islam sa Pilipinas.
bagong kasanayan # 1
araw na buhay
Pag-usapan ang sinaunang Magkaroon ng kuro-kuro ukol sa Pagusapan at magkaroon ng Magkaroon ng kuro-kuro ukol Pagusapan at magkaroon ng
E. Pagtalakay ng bagong paniniwala at tradisyon at mga aralin kuro-kuro ukol sa aralin. sa aralin kuro-kuro ukol sa aralin.
konsepto at paglalahad ng impluwensya nito sa pang-araw-araw
bagong kasanayan # 2 na buhay

F. Paglinang sa kabihasnan Magkaroon ng pangkatang Gawain Magkaroon ng debate ukol sa Magkaroon ng pangkatang Ipagawa ang nakahandang Magkaroon ng pangkatang
(Tungo sa Formative paniniwala noon at ngayon gawain gawain gawain
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Nabibigyang importansya ang mga Nabibigyang importansya ang mga Paggalang sa pagkakaroon ng Pagpapahalaga sa mga Paggalang sa pagkakaroon ng
araw araw na buhay paniniwala at tradisyon ng mga paniniwala at tradisyon ng mga iba’t-ibang relihiyon. paniniwala ng mga Pilipino iba’t-ibang relihiyon.
sinaunang Pilipino sinaunang Pilipino noon at ngayon bilang
pagkakilanlan ng lahing Pilipino
Magkaroon ng pagbubuod ng Hayaan ang mga bata na magkaroon Magkaroon ng pagbubuod ukol Magkaroon ng pagbubuod ukol Magkaroon ng pagbubuod ukol
sinaunang paniniwala at tradisyon at ng pagbubuod ukol sa aralin sa aralin sa aralin. sa aralin
H. Paglalahat ng aralin
mga impluwensya nito sa pang-araw-
araw na buhay
Ipagawa ang inihandang gawain Gumuhit ng isang pagdiriwang sa Pag-uulat ng bawat pangkat Ipagawa ang nakahandang Pagsulat ng sanaysay ukol sa
bansa na nagpapakita ng iyong Gawain ukol sa kagawiang mga binigay na dahilan ng
I. Pagtataya ng aralin pagka- Pilipino at ibahagi ito sa klase panlipunan noon at sa pagdating ng relihiyong Islam
kasalukuyan. sa pilipinas.

Lagyan ng tsek (/) ang bilog kung ito Gumawa ng album na nagpapakita ng Mag-interview ng limang Pag-aralan muli ang pagdating
ay nagpapakita ng pagpapahalagasa mga paniniwala at tradisyon ng mga kamag-anak o kapitbahay at paglaganap ng islam sa
J. Karagdagan Gawain para sa paniniwala at tradisyon ng mga Pilipino upang malaman kung ating bansa. Ipaliwanag ang
takdang aralin at remediation Pilipino at ekis (x) kung hindi. naniniwala pa sila sa mga mga ito gamit ang mapa ng
sumusunod na paniniwala. Pilipinas.

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like