You are on page 1of 10

Instructional Plan in ESP 6

Pangalan ng Guro Rasel A. Goboy Petsa:


September
13,2018
Pamantayan sa
pagkatuto Nakapagpapakita ng paggalang sa ideya o suhestiyon ng kapwa.

Aralin bilang
Kowd: Kwarter: Panahong minute Baiting at seksiyon
EsP2P-IIC-7 2 50 minuto Grade-VI Pearl
Susi sa pag-
unawa upang Naipamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipag kapwa tao na may
linangin kaakibat ng paggalang at responsibilidad.

kaalaman Makapagbibigay ng magalang na ideya o suhestiyon sa kapwa.

Mga layunin kasanayan Nakapagpapatupad ng magagandang gawa sa kapwa at sa


pamayanan

Napapaninnindigan ang mga mabuting Gawain at sa pamayanan.


kaasalan Nauugali ang pagtulong sa kapwa batay sa kanilang kakayahan

Mga kagamitan Aklat sa ESP 6 , cartolina, chalk at marker


Pamaraan Metodolohiya
Gawain ng Guro Mga mag-aaral
 Magandang umaga mga mag-  Magandang umaga po titser
aaral sa ikaapat na baitang! Rasel, ikinagagalak naming
Panimulang makita ka
Gawain
 Tumayo ang lahat para sa
panalangin.  (tumayo ang lahat para sa
panalangin)

 Bago umupo kunin muna


natin ang mga nakakalat na
papel sa ilalim ng inyong mga  (kinuha angn mga nakakalat na
 upuan at ayusin ang inyong papel at inayos ang upuan at
upuan . umupo ng maayos)

 Sino ba ng lumiban sa klase


ngayon.  (sumsgot ang mga mag.aaral ng
maayos)

 Ano ba ng tinalakay natin Ang tinalakay natin kahapon ay tungkol


kahapon? sa pakikipagkaibigan.

*magpapakita ng larawan ang guro *may mga nagbabasa at nakikinig sa


(tatanungin ang mga estudyante kung klase .
ano ng aba ang nakita nila sa larawan) *may tumatawa.
*may mga nagwawalis
*may nagsisiunahan na lumabas sa silid
aralan.
*may kumakanta ng pambansang awit.

*Ang larawan ba ay nagpapakita ng  Opo Titser!


mabuti at hindi mabuti para sa
kapwa?

*Bakit ninyo nasasabi? *Dahil anng ibang bata sa larawan ay


hindi nagpapakita ng paggalang sa
kapwa.
*Ang iba naman ay gumagawa ng mabuti
para sa ating pamayanan.

*magaling mga mag-aaral!

Ang tatalakayin natin ngayon ay ang


ating pananagutan sa ating kapwa at
sa ating pamayanan

*Ano-ano pa ba ang magagandang *pagtulong sa iba.


Gawain na maaari mong magawa *pagrerespito sa nakatatanda.
bilang isang mag-aaral para sa iyong *pag-aaral ng mabuti.
kapwa at sa iyong pamayanan. *paglilins
*huwag makipag away
*pagtulong sa gawaing bahay

*Base sa larawan , paano mo itatapon *ihiwalay ang mga basura at ilagay sa


ng maayos ang inyong basura? tamang lalagyan. NABUBULOK AT DI-
NABUBULOK.
*Base sa larawan , tama ba ginawa ng
mga bata na kumanta ng maayos
habang itinaas ang watawat ng
Pilipinas?

*Bakit? *Oo, para maipakita natin ang ating


pagmamahal sa ating bansa at maipakita
natin ang ating respito sa ating bansa

*(tatalakayin ng Guro ang iba pang (partisipasiyon ng mga mag-aaral)


pananagutan at responsibilidad ng
bawat isa sa kaniyang kapwa sa
pamayanan.
*maging matulungin sa kapwa.
*may disiplina sa sarili.
Bilang isang mag-aaral , ano ba ang *may respeto sa isat isa
iyong responsibilidad sa iyong
pamayanan?

Paano mo maipapakita ang *mag-aral ng mabuti


responsibilidad sa bayan? (partisipasiyon ng mag-aaral)

Ipapangkat ang klase sa apat na


pangkat.
Bawat pangkat gumawa ng slogan
tungkol sa mabubuting Gawain para
sa kapwa at sa pamayanan.
Ipresenta ito sa kklase at ipaliwanag
ang nagawang slogan.

KRITERYA

NILALAMAN- 5 PUNTOS
PAGKAMALIKHAIN- 5 PUNTOS
KOOPERASYON- 5 PUNTOS
________
15 PUNTOS
Panuto: Lagyan ng TSEK ang patlang
kung ang pahayag ay tama at EKIS
naman kung mali.

___1. Tangkilikin ang mga produktong


gawang Pilipino.

___2. Magmamayabang sa klase dahil


nakakuha ka ng mataas na marka.

___3. Huwag sundin ang mga


alituntunin ng iyong paaralan.

___4. Mag ingay sa klase dahil wala


ang guro.

___5 Itapon ang basura sa ilog dahil


dumadaloy naman ito.

Panuto: Magsulat ng limang gawa sa


kapwa at limang mabuting Gawain sa
pamayanan.
 

 Ang Panlalarawan ang tawag sa
pang –uri naglalarawan sa hugis,
amoy, anyo,laki, kulay, lawak ,
taas , haba at iba pang
katangiang pampisikal.

*dahil nakatutulong ito sa pagkilala sa


isang tao o pagtukoy sa isang lugar at
bagay sa ating pamayanan.

*Hahatiin ang klase sa apat na


pangkat
*Bawat pangkat ay bumuo ng isang
linya upang isulat ang kanilang sagot
sa chalkboard.
*Bawat tamang sagot ay 2 puntos
*Ilalarawan ng guro ang isang tao,
lugar, o bagay sa ating pamayanan
kung ano ito o sino itong kanyang
tinutukoy.

1.Pamilihan 3. Simbahan 5.Bola


2. Doktor 4. Telebisyon

Direksiyon: Isulat sa inyung papel ang


salitan`g naglalarawan sa mga
sumusunod na pangungusap.

1.Item ang kulay ng kanyang buhok.


2. Mataas ang puno.
3.Mabaho ang basura sa tabing daan.
4.Malakas ang ayos ng tubig sa batis.
5. Maraming bisita ang dumating sa
bahay ni Gina.

Panuto: Sumulat ng 5 salitang


panlalarawan at gamitin ito sa
pangungusap.
Prepared by: Checked by: Mrs. Elsa B. Mondonedo

MENTOR

Rasel A. Goboy

You might also like