You are on page 1of 6

MASUSING BANGHAY- ARALIN sa ARALING PANLIPUNAN

Paaralan BNHS- Baiting/ Antas GRADE 7


IMBAYAO
ANNEX
Guro ANNALYN S. Asignatura ARALING PANLIPUNAN
BELINGON ASYA PAG-USBONG NG
KABIHASNAN
Araw at Oras WEEK 10 DAY Markahan IKALAWANG MARKAHAN
3
I. Layunin:
A. Pangkabatiran: Nakikilala ang mga tanyag na babae sa Asya na
nagbigay ng kontribusyon sa paghubog ng Asyanong pagpapahalaga.
B. Saykomotor: Nakakagawa ng editoryal tungkol sa hinahangaang
babaeng Asyano na nagpapakita ng kahalagahan ng bahaging
ginagampanan ng kababaihan sa paghubog ng Asyanong
pagpapahalaga.
C. Pandamdamin: Nabibigyan ng kahalagahan ang bahaging ginampanan
ng kababaihan sa pagpapanatili ng mga Asyanong pagpapahalaga.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN: Ang mga naipamamalas ang pag-
unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan
sa paghubog ng sinaunag kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano
B. PAMANTAYANG PAGGANAP: Ang mga mag-aaral ay kritikal na
nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya, at relihiyon na
nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunag kabihasnan sa Asya at pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang Code sa bawat
kasanayan): Napapahalagahan ang bahaging ginagampanan ng
kababaihansa pagtataguyod at pagpapanatili ng mga Asyanong
pagpapahalaga AP7KSA-IIh-1.11
II. NILALAMAN
: Sinaunang Pamumuhay
 Mga Sinaunang Kababaihan sa Asya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro:
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- aaral:
3. Mga Pahina sa Teksbuk: Asya Pag-usbong ng Kabihasnan Batayang
Aklat pp 250-255
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Pangturo: Aklat, mga larawan ng mga tanyag na
kababaihan
IV. PAMAMARAAN (May vary. It depends upon the teacher. This is a
flexible part. Put time allotment in each step)
Mga Aktibidad ng Guro Mga Aktibidad ng mga Mag-
aaral
Magtatanong ang guro
 Balik- aral sa Kung ano ang nilalaman 1. Ang babae ay dapat
nakaraang ng Batas ni Hammurabi manatili na nakatira sa
aralin at/ para sa pag-aasawa ng sariling bahay.
Pagsisimula ng kababaihan. 2. Ang babaeng hindi
bagong aralin tapat sa kanyang asawa
(Reviewing ay paparusahan ng
previous kamatayan
lesson or 3. Kung mahuhuli ang
presenting the isang babae na
new lesson) nakikipagtalik sa ibang
lalaki ay pareho silang
ihahagis sa malalim na
bahagi ng ilog o dagat
4. Maaaring ipagbili ng
asawang lalaki ang
asawang babae at mga
anak nito.
A. Paghahabi sa Tatanungin ng guro ang Sasagot ang mga mag-aaral
layunin ng mga mag-aaral kung batay sa kanilang mga
aralin may kilala silang mga nakaraang kaalaman.
(Establishing a babaeng Asyano na
purpose for the kung saan ay nagpakita
lesson) ng kanilang kagalingan
sa anumang larangan.
B. Pag- uugnay Magpapakita ang guro
ng mga ng mga larawan ng mga
halimbawa sa kababaihan sa Asya na
bagong aralin naging matagumpay sa
(Presenting kanilang mga larangan:
new examples/ 1. Corazon Aquino
instances of
the new
lesson)

2. Aung San Suu Kyi


3. Megawati
Sukarnoputri

4. Indira Ghandi

(Maari pang
dagdagan ang
mga larawan
gamit ang link na
mcscapua2.blogs
pot.com at
https://www.pinter
est .it > pin

C. Pagtatalakay Tatanungin ang mga


ng bagong mag-aaral kung Sasagutin ng mga mag-aaral
konsepto at nakikilala ba nila ang ayon sa kanilang naipong
paglalahad ng mga nasa larawan at kaalaman.
bagong magbibigay ng
kasanayan #1 karagdagang
imporamasyon ang guro
tungkol sa mga larawan.
1. Corazon Aquino-
kauna-unahang
pangulo ng
Pilipinas
-iniluklok siya bilang
pangulo sa
pamamagitan ng
isang mapayapang
rebolusyon noong
Pebrero 25, 1986 at
ibinalik ang
demokrasya ng
bansa.
2. Aung San Suu Kyi-
isang
makademokrasyang
aktibista at pinuno ng
Pambansang Liga
para sa
Demokrasiya( Nation
al League for
Democracy)
3.Megawati
Sukarnoputri- Unang
babaeng naging
pangulo sa Indonesia
at nag-iisang
babaeng naging
president sa
Indonesia
4.Indira Ghandi-
Central figure of the
Indian National
Congress Party
-Ang nag-iisang
punong ministro ng
India

D. Paglinang sa Gawain: Itriad Mo


Kabihasaan Ipagawa ang mga mag- Magpapangkat-pangkat ng
aaral ng isang editoryal tatlong miyembro bawat
tungkol sa hinahangaan pangkat at gagawa ng isang
nitong babaing Asyano. editoryal.
E. Paglalapat ng Pagkatapos mabuo ang Babasahin ng napiling taga-
aralin sa pang- editoryal ay ipapabasa ulat ang nagawang editoryal
araw- araw na ito sa napiling taga-ulat
buhay ng grupo.
F. Paglalahat ng Gamit ang rubriks sa Rubriks sa paggawa ng
aralin paggawa ng editoryal editoryal
magbibigay ng komento Pamanatayan 5 3 2
ang guro sa gawain sa Organisasyon
yugto D. Nilalaman
Presentasyon
Kabuuang
epekto
Kabuuang 20
puntos
G. Pagtataya ng Pasagutan sa kalahating Sasagutan ang gawain batay
aralin bahagi ng papel (10 sa mga naipong kaalaman sa
puntos) tinalakay na paksa.
1. Sa iyong palagay,
naging mahalaga
ba ang papel na
ginampanan ng
kababaihan sa
tradisyonal na
pamayanang
Asyano?
Ipaliwanang ang
sagot.
2. Anong mga
pagpapahalag
ang ipinamalas ng
kababaihan noong
sinaunang
panahon?
H. Karagdagang Magsaliksik tungkol sa
Gawain para mga naging ambag o
sa takdang- pamana ng sinaunang
aralin at kabihasnan sa mundo.
remediation Kabihasnang Sumer
Kabihasnang Indus
Kabihasnang Shang
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag- aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag- aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong- guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like