You are on page 1of 3

GRADES 1 TO 12 Paaralan CABAY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas GRADE 12 - AAR

DAILY LESSON LOG Guro CLARISSA C. REYES Asignatura Filipino


( Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa/Oras ENERO 6-10, 2020 10:00 – 11:00 Markahan Ikatlong Markahan
I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
A. Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t ibang teksto
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 1. Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa
Pagkatuto 2. Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, pamilya, komunidad, bansa, at daigdig
3. Nagagamit ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto

D. Detalyadong 1. Nasusuri ang katangian at 1. Nasusuri ang katangian at 1. Nasusuri ang katangian
Kasanayang kalikasan ng tekstong kalikasan ng tekstong persuweysib at kalikasan ng tekstong
deskriptibo argumentatibo
Pampagkatuto 2. Nakabubuo ng sariling PERIODICAL EXAM
2. Nakabubuo ng sariling halimbawa nito 2. Nagagamit ang
halimbawa nito cohesive device sa
pagsulat ng sariling
halimbawang teksto
II. NILALAMAN DESKRIPTIBO PERSUWEYSIB ARGUMENTATIBO
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang Lapel Lapel Lapel
Kagamitang Laptop Laptop Laptop
Panturo

III. PAMAMARAAN
Panimula Ano ang masasabi mo? Video Clip Ano ang opinyon mo?
-Ano ang ipinakikita sa larawan? -Panonood ng patalastas “Pamamahagi ng condom
sa mga mag-aaral,
napapanahon na!”

Pagganyak -Anong masasabi mo sa ipinakikita -Ano ang nais iparating nito sa manonood?
sa larawan?
A. Instruksiyon Lektyur: Lektyur: Lektyur:
-Katangian -Katangian -Katangian
-Kalikasan ng Testong -Kalikasan ng Testong -Kalikasan ng Testong
Deskriptibo Persuweysib Argumentatibo
-Uri -Mga Bahagi
-Anyo -Mga Paraan
-Paggamit ng Cohesive
Devices
B. Pagsasanay Pagsusuri sa isang halimbawa ng Pangkatang Gawain
Tekstong Deskriptibo Pagsasagawa ng mga ss.:
Pangkat 1- Patalastas sa
ANG STORM SURGE O DALUYONG Radyo
Pangkat 2-Patalastas sa
-Pagpapaliwanag kung bakit naging Telebisyon
deskriptibo ang teksto. Pangkat 3-Talumpati sa
Eleksiyon
Pangkat 4-Talumpati sa
Rally

C. Pagpapayaman Pagpapasulat ng isang Presentasyon ng bawat pangkat Pangkatang Gawain:


deskriptibong teksto kaugnay ng 1. Pag-usapan sa grupo ang
aralin sa matematika o agham tungkol sa pagpapanumbalik ng
death penalty sa Pilipinas.
2. Pumili ng isa na kakatawan sa
inyong pangkat upang ilahad sa
klase ang inyong opinyon
tungkol dito.
3. Sa oras ng pagtatanghal, isa-
isa lamang sila na papasok sa
loob ng klase upang maglahad
sa loob ng 3 minuto.

D. Pagtataya Pagpapabasa sa nabuong simula ng Pagbibigay ng marka batay sa Pagbibigay ng marka batay sa
output Pamantayan: Pamantayan:
Pagbibigay-reaksiyon ng mga Kaisahan -2 Kaisahan -2
nakinig Kawastuhan -5 Kawastuhan -5
Kasiningan -3 Kasiningan -3
10 10
E. Karagdagang Gawain para sa Pagpapatuloy sa gawain bilang
Takdang-aralin at Remediation takdang-aralin
F. IV. Mga Tala
G. V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ang aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

CLARISSA C. REYES Nabatid:


Guro – I
ARIEL C. DEL MUNDO
Punongguro I

You might also like