You are on page 1of 4

Teacher (Guro) RUTH L.

LEBOSADA School (Paaralan) BURABOD ES


Date (Petsa) October 10, 2022 (Monday) Quarter (Markahan) 1st QuARTER
LESSON PLAN
Bilang ng Linggo (Week No.) EDUKASYON SA Mathematics Araling Panlipunan Filipino
Q 1 – Week 8 PAGPAPAKATAO IV-Camia 8:00 – 8:50 IV-Camia 2:20 – 3:00 IV-Tulip 11:00 – 11:50
(ESP) IV-Camia 7:30-8:00 IV-Tulip 1:30-2:20 IV-Camia 3:10-4:00
Nakapagsasagawa nang may Divide mentally 2-to-3 digit Naiisa-isa ang tatlong Naibibigay ang kasalungat na kahulugan
mapanuring pag-iisip ng numbers by 1-digit numbers pangunahing likas na yaman ng ng mga salita.
I. Learning Objectives tamang pamamaraan / without remainder using bansa F4PT-Ii 1.5
( Layunin) pamantayan sa pagtuklas ng appropriate strategies AP4AAB-Igh-10
katotohanan M4NS-Ig-52.3
EsP4PKP-Ie-g-25
Maging mahinahon sa lahat ng Thriftiness Pagyamanin natin ang ating Pahalagahan ang isang pagkakaibigan
Values Integration (KBI) bagay mga likas na yaman sa ating
bansa
Subject Matter
A.Topic Ako, Mahinahon saLahat ng Lesson 21: Dividing Mentally 2-to- ARALIN 9: Mga Pangunahing Pagbibigay ng kasalungat na kahulugan
Pagkakataon 3 Digit Numbers by 1-Digit Likas na Yaman ng Bansa ng salita
Numbers Without Remainder
B. References TG 37-40/ LM 70-76 TG 81-85/ LM 64-67 TGs 28-31LMs 67-72 TGs80-81/LMs 37, 39-40
C. Materials PPT, Video Presentation, drill cards, activity sheets, Video PPT, Video Presentation, Globo Video Lesson, papel at ballpen
Sulatang papel, bond paper, Prersentation, Multiplication and at mga mapa ng likas na yaman
kwaderno Subtraction Facts
Procedure ( Pamamaraan) ISAGAWA NATIN
1. Drill Ikaw ba ay isang batang Drill on Division Facts 1. Magpakita ng magagandang Unang Pagsusulit
(Panimulang Gawain) madaling matakot o isang larawan ng yamang-tubig tulad 1.Pagbabaybay
batang mahinahon kapag may ng ilog na may malinis na 2. Paghawan ng Balakid
nararanasang pagsubok o dumadaloy na tubig, malinis na
paghihirap sa buhay? baybay-dagat, bundok na
marami pang punong
nakatanim at pamayanan na
maayos at ang mga nakatira
doon ay masasayang nag-
uusap.
2. Review Ano ang epekto o anu ang Have a drill on basic division facts Magbigay ng mga magagandang Unang Pagsusulit
(Balik-Aral) naidudulot sa atin ang Internet? using flash cards. lugar sa ating bansa.
Ano naman ang mabuting
naidudlot nito?
3. Motivation Kung sakaling makaranas ang Are you eating carrots? . Itanong: Naranasan na ba ninyong kumain ng
(Pagganyak) iyong pamilya ng isang What do you think can carrots Ano-ano ang nakita ninyo sa hipon at biya?
matinding kalamidad, ano ang give to our body? mga larawan?
inyong gagawin? Matatakot k
aba kaagad?
4. ,Presentation Ipabasa at ipaunawa ang Present this situation to the class. Paano nakatutulong sa atin ang Pag-awit:
(Paglalahad) dayalogo sa Alamin Natin na Carrots are rich in beta-carotene mga binanggit ninyo tulad ng “Kung Tayo’y Magkaibigan”
nasa LM. Pumili ng ilang batang for valuable cancer protection. If 8 mga ilog, karagatan, at bundok? Itanong: Paano ipinakita nina Hipon at
gaganap sa usapan. average-sized carrots make a Biya ang mabuting pagkakaibigan?
medium-sized cake, how many
carrot cakes can be made with
3200 carrots?
5. Discussion Ipasagot sa mga mag-aaral ang Let the pupils work in pair. Ask 1. Ilahad ang aralin gamit ang Gawin Natin
A. (Pagtatalakay/Pagpapahalaga) mga tanong sa Alamin Natin them to think of ways to find the mga susing tanong sa Alamin Pagbasa sa Kuwento:
LM. answer. Mo sa LM, pahina67. “ Hipon at Biya”
1.Ano ang mensaheng 2. Magkaroon ng brainstorming -Ni Carla Pasis
ipinapakita sa larawan? kaugnay ng mga tanong. -Adarna
2. Ano ang pagkakaiba ng mga Tanggapin lahat 1. Paggabay sa mga mag-aaral ng
tauhan sa kwento? ng sagot ng mga mag-aaral. makagawa ng isang tanongula sa
3-4. (Tingnan ang LM, p.71) napakingang kuwento.
2. Laro: Pasahan ng tanong at pasagutin
sa paghinto ng pagtugtog ng musika.
3. Itanong:
a. Ano-anong damdamin ang ipinakita ni
Hipon?
b. Paano nila ito ipinakita sa kuwento?
c.Bakit nila ito naramdaman sa
kuwento ?
1. Activities Sino sa mga tauhan ang iyong Is dividing mentally easy? 3. Talakayin isa-isa ang mga Gawin Ninyo
(Pagsasanay) tutularan? Anong How is dividing mentally done likas na yaman ng bansa sa Pangkatang Gawain
B. Teacher to Pupils pagpapahalaga ang ipinakita using basic facts? bahaging ito. Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin
niya? Bakit? a. Yamang lupa Ninyo B, KM, ph. 39
b. Yamang mineral
c. Yamang tubig

1. Pupil to Materials Ipagawa sa mga bata ang LM 4. Bigyang-diin ang sagot ng Gawin Mo
pahina 71 mga mag-aaral na angkop sa Ipagawa ang Pagyamanin Natin, Gawin
aralin. Mo C, KM, ph 40
What basic facts should you
a. Ano ang kahulugan ng likas
remember to find each quotient?
na yaman?
360 ÷ 6 420 ÷ 7 450 ÷ 9
b. Anong mga likas na yaman
ang matatagpuan sa inyong
lugar?
2. Pupil to Pupil
3. Generalization (Paglalahat) Paano mo maipapakita ng Lead the pupils to generalize by Bakit kailangan ang Ano ang natutuhan mo sa kuwento nina
pagkamahinahon? asking: How do we divide pangangalaga sa mga likas na Hipon at Biya?
numbers mentally? yaman ng bansa?
4. Application (Paglalapat) Magbahagi ng iyong karanasan Divide the following mentally. Ano ang maaaring mangyari
kung saan nagpakita ka ng 168 ÷ 4 320 ÷ 8 kung pababayaan ang mga likas Paano mo pahahalagahan ang iyong
pagkamahinahon? 126 ÷ 3 na yaman sa inyong lugar? kaibigan?
5. Evaluation (Pagtataya) Paano ipinakita ni tatay ang Evaluation: Magtala ng limang salita mula sa
pagkamahinahon sa sitwasyon? Divide mentally. kuwentong napakinggan. Isulat sa tapa
1. 250 ÷ 10 tang kasalungat nito.
I Pasagutan ang Natutuhan Ko,
2. 4986 ÷ 9
pp. 71–72 ng LM.
3. 2052 ÷ 4
4. 2466 ÷ 6
5. 3805 ÷ 5
6. CPL/IOM 5- 5- 5- 5-
4- 4- 4- 4-
3- 3- 3- 3-
2- 2- 2- 2-
1- 1- 1- 1
7. Assigment (Takdang-Aralin) Magsulat ng iyong mga Assignment: Magdala ng mga larawan ng Magtala ng limang salita sa piniling
karanasan kung saan nagpakita Divide mentally. magagandang tanawin na binasang kuwento.
ka ng pagkamahinahon. 1. 974 ÷ 2 madalas nilang puntahan. Ibigay ang kasalungat nito.
2. 695 ÷ 5 Gagamitin ito sa susunod na
3. 150 ÷ 3 aralin.
4. 420 ÷ 7
5. 350 ÷ 5

Prepared by:
RUTH L. LEBOSADA Noted by:
Teacher MARILYN R. DIAZ
Principal II

You might also like