You are on page 1of 11

School: San Nicolas Elementary Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: Mary Grace B. Yañez Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 3-7, 2019 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Nagagamit nang wasto ang mga Nakikinig at nakikilahok sa Nababasa nang may kasanayan ang Nagagamit ang kaalaman at Nasasagutan ang inihandang
pagbati at magagalang na talakayan ng pangkat o klase mga salita sa unang kita na naayon kasanayan sa pagbaybay sa pagsusulit ng may 85% na antas
pananalita ayon sa sitwasyon. tungkol sa tekstong napakinggan. sa baitang o antas. pagsulat ng mga salita na ng pagkatuto
Naibibigay ang kahulugan ng mga Nagagamit ang kaalaman sa paraan naaayon sa baitang o antas.
salita sa pamamagitan ng kilos at ng pagbaybay ng mga salita sa
pahiwatig ng teksto. pagbasa.
Nakapagbibigay ng hinuha sa
mangyayari sa kuwento.
Naipakikita ang pagkaunawa sa
teksto sa pamamgitan ng
pagsagot sa mga literal at mas
mataas na antas na tanong.
Nababalikan ang mga
mahahalagang detalye tungkol sa
napakinggang kuwento.
Naipakikita ang kawilihan sa
pakikinig at pagbasa ng kuwento
sa pamamagitan ng matamang
pakikinig at pagbibigay ng
komento o reaksyon.
A.Pamantayang demonstrates understanding and possesses developing language demonstrates the ability to read demonstrates the ability to
Pangnilalaman knowledge of language grammar skills and cultural awareness grade level words with sufficient formulate ideas into sentences
(Content Standards) and usage when speaking and/or necessary to participate accuracy speed, and expression to or longer texts using
writing. successfully in oral support comprehension conventional spelling.
communication in different
contexts.
demonstrates knowledge of and
skills in word analysis to read,
write in cursive and spell grade
level words.
demonstrates understanding of
grade level narrative and
informational texts.
demonstrates positive attitude
towards language, literacy, and
literature.
B.Pamantayan sa Pagganap speaks and writes correctly and uses developing oral language to reads with sufficient speed, uses developing knowledge and
(Performance Standards) effectively for different purposes name and describe people, accuracy, and proper expression in skills to write clear and coherent
using the basic grammar of the places, and concrete objects and reading grade level text. sentences, simple paragraphs,
language. communicate personal and friendly letters from a
experiences, ideas, thoughts, variety of stimulus materials.
actions, and feelings in different
contexts.
applies word analysis skills in
reading, writing in cursive and
spelling words independently.
uses literary and narrative texts
to develop comprehension and
appreciation of grade level
appropriate reading materials.
values reading and writing as
communicative activities.
C.Mga Kasanayan sa Identify and use naming words Participate actively during story Read aloud grade level text with Express ideas through poster
Pagkatuto. Isulat ang code in sentences. reading by making comments an accuracy of 95 - 100%. making (e.g. ads, character
ng bawat kasanayan MT2GA-Ia-2.1.1 and asking questions using MT2F-I-a-i-1.4 profiles, news report, lost and
(Learning Competencies / complete sentences. found) using stories as
Objectives) MT2OL-Ia-6.2.1 springboard.(These writing
Read a large number of activities are scaffold by the
regularly spelled multi-syllabic teacher.)
words. MT2C-Ia-i-1.4
MT2PWR-Ia-b-7.3
Note important details in grade
level narrative texts: a.
character b. setting c. plot
(problem and resolution)
MT2RC-Ia-b-1.1.1
Express individual choices and
taste for texts
MT2ATR-Ia-c-5.1
II. NILALAMAN Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Lingguhang Pagsusulit
UNANG LINGGO UNANG LINGGO UNANG LINGGO UNANG LINGGO
Nais at Di Nais Nais at Di Nais Nais at Di Nais Nais at Di Nais
III. KAGAMITANG Predition chart, character map, Predition chart, character map, Predition chart, character map, Predition chart, character map,
PANTURO venn diagram, kuwento, diyalogo venn diagram, kuwento, diyalogo venn diagram, kuwento, diyalogo venn diagram, kuwento,
diyalogo
A.Sanggunian Curriculum Guide 2016 sa Curriculum Guide 2016sa Curriculum Guide 2016 sa Mother Curriculum Guide 2016 sa
Mother Tongue pahina 83-84 Mother Tongue pahina 83-84 Tongue pahina 83-84 Mother Tongue pahina 83-84
2-3 3-8 8-9 9-10 10-11
1.Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2.Mga pahina sa 3-5 5-7 8 9
Kagamitang Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Kuwento: “Unang Araw ng Kuwento: “Unang Araw ng Kuwento: “Unang Araw ng Kuwento: “Unang Araw ng
Panturo Pasukan” Pasukan” Pasukan” Pasukan”
Akda nina: Grace Urbien- Akda nina: Grace Urbien- Akda nina: Grace Urbien- Salvatus Akda nina: Grace Urbien-
Salvatus Salvatus Rianne Pesigan-Tinana Salvatus
Rianne Pesigan-Tinana Rianne Pesigan-Tinana Babylen Arit-Soner Rianne Pesigan-Tinana
Babylen Arit-Soner Babylen Arit-Soner Awit: “Magandang Umaga” Babylen Arit-Soner
Awit: “Magandang Umaga” Awit: “Magandang Umaga” Diyalogo: “Diyalogo sa pagitan nina Awit: “Magandang Umaga”
Diyalogo: “Diyalogo sa pagitan Diyalogo: “Diyalogo sa pagitan Lina at Marlon Diyalogo: “Diyalogo sa pagitan
nina Lina at Marlon nina Lina at Marlon nina Lina at Marlon

IV:PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa 1. Panimulang Gawain 1.Paghahawan ng Balakid Balik-aral Balik-aral Pagtataya: Gamit ang iyong
nakaraangaralin at / o Ipaawit ang awit ng pagbati sa 1.1. malaglag Magkaroon ng balik-aral tungkol sa Ipasulat ang pangalan ng mga sagutang papel, isulat ang letra
pagsisimula ng bagong tono ng “Paru-parong Bukid” Baka malaglag ang mga gamit kuwentong, “Unang Araw ng bata. ng wastong sagot.
aralin gamit ang istratehiyang niya dahil bukas ang kaniyang Pasukan” Itanong kung papano nila ito 1. Isang hapon nasalubong ni
pagmomodelo, paggabay at bag. Akda nina Babylen Arit-Soner, isinulat. Karen ang kanyang kaibigan na si
malayang pamamaraan. 1.2. Punongguro Grace Urbien-Salvatus, at Rianne P. Rosa. Ano ang sasabihin niya?
Magandang umaga po Si Gng. Santos ay isang Tiñana a. Magandang umaga Rosa.
Mahal naming guro punongguro. Siya ang b. Magandang tanghali Rosa.
Kami‟y bumabati namamahala sa paaralan. c. Magandang hapon Rosa.
Magandang umaga po
Kami ay nakahandang
Magbasa‟t magsulat
Buong pusong bumabati
Magandang umaga po

B.Paghahabi sa layunin ng Pagganyak 2. Pagganyak 2. Pagganyak 2. Pagganyak 2. Nabangga ni Lisa ang gamit na
aralin Itanong kung ano ang Pag-usapan ang gusto at ayaw na Ilahad at ipakanta ang awit. Ipakita ang mga lagayan ng mga dala- dala ni Ben nang hindi
naramdaman ng mga bata prutas ng mga bata at bakit. Adaptation from the Tune of sabon, noodles, toothpaste, sinasadya.
habang umaawit at kung anong Itanong din kung nakatulong na “Where is Thumbman?” shampoo, atbp. a. Maraming salamat Ben.
pagbati ang ginamit dito sila sa ibang tao, kailan, sino, Guro: Magandang umaga (2x), sa Ipasabi ang ngalan ng bawat isa. b. Paumanhin Ben.
paano, ano ang kanilang inyo (2x) Ipabasa ang ngalan ng bawat c. Walang anuman Ben.
naramdaman, at bakit. Kumusta kayo (2x) isa. 3. Nagpunta sina Mario at Luisa
3. Pagganyak na Tanong Mag-aaral: Mabuti po (2x) Ipabasa nang pabaybay. sa Mall.Gustong bumili ng krayola
Ilahad ang mga tanong na nasa Ipasulat ang ngalan ng bawat isa ni Luisa, notbuk naman ang nais
Prediction Chart. Ipahula ang sa pisara. bilhin ni Mario. Ano ang gustong
sagot sa mga tanong at isulat sa Ituro ng guro ang wastong bilhin ni Luisa?
hanay ng Hulang Sagot. Sabihin pagsulat ng bawat salita. a. krayola
nabaalamin nila ang tunay na Ipagaya ang wastong pagsulat b. lapis
nangyari pagkatapos basahin ang sa mga bata. c. notbuk
kuwento . Itanong kung papaano isinulat
ang ngalan ng mga bagay.

C.Pag-uugnay ng mga Paglalahad/Pagmomodelo 1. Basahin ang kuwento nang Paglalahad Paglalahad 4. Kumain ng maraming hilaw na
halimbawa sa bagong aralin Basahin ang diyalogo sa LM sa tuloy-tuloy. Ipabasa ang mga magagalang na Ipabasa muli ang mga mangga si Jose.Mayamaya,
pahina 3 2. Basahin muli nang may pananalita sa LM sa pahina 8 magagalang na pananalita at umiyak siya hawak ang tiyan.
Basahin. paghinto at interaksyon ang Basahin nang may wastong tono at pagbati na nasa chart. Ipagaya Bakit kaya?
Nagkasalubong sa paaraalan sina kuwento sa pahina sa LM sa ekspresyon ang wastong pagsulat sa mga a. Nalulungkot siya.
Lina at Marlon. pahina 5 ang magagalang na pagbati at bata. b. Busog na busog siya.
Narito ang usapan nila. Unang Araw ng Pasukan pananalita. c. Sumasakit ang tiyan niya.
Lina: Magandang umaga, Akda nina Babylen Arit-Soner, Magandang umaga po Paumanhin 5. Basahin sa iyong sarili ang mga
Marlon. Grace Urbien-Salvatus, at po. salita. Kopyahin sa sagutang
Marlon: Magandang umaga rin Rianne P. Tiñana Magandang tanghali po papel ang naiibang salita.
naman sa iyo Lina. Maramingsalamat po paumanhin panauhin paumanhin
Lina: Kumusta ka ? Magandang hapon po Makikiraan paumanhin
Marlon: Mabuti naman. po
Maraming salamat. Ikaw, Kumusta po. Wala pong anuman.
kumusta ka?
Lina: Mabuti rin naman.
Marlon: Paalam na Lina. Unang araw ng klase. Maagang
Lina: Paalam, Marlon pumasok si
Mina sa paaralan. “Aalis na po
ako inay” paalam
ni Mina sa kaniyang nanay.” Heto
ang manggang
hinog na gusto mong prutas”
wika ng nanay kay Mina.
“Salamat po inay” wika ni Mina.
“Ayaw
mo ba talaga ng atis?” tanong ng
nanay. “Ayaw
ko po inay. Kahit matamis ang
atis ay marami po
namang buto ito.” sagot ni Mina.
“Sige, ingat ka
sa daan anak,” bilin ng nanay kay
Mina. “Opo
nanay. Salamat po!” wika ni
Mina.

“Magandang umaga po, Gng.


Santos”, bati niya. “Magandang
umaga din sa iyo, Mina”, wika ng
punong guro. Sa kaniyang
patuloy na paglalakad, napansin
niya ang isang batang lalaki na
nakabukas ang bag. Hinabol ito
ni Mina. “Bata, nakabukas ang
iyong bag, baka malaglag ang
iyong mga gamit”, ang sabi niya.
“Naku oo nga, Maraming salamat
ha!”, ang sabi ng bata. Walang
anuman”, ang nakangiting tugon
ni Mina. Masayang-masaya si
Mina dahil unang araw pa lang
ng pasukan ay nakatulong na
siya.

D:Pagtalakay ng bagong Pasagutan ang mga tanong na Pagsagot sa pangganyak na Muling basahin ang kwento. Itanong kung papaano isinulat Isulat nang wasto ang bawat
konsepto at paglalahad ng nasa LM. tanong ang ngalan ng mga bagay. salitang bibigkasin ko.
bagong kasanayan #1 Ano-anong pagbati ang ginamit Balikan ang Prediction Chart. 6. salamat 7. Umaga 8. hapon
sa diyalogo? Sagutan ang bahagi na tungkol sa 9. paalam 10. Tanghali
Kailan natin ginagamit ang tunay na nangyari. B. Pantulong na Gawain:
magandang umaga? Kumusta Paghambingin ang hulang sagot Isulat sa sagutang papel ang letra
ka? Paalam? Salamat? at ang sagot sa tunay na ng tamang sagot.
Bakit kailangan nating gamitin nangyari. 1. Kaarawan mo. Binigyan ka ng
ang mga ito? Itanong ang dahilan kung bakit iyong ate ng regalo.
Ano-ano pang pagbati ang pareho o hindi pareho ang sagot. a. Maraming salamat, Ate.
ginagamit natin? Pagsagot sa mga tanong: b. Walang anuman, Ate.
Halimbawa ay sa hapon? Sa c. Paumanhin, Ate.
tanghali? Sa gabi? Kapag di 2. Papasok ka na sa paaralan.
sinasadya ay nakasakit ka ng a. Paalam na po, nanay/tatay.
kapwa? Ano naman ang sinasabi b. Magandang umaga po,
kapag binigyan ka ng isang bagay nanay/tatay.
o regalo? Kapag may nag-uusap c. Paumanhin po, nanay/tatay.
at dadaan ka sakanilang pagitan?
Ano-ano ang pananalitang ito?
Isulat sa pisara ang mga
magagalang na pananalita at
ipabasa ito nang pabigkas.

E.Pagtalakay ng bagong Basahin ang sa Gawain 1 na nasa Ipagawa ang pangkatang Gawain. Itanong ang wastong paraan ng Basahin sa sarili ang mga 3. Alin ang naiibang salita?
konsepto at paglalahad ng LM sa pahina 4 Ipagawa ang pangkatang gawain pagbigkas ng mga magagalang na pangkatang salita. a. pagbubutihin b. pagbubutihin
bagong kasanayan #2 Kumuha ng kapareha. na nakasulat sa activity cards. pananalita. Lagyan ng ekis ang naiiba ang c. pagbubutihan
Magpanggap bilang a. Pangkat I: Katangian Ko, a. Ipabasa ang mga magagalang na bigkas. 4-5.Aling salita ang may tamang
Marlon at Lina. Magsanay sa Tukuyin Mo! pananalita na nasa pisara, nasa 1.salamat salamat salabat baybay?
pagbasa ng diyalogo. Gumawa ng Character Map at tsart o nasa ginupit na kartolina. salamat 4. a. tanghale b. tanghaili c.
Lina: Magandang umaga, isulat ang mga katangian ni b. Ipakita at ipabasa ang mga salita 2.umaga umupa umaga umaga tanghali
Marlon. Mina. na nasa kartolina/tsart 3.hapon kahapon kahapon 5. a. tomolong b. tumulong c.
Marlon: Magandang umaga din (High frequency words) kahapon Tomulong
naman sa iyo Lina. 4.tanghali tanghalan tanghali C. Pagpapayamang Gawain:
Lina: Kumusta ka ? tanghali Isulat sa sagutang papel ang letra
Marlon: Mabuti naman. 5.paalam paalam palaka paalam ng tamang sagot.
Maraming salamat. Ikaw, 1. Alin ang nagpapakita ng
kumusta ka? . magalang na pananalita?
Lina: Mabuti rin naman. a. Pahiram ng walis, Aling Maring.
Marlon: Paalam na Lina. b. Pangkat II: Nais at Di-nais b. Maaari po bang makahiram ng
Lina: Paalam, Marlon. Iguhit ang hinog na mangga at walis, Aling Maring?
atis. Ihambing ang katangian ng c. Kailangan ko ng walis. Pahiram
mga ito gamit ang Venn Diagram. Aling Maring.
c. Pangkat III: Sabi mo, Sabi ko 2. Dumating ang kaibigan ng
Gumawa ng Comic Strip ng iyong tatay. Ano ang iyong
naging pag-uusap nina Mina at sasabihin?
ng punongguro. a. Wala dito si tatay.
d. Pangkat IV: Artista Ka ba? b. Diyan ka lang sa labas at
Isadula ang bahaging ito ng tatawagin ko si tatay.
kuwento. c. Tuloy po kayo. Tatawagin ko po
Sa kaniyang patuloy na si tatay.
paglalakad, napansin ni Mina ang 3-5. Magdikta ng 3 salita mula sa
isang batang lalaki na nakabukas napag-aralang High
Frequency Words.
ang bag. Hinabol niya ito. “Bata,
nakabukas ang iyong bag, baka
malaglag ang iyong mga gamit”,
ang sabi niya. “Naku oo nga,
Maraming salamat ha!”, ang sabi
ng batang lalaki. “Walang
anuman”, ang nakangiting tugon
ni Mina.
F.Paglinang sa kabihasaan Gawain 2 pahina 5 sa LM a. Sino ang pangunahing tauhan Muling ipabasa ang kwento.
( Leads to “Teleserye ng Magagalang na sa kuwento?
Formative Pananalita” Ano-ano ang kaniyang
Assessment ) Bumuo ng tatlong pangkat. katangian?
Magpakita ng sitwasyon na Pakinggan natin ang pag-uulat ng
gumagamit ng Pangkat I.
magagalang na pananalita: Bakit ninyo nasabi na mabait
Pangkat I: Sa /magalang si Mina?
umaga/tanghali/gabi Saan ba nagyari ang kuwento?
Pangkat II: Kapag di sinasadya ay Ano naman ang masasabi ninyo
nakasakit sa nanay/punongguro ni Mina?
ng kapwa. b. May gusto at ayaw na prutas si
Pangkat III: Kapag nagawan ka ng Mina.Ano kaya
mabuti ng ito?Pakinggan at panoorin natin
iyong kapwa ang Pangkat II.
Bakit kaya gusto ni Mina ang
mangga?
Ikaw ano ang gusto mong
prutas? Bakit?
Ano naman ang ayaw mong
prutas? Bakit?
Pare-pareho ba ang gusto/ayaw
ninyong prutas?
Ano ang masasabi ninyo sa
inyong gusto at ayaw?
(Iba-iba ang gusto at ayaw ng
bawat bata/tao.)
c. Anong pagbati ang ginamit ni
Mina?
Ano ang naging tugon ng
punongguro?
Tingnan natin kung wasto ang
sagot ninyo.
Pakinggan natin ang Pangkat III.
Bukod sa pagbati ano pang
magagalang na pananlita ang
narinig ninyo sa kuwento?
Ginagamit nyo rin ba ang mga
ito? Kailan?
d. Ano ang napansin ni Mina sa
kaniyang paglalakad?
Ano ang kaniyang ginawa?
Panoorin ang Pangkat IV.
Tama ba ang ginawa ni Mina?
Bakit?
Tama ba na magpasalamat ang
bata kay Mina?Bakit?
Kailan pa kayo nagpapasalamat
at kanino?

G.Paglalapat ng aralin sa Papasok ka sa inyong silid-aralan Tumingin sa paligid ng silid-aralan.


pang araw-araw na buhay nang hindi sinasadya ay Basahin ang mga salitang makikita
nabangga mo ang iyong kaklase. ninyo.
Ano ang iyong gagawin o
sasabihin sa kaniya?
H.Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang magagalang na Paglalahat Paano binabasa ang mga salita? Paano naman ang wastong
pananalita at pagbati ang ating Paano ninyo naunawaan ang Basahin ang mga dapat tandaan sa paraan ng pagsulat ng mga
ginagamit? kuwento? LM sa pahina 8 magagalang na pagbati at
Kailan natin ginagamit ang mga Ipabasa ang Tandaan. Bigkasin ang magagalang na pananalita?
ito? TANDAAN: pagbati at pananalita nang may Isinusulat ang mga
Basahin ang dapat tandaan sa Mauunawaan ang kuwento sa wastong tono, ekspresyon, at magagalangna pagbati at
LM. pamamagitan ng pagsagot sa pagpapangkat ng mga pantig at pananalita nang may wastong
May magagalang na pananalita mga tanong at pagbibigay ng salita. bantas, espasyo ng mga letra at
at pagbati na ginagamit sa iba‟t detalye tungkol dito.Ang Isinusulat ang mga magagalang na salita.
ibang sitwasyon tulad ng: pagbibigay ng hinuha,komento o pananalita nang may wastong
1. Magandang reaksyon ang magbibigay bantas, espasyo ng mga letra, at
umaga/tanghali/hapon kahulugan at ugnayan sa buhay. salita.
gabi. Paghihinuha ang tawag sa
2. Kumusta ka? pagbibigay ng hula sa maaaring
3. Maraming salamat. mangyayari ayon sa kahihinatnan
4. Wala pong anuman. ng isang sitwasyon.
5. Makikiraan po.
6. Paalam na po.
I.Pagtataya ng Aralin Kumuha ng kapareha at gumawa Basahin ang tula sa Gawain 3 sa Basahin sa sarili ang mga
ng usapan na gumagamit ng LM at ipagawa ang pangkatang pangkatang salita.
magagalang na pagbati o gawain. Lagyan ng ekis ang naiiba ang
pananalita. Ang Gusto Ko! bigkas.
Akda ni Agnes Guevara Rolle 1.salamat salamat salabat salamat
Nais kong tumulong sa tuwi- 2.umaga umupa umaga umaga
tuwina 3.hapon kahapon kahapon
Sa mahal kong ina at mahal kong kahapon
ama 4.tanghali tanghalan tanghali
Ang gawaing bahay na kayang tanghali
kaya na 5.paalam paalam palaka paalam
Ako ang gagawa at hindi na sila.
Pagbubutihin ko rin itong pag-
aaral
Ng ang pera at oras ay hindi
masayang
Ako rin ay magiging mabuting
mamamayan
Ng minamahal kong lugar na
tirahan.
Wastong pag-uugali ay
isasabuhay
Tulad ng pagtatapon ng basura
sa bakuran
Halaman at hayop na
ikinabubuhay
Pagyayamanin ko at aalagaan.

J.Karagdagang Gawain para


sa takdang- aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80%
na nakakuha ng 80% sa above above above 80% above above
pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
pang gawain para sa remediation remediation remediation remediation remediation
remediation
C.Nakatulong ba remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
nakaunawa sa aralin. the lesson the lesson the lesson the lesson the lesson
D.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa require remediation require remediation require remediation to require remediation require remediation
remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo ang nakatulong ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
ng lubos ?Paano ito ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
nakatulong? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in in Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F.Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
na solusyon sa tulong ng __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
aking punong guro at __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
suberbisor? Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
used as Instructional Materials used as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G.Anong kagamitang The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
panturo ang aking nadibuho delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to:
na nais kong ibahagi sa mga ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
kapwa ko guro? ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in in Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

You might also like