You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 PAARALAN TALUMPOK PROPER ELEMENTARY SCHOOL BAITANG 3

PANG ARAW – ARAW NA TALA SA GURO MARIA CRISELDA L. UMALI


PAGTUTURO
PETSA September 7, 2022 MARKAHAN 1st

ESP ENGLISH ARALING PANLIPUNAN MATHEMATICS MTB-MLE


I. LAYUNIN Nakasusunod sa mga Naipapaliwanag ang kahulugan ng Recognizes ,reads amd writes Uses the correct counters for
Read phrases, sentences and mg asimbolo na ginagamit sa mapa
pamantayan /tuntunin ng mag- money in symbols and in words mass nouns(ex. A kilo of meat)
short short e a i o u words in cvc sa tulong ng panuntunan
anak through php 1000 in pesos and
pattern
centavos
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- unawa sa Demonstrates understanding Nakipapamalas ang pang unawa sa Visualize numbers up to 10000 with
kahalagahan ng sariling kakayahan kinalalagyan ng mga lalawigan sa emphasis on numbers 10001-10000
sa iba’t ibang pamamaraan nang
of speech cues to clear rehiyong kinabibilanagan ayon sa
may tiwala, katapatan, at katatagan expressions of ideas katangiang heograpikal nito
ng loob.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang iba’t ibang Uses speaking skills amd Nakapaglalarawan ng pisikal na Is able to recognize nd
patunay na pangangalaga at pag kapaligiran ng mga lalawigan sa represent , ordinal numbers up to
iingat sa sarili
strategies appropriately to
rehyong kinabibilangan gamit ang 100th in various forms anc
communicate ideas in varied
mga batayangimpormasyon tungkol contexts
theme-base task sa direksyon , lokasyon populasyon
at pagga,it ng mapa
C. PAMANTAYAN SA PAGKATUTO Nakasusunod sa mga EN3PWR-Ia b 7 Nasususuri ang katangian ng Recognizes ,reads amd writes
(Isulat ang code ng bawat pamantayan /tuntunin ng mag- populasyon ng iba’t ibang money in symbols and in words
kasanayan)MELC anak pamayanan sa sariling lalawigan through php 1000 in pesos and
batay sa a. Edad b. Kasarian c centavos
etnisidad at relihyon
II. NILALAMAN
KAtangian ng Populasyon ng Recognizing reading and writing
Pagsunod sa Read phrases, sentences and
iba’t ibang pamayanan sa sariling money in symbols and in words
pamantayan/untunin ng mag- short short e a i o u words in cvc Correct counters for Mass Noun
lalawigan batay sae dad , through 1000 in pesos and
anak pattern
kasarian, etnisidad at relihiyon centavos
IV. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
1. Pahina sa gabay ng guro MELC, Edukasyon sa PAgpapakatao MELC page 132 Ap 3LAR –la 1 M3NS-lc-16.3 MT3G-la-c-1.2.1
G3 Q1 PIVOT BOW R4QUBE, EN3PWR –lai- b 7 MELC page 33 Page 206
pahina 198;page 70
Curriculum
2. Pahina sa kagamitan ng ESP pgae LM LM page PIVOT page 13-16 PIVOT page_18-19 PIVOT page __18-19
mag-aaral Module page 14-18 Lm page__23-24,252729_
3. Pahina sa teksbuk LM page Lm page LM page LM page__45-48 Lmpage__23-29
Module page ___27-30
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal learning video video video Video Video
resources
B. Iba pang kagamitang panturo
V. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula sa bagong
aralin.

Video
B. Pagtalakay ng bagong See Lm page__ See module page 27 See module page__16 See page LM 44 See module page __18
konsepto at paglalahad ng Module page 17 Module page 18 Lm page__23-24 25
bagong kasanayan #1
C. Pagtalakay ng bagong See Lm page__ See LM page See module page 16 See page module__18 LM page_25_27
konsepto at paglalahad ng Modue page 17
bagong kasanayan #2
See page __ LM Module page 28 See page Lm See module page 19 LM page__28
Paglinang sa Kabihasaan Module page 17 Module page 16 worksheet
D. (Tungo sa formative
assessment)

E. Paglalahat ng Aralin _
F. Pagtataya ng Aralin See Lm page Dictation /spelling Module page 16 See page module 19 Module page__19
Reading by the individual LM page47

G. Karagdagang gawain para sa .


takdang-aralin at remediation
1. MGA TALA
2. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral n
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magpaaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong n g aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo an
g aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like