Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan 9
Lesson Plan 9
Layunin
B. Sanggunian https://tl.wikipedia.org/wiki/Sanaysay
III. Istratehiya
A. Panimulang Gawain
• Pagbati
• Panalangin
• Pagtatala ng Liban
B. Panlinang na Gawain
Pagbabalik-Aral
Ang Guro ay magtatanong patungkol sa paksang tinalakay noong
huling pagtitipo. (Anekdota)
Pagganyak
Ang Guro ay magpapakita ng larawan at tutukuyin ng mga mag-
aaral kung ano ang kanilang napansin ukol dito.
A. Aktibiti
B. Analisis
Di-pormal
Ang sanaysay na di-palana na tinatawag din na personal o palagayan ay
mapang-aliw, nagbibigay-lugod sa pamamagitan ng pagtatalakay sa
mga paksang karaniwan, pang araw-araw at personal. Idinidiin dito ang
mga bagay-bagay, mga karanasan, at mga isyung bukod sa nababakas
ang personalidad ng may-akda ay maaring makiramay o maging
sangkot ang mambabasa sa kanyang pananalita at parang nakikipag-
usap lamang ang may-akda sa isang kaibigan, kaya magaan at
madaling maintindihan. Personal din ang tawag sa uring ito dahil
palakaibigan ang tono nito dahil ang pangunahing gamit ay unang
panauhan. Subhektibo ito sapagkat pumapanig sa damdamin at
paniniwala ng may-akda ang pananaw.
F. Aplikasyon
IV. Ebalwasyon
Panuto: Humanap ng kapares at bumuo ng isang sanaysay hango sa nabasang
sanaysay na “alegorya ng kuweba” ilahad ang inyong saloobin gawin ito 15
minuto.
PAMANTAYAN
Nilalaman 25%
Pagkamalikhain 25%
Mensahe 50%
V. Takdang Aralin
PAMANTAYAN
Nilalaman 25%
Pagkamalikhain 25%
Maayos na Paglalahad gamit ang 50%
mga bahagi ng sanaysay