You are on page 1of 8

DEPARTMENT OF EDUCATION

Salog Elementary School


Salog, Goa, Camarines Sur

LESSON PLAN
FOR
COT

CATHRINE B. ORTUA
T-1
BANGHAY ARALIN
PAKITANG-TURO (DECODING)

I. Layunin
a) Nakikita ang tunog na /m/ at ang hugis nito;
b) Nasasabi ang unang tunog ng mga larawang ibibigay; at
c) Nasusulat ang Malaki at maliit na letrang Mm

II. Nilalaman
a) Paksang Aralin: PAGKILALA SA LETRANG Mm
b) Kagamitang Panturo:
Mga larawan, kwento, worksheets, powerpoint presentation,
audio (tunog Mm)

III. Pamamaraan
a) Panimula
1. Ano ang tunog ng letrang Mm?
(awit) video

2. Ano ang tunog ng titik Mm?


(awitin at isayaw) video
3. Pagpapakilala ng paksa
-Mga bagay na nag-sisimula sa letrang Mm
(i-tanong sa mga bata)

b) Pagmomodelo
 Isa-isahin ang unang tunog ng mga larawan at
sabihin: Ang unang tunog na naririnig ko sa salitang
Manika ay /Mm/. Ulitin ng dalawang beses o higit pa
kung kinakilangan.

 Sabihin: Narito pa ang mga larawang nag-sisimula o


nag-uumpisa sa tunog na /Mm/
 Sabihin: Ngayon, kayo naman, ibibigay ko ang
pangalan ng larawan at ibigay ninyo ang unang tunog.
(Maari itong gawin sa pamamaraang whole group at
small group.)

 Sabihin: Ang tunog na /Mm/ ay tinatawag na letrang


Mm. (video presentation)

 Sa pag-sulat ng malaking letrang Mm, sinusunod ang


pattern na ito. (Maaaring ipasulat sa hangin, sa papel,
sa palad, o sa likod ng mag-aaral.) Imomodelo muna
ng guro ang tamang pag-sulat nito, gamit ang bilang.
(video presentation)
c) Ginabayang Pagsasanay
d) Malayang pag-sasanay
IV. Pag-sasanay
V. Takdang Aralin

You might also like