You are on page 1of 8

DAILY PAARALAN SAN JOSE PILI NATIONAL HIGH ANTAS NG 7

LESSON PLAN SCHOOL GRADO


FILIPINO 7 GURO LORENEL S. INTERINO LEARNING FILIPINO
AREA
PETSA AT ORAS NG Pebrero 11, 2019 MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN
PAGTUTURO

I. LAYUNIN (UNANG ARAW) (IKALAWANG ARAW) (IKATLONG ARAW) (IKAAPAT NA ARAW) (IKALIMANG
Pebrero11, 2019 Pebrero 12, 2019 Pebrero 13, 2019 Pebrero 14, 2019 ARAW
)Pebrero 15, 2019
A. Pamantayang Napag-iisa-isa ang mga isyung pulitikal na masasalamin sa Ibong Adarna bilang salalayan sa holistikong pagkamulat.
Pangnilalaman
B. Pamantayan Sa Naipapamalas ang kulturang Filipino na maisasalamin sa klasikong korido na Ibong Adarna at naisasabuhay ang diwang makabayan.
Pagganap

C. Mga Kasanayan F7PB-Ig-h-56 F7PB-Ig-h-56 F7PS-If-g-69 F7PN-Ie-f-65 I K P


Sa Pagkatuto Nakapaghihinuha ng mga Nakapaghihinuha ng mga Nakikibahagi sa round table Nahihinuha kung bakit
(Isulat Ang Code pangyayari/ kaganapang pangyayari/ kaganapang discussion kaugnay ng mga itinuturing na bayani sa
Ng Bawat kasasalaminan ng kasasalaminan ng mahahalagang pangyayari kanilang lugar at
Kasanayan) kabanata. kabanata. sa kabanata. kapanahunan ang piling
tauhan sa korido batay sa
napakinggang usapan/
diyalogo
F7PS-Ie-f-67
Nakapadedebate sa
mahahalagang konsepto
ng kabanata.
C. Mga Tiyak Na a. nakapagbibigay ng a. nakapagbabalik-tanaw a. nakapipili ng mga a. nakasasagot sa I K P
Layunin hinuha sa mga sa “Pagdating sa Reino kapangkat sa round table pangunahing
susunod na pangyayari delos Cristales”, “Ang discussion; katanungang ibibigay ng Integratibo at
batay sa mga Pitong Utos ng Hari”, at; b. nakapag-uulat sa klase guro; Kolaboratibong
ipinakitang larawan; b. nakasasagot sa mga ng mga mahahalagang b. nakapagbabahagi ng Pagkatuto
b. nakapagbibigay Katanungang ideya mula sa round table klase sa dalawang
kahulugan ng salitang Pangnilalaman gamit discussion, at; panig;
paghihinuha; ang Quiz Bowl Method. c. nakapagmamarka ng c. nakapagdedebate ng
c. nakapaghihinuha ng pag-uulat batay sa mga argumento, at;
maaaring mangyari sa pamantayan. d. nakapagmamarka ng
kabanata gamit ang pagdedebate batay sa
mga piling larawan pamantayan.
mula sa tatalakayin;
d. nakapag-iisa-isa ng
mga mahahalagang
pangyayari sa
kabanatang tatalakayin;
e. nakasasagot sa
pagsubok na sampung
(10) bilang, Tama o
Mali, at;
f. nakasasagot sa tanong
na ano ang nagging
hatol ni Haring Salermo
sa huli.
II. NILALAMAN Pagdating sa Reino delos Crystales
Ang Pitong Utos ng hari
Ang Pagtakas
Ang pagbabalik ni Don Juan
III. KAGAMITANG Sangguniang Aklat, Powerpoint Presentation, Paper Slit
PANTURO
A. SANGGUNIAN Cruz, Emerlinda G., Mangahas, Rogelio G., Ibong Adarna, C&E Publishing, Inc, 2007: Quezon City
1. Mga Pahina Sa Pahina 141-176
Teksbuk
2. Karagdagang Powerpoint Presentation sa Pagtalakay ng Kabanata
Kagamitan Mula Sa Buod ng Kabanata
Portal Ng Learning Panukatan sa Pangkatang Pagmamarka
Resource Program
B. IBA PANG Larawan/ Scoring Sheet/ Dokumentaryong Pantelebisyon/ Video sa Youtube na maaaring iugnay sa ideyang nakapaloob sa Kabanata/
KAGAMITANG LCD Projector/ Story Frame Chart/ Islip ng papel katanungan
PANTURO Random Picking tungo sa Indibidwal na
IV. PAMAMARAAN Pagbabalik-tanaw
A. Balik-Aral Sa Sa pamamagitan ng Tatawag ang guro ng Tatawagin ng guro ang Tatawag ang guro ng
Nakaraang Aralin O random picking, tatawag tatlong (3) mag-aaral apat(4) na mag-aaral. Sila tatlong (3) mag-aaral
Pagsisismula Ng ang guro ng tatlong (3) upang balik-tanawin ang ang mga magiging pinuno upang ibahagi ang mga
Bagong Aralin mag-aaral upang mga nakaraang aralin at para sa Round Table natutuhang ideya o datus
ipahayag ang mga kung ano ang mga Discussion. Ang mga sa nakaraang araw.
natutuhan mula sa pinakamahahalagang kamag-aral ay isa-isang
naunang Kabanata: natutuhan niya/nila mula pipili kung kanino siya nais
Pagkikitang muli at rito. umanib na pinuno.
Paghahanap sa Reino
delos Crystales. PINUNO 1 Ang pagtakas
bahagi 1
Pangunahing PINUNO 2 Ang pagtakas
Katanungan: Bilang isang bahagi 2
kabataang sawi sa PINUNO 3 Ang pagbabalik
pagmamahal ng kapatid, ni Don Juan,B1
nanaisin mo bang PINUNO 4 Ang pagbabalik
hanapin ang pag-ibig sa ni Don Juan,B2
ibang tao o ang pag-ibig
mula sa pamilya?
B. Paghabi Sa Gamit ang inihandang Gamit ang PPT at LCD Itatalaga ng guro sa apat na Hahatiin ng guro ang klase
Layunin Ng Aralin powerpoint presentation Projector, ipakikita ng guro sulok ang apat na pangkat. sa dalawa:
sa kabanata: Pagdating ang tungkol sa Magkakaroon ng round
sa Reino delos Crystales karagdagang Gawain sa table discussion. Donya Maria Blanca
at Ang Pitong Utos ng nakaraang pagkikita: Vs.
hari Sa bawat table (pinuno), sila Donya Juana
ipapakita ng guro ang Ano ang huling hatol ni
Pagpapangkat ay batay
bibigyan ng mgana
sa bilang
mga layunin. Haring Salermo?matatamo., mag-aaral
mahahalagang datosngna
ang pipili
nakuha
pinuno.mula sa binasang
Papangkatin ng guro ang bahagi ng kabanata.
klase sa apat (4). Mga Bawat table (pinuno) ay
mag-aaral ang pipili ng bibigyan ng limang (5)
pinuno. Isang tanong, isang sagot,
minute maymagturo.
upang kaukulang
puntos
Malaya ang mga kapangkat
Sa bawat pagsagot, na magtanong. Matapos
bibigyan ang bawat ang limang minute, ang mga
pangkat ng kaukulang kamag-aral ay pupunta sa
puntos. Magtatalaga ng susunod na table.
tagapuntos ang bawat Kinakailangang magtala ang
pangkat. Ilalagay sa mga kamag-aral na ipapasa
Talaan ng mga Puntos matapos ang Round Table
ang mga nakuha. Discussion.
Ang pangkat na magulo Pamantayan sa Pagtatala
at hindi nakikiisa sa mga Kalinisan
Gawain ay babawasan 2
ng puntos. Kawastuhang
Panggramatika 5
Gagamit ang klase ng Kaangkupang Teknikal
Panukatan sa 3
Pangkatang KABUUAN
Pagmamarka. 10
C. Pag-Uugnay Ng Gamit ang powerpoint Tatawag ang guro Bibigyan ang klase ng
Mga Halimbawa Sa presentation at LCD sampung (10) mag-aaral labinlimang(15) minute
Bagong Aralin Projector, magpapakita upang ibahagi ang upang i-ugnay-ugnay ang
ang guro ng mga kanilang kasagutan. kani-kanilang argumento.
larawang kanilang
pagninilayan na
mayroong kaugnayan sa Pagbibigay pagkakataong sa bawat
kung ano ang maaaring pangkat na sumagot sa mga katanungan
sumunod na pangyayari upang maipamalas ng pantay-pantay na
batay sa mga larawan. pagkakataon.
Tatawag ang guro ng
mga mag-aaral mula sa
iba’t ibang pangkat.
Kinakailangang
magpaunahan sila ng
pagtaas ng kamay. Kung
sino ang mauuna ang
siyang bibigyan ng
pagkakataong sumagot.
D. Pagtalakay Ng Gamit ang PPT at LC Matapos ang Round Table,
Bagong Konsepto Projector, ilalahad ng tatawagin ng guro ang mga
At Paglalahad Ng guro ang kahulugan ng piling mag-aaral na
Bagong Kasanayan paghihinuha. magbabahagi ng kanilang
#1 kasagutan.
Nakabatay ang kanilang
sagot sa mabubunot na
numero.
E. Paglalahad Ng Sa bahaging ito, Magkakaroon ng DEBATE
Bagong Konsepto magbibigay ang bawat ang klase. Narito ang
At Paglalahad Ng pangkat ng paghihinuha Pamantayang gagamitin:
Bagong Kasanayan sa mga larawang may
#2 kaugnayan sa PANUKATAN SA DEBATE
tatalakaying kabanata. Relatibong Argumento
Narito ang pamantayang 50%
susundin: Panghihikayat
30%
Kaangkupan 3 Inilaang oras
Paglalahad 3 20%
Kalinisang Pang- KABUUAN
entablado 2 100%
Lakas ng Boses 3
Impak sa Madla 2
Oras ng Presentasyon 2
KABUUAN 15
F. Paglinang Sa Sa pamamagitan ng inihandang Magbibigay ang guro ng Narito ang pamantayan sa
PPT at LC Projector, tatalakayin
Kabihasnan (Tungo ng klase ang mga mahahalagang pagsusulit pangnilalaman. pagbabahagi:
Sa Formative pangyayari mula sa akda. Ang Gagamit ng inihandang MGA PATNUBAY SA
Assessment)#3 bawat pangkat ay gagawa ng Tala hyperlinked PPT at LCD PAGMAMARKA NG
ng Mahahalagang pangyayri na
ipapasa sa guro matapos ang Projector. GAWAING PAGSASALITA
talakayan. NArito ang inihandang (Hinalaw sa Pag-aaral ni
pamantayan: Sario: 2003)
Kalinisan 2
Kawastuhang Panggramatika 5 Bokabularyo
Kaangkupang Teknikal 3 5
KABUUAN
10
Paglalahad ng Ideya
5
Nilalaman
5
KABUUAN
15
G. Paglalapat Ng Matapos ang bawat Bibigyang pagkakataon ng
Aralin Sa Pang presentasyon, guro ang klase na
Araw-Araw Na magbibigay ang guro ng magbigay ng
Buhay mga sumusunod na pinakanagustuhan nitong
tanong: sa pitong (7) utos ni Haring
1. Kung ikaw si Don Salermo.
Juan, gagwin mo rin ba
ang pamamaraan niya ng
pagkuha ng atensyon kay
Donya Maria Blanca?
2. Kapag nanliligaw,
dapat bang gawin moa
ng lahat kahit ang kapalit
nito ay iyong buhay?
3. Ano marahil ang
nagging pinakamatibay
na baluti ni Don Juan
upang pagtagumpayan
ang lahat ng pagsubok ni
Harin Salermo?
4. Kapani-paniwala ba
ang mga pangyayari sa
kabanata? Saan mo ito
maiuugnay sa tunay na
buhay?
5. Bilang isang
magulang, nararapat
bang kilatisin muna ang
sinumang nais
manghimasok sa buhay
ng anak?
H. Paglalahat Ng Sa pamamagitan ng Tatawag ang guro ng
Aralin malayang talakayan, isang (1) magbibigay ng
ipapakita ng guro sa paglalagom ng argumento
pamamagitan ng PPT at sa bawat panig.
LCD projector ang mga
sumusunod na pahayag
na siyang ipaliliwanag ng
klase:
1. Ipaliwanag: Kapag
gusto, maraming paraan.
Kapag ayaw, maraming
dahilan.
2. Ipaliwanag: Laging
kapakanan ng anak ang
iniisip ng magulang.

I. Pagtataya Ng Magbibigay ang guro ng


Aralin 10 bilang ng Pagtatayang
Kombensyonal (Tama o
Mali) tungkol sa kabanata
na ipapakita niya sa
pamamagitan ng PPT at
LCD Projector.
Bibilangin ng bawat Isang tanong, isang sagot, may kaukulang
pangkat ang kabuuan ng puntos
puntos. Ibibigay ng guro
ang karampatang
bahagdan sa bawat
puntos:

Ipapasa ng mga mag-


aaral sa guro ang
naitalang impormasyon.

BLG. Ng ISKOR
BAHAGDAN
16-20 98%
11-15 95%
6-10 90%
1-5 85%
J. Karagdagang Sa kalahating papel na Pipili ang guro ng apat na Sa kalahating papel,
Gawain Para Sa pahiga, sagutin: mag-aaral na bibigyan ng ipasasagot ng guro ang
Takdang-Aralin At Ano ang nagging huling kopya ng sumunod na tanong na:
Remmediation hatol ni Don Salermo? kabanata. Babasahin ito at Sino ang karapatdapat sa
magtatala ng mga pag-ibig ni Don Juan? Si
mahahalagang Donya Maria Blanca o si
impormasyon mula sa Donya Juana? Magbigay ng
kabanata. tatlong (3) patunay.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang Ng Mga 95% 99% 91% 100%
Mag-Aaral Na
Nakakuha Ng 80%
Sa Pagsususlit.
B. Bilang Ng Mga 5% 1% 9% 0%
Mag-Aaral Na
Nangangailangan
Ng Iba Pang
Gawain Para Sa
Remediation.
C. Nakatulong Ba 36 mag-aaral 40 mag-aaral 29 mag-aaral 36 mag-aaral
Ang Remmedial?
Bilang Ng Mag-
Aaral Na
Nakaunawa Sa
Aralin.
D. Bilang Ng Mag- 2 mag-aaral 1 mag-aaral 3 mag-aaral 0
Aaral Na
Magpapatuloy Ng
Remediation.
E. Alin Sa Mga Pangkatang Gawain Hyperlinked na Malayang talakayan sa Malayang pagdedebate
Istratehiyang Pagsasanay pamamagitan ng Round
Pagtuturo Ang Table Discussion
Nakatulong Ng
Lubos? Paano Ito
Nakatulong?
F. Anong Suliranin Pagtukoy sa unang Teknikal na Problema Paghikayat sa mag-aaral na Ingay ng Klase dala ng
Ang Aking nagtaas ng kamay. magsilat nang may malakas kanilang emosyon
Naranasan Na na boses
Solusyonan Sa
Tulong Ng Aking
Punongguro At
Superbisor?
G. Anong Hyperlinked quiz bowl Hyperlinked na MGA PATNUBAY SA Pamantayan sa Debate
Kagamitang method. Pagsasanay PAGMAMARKA NG
Panturo Ang Aking GAWAING PAGSASALITA
Nabuo Na Nais (Hinalaw sa Pag-aaral ni
Kong Ibahagi Sa Sario: 2003)
Aking Kapwa
Guro?
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Inapurbahan ni:

LORENEL S. INTERINO SANDY A. SALDIVAR NELSON L. ESPAÑO


Filipino 8 OIC Secondary Principal II

You might also like