You are on page 1of 6

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA MTB-MLE 1

MARKAHAN: Ikaapat na Markahan  3.Paglalahat:


LINGGO: Ikaapat na Linggo Tandaan:
ARAW: Unang Araw (Lunes) Tambalang Salita ay binubuo ng dalawang
PETSA: Mayo 22, 2023   payak na salita upang makabuo panibagong
salita.
I.Layunin 4. Pagsasanay
1. Natutukoy, nakapagbibigay kahulugan at
nakagagamit ng tambalang salita sa mga Panuto: Pumili ng dalawang larawan na maaaring
pangungusap. pagsamahain upang maging tambalang salita.
2. Nakakabasa at nakasusulat ng dalawang ( Please refer to the PPT Presentation )
salita upang makabuo ng bagong salita.
3.Masayang nakikilahok sa mga gawain 5.Pag-alam sa Natutuhan
Paano makabuo ng tambalang salita?
II. Paksang-aralin
A. Paksa: Pagbuo ng Tambalang Salita IV. Pagtataya:
MT1VCD-1IV-i-3-1 Panuto: Pumili ng dalawang larawan na maaring
B. Sanggunian: MELC/DBOW pagsamahin upang maging tambalang salita. Gamitin
C. Kagamitan: larawan, tsart, Telebisyon, ang tambalang salita sa sariling pangungusap. Gawin
PPT ito sa sagutang papel.
D. Pagpapahalaga: Pagtitiwala sa Sariling
Kakayahan

III. Pamamaraan
A.Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Gamitin sa pangungusap ang mga
tambalang salita.
1. matang-lawin
2. kapitbahay
3. bahaghari

2.  Pagganyak V. Takdang-aralin


Basahin Mo! Panuto: Kompletuhin ang pangungusap.
Basahin ang mga sumusunod na salita.
kambal tuko Nalaman ko na ang dalawang payak na pinagsamang
bungang kahoy salita upang makabuo ng panibagong salita ay
bahay kubo tinatawag na _____________________________.

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
1. Ngayong araw ay ating pag-aaralan ang
pagbuo ng tambalang salita.

2. Pagtatalakay:
Ang tambalang salita ay dalawang payak na
pinagsamang salita upang makabuo ng
bagong salita na nagtataglay panibagong
kahulugan.
Halimbawa:
agaw-pansin
anak-pawis
bahaghari
balat-sibuyas
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA MTB-MLE 1
MARKAHAN: Ikaapat na Markahan 4. Pagsasanay
LINGGO: Ikaapat na Linggo Panuto: Isulat sa loob ng paaralan ang mga
ARAW: Ikalawang Araw (Martes) tambalang salita.
PETSA: Mayo 23, 2023  

I.Layunin
1. Natutukoy, nakapagbibigay kahulugan at
nakagagamit ng tambalang salita sa mga
pangungusap.
2. Nakasusulat ng dalawang pinagsamang
salita upang makabuo ng tambalang salita at namamasyal sirang-plaka
ibigay ang kahulugan nito. boses-palaka balat-sibuyas
3.Masayang nakikilahok sa mga gawain. kandado

II. Paksang-aralin 5.Pag-alam sa Natutuhan:


A. Paksa: Pagbuo ng Tambalang Salita Paano makabubuo ng tambalang salita?
MT1VCD-1IV-i-3-1
B. Sanggunian: MELC/DBOW IV. Pagtataya:
C. Kagamitan: larawan, tsart, Telebisyon, Piliin ang letra ng angkop na kahulugan ng tambalang
PPT salita sa bawat bilang.
D. Pagpapahalaga: Pagtitiwala sa Sariling
Kakayahan

III. Pamamaraan
A.Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Lagyan ng tsek ang tamabalang salita at ekis
ang hindi.

luksong-tinik kapitbahay
magsasama kalabaw
Bahaghari

2.  Pagganyak
Awitin ang kantang “Sa Aking Pagababasa”

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Mga bata, ngayong araw ang ating pag-
aaralan ay pagbuo ng tambalang salita.
2. Pagtatalakay:
Ang tambalang salita ay dalawang payak na
pinagsamang salita upang makabuo ng bagong
salita na nagtataglay ng panibagong kahulugan.
V. Kasunduan.
Panuto: Sumulat ng 5 halimbawa ng tambalang salita.
Halimbawa:
balat-kalabaw-makapal, hindi sensitibo Isulat ito sa inyong kuwaderno.
balik-aral-muling pag-aaral sa dating aralin.
boses-palaka-pangit kumanta

3. Paglalahat:
Tandaan:
Tambalang Salita ay binubuo ng dalawang
payak na salita upang makabuo panibagong
salita.
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA MTB-MLE 1
MARKAHAN: Ikaapat na Markahan
LINGGO: Ikaapat na Linggo
ARAW: Ikatlong Araw (Miyerkules)
PETSA: Mayo 24, 2023  

I.Layunin
1. Natutukoy, nakapagbibigay kahulugan at
nakagagamit ng tambalang salita sa mga
pangungusap.
2. Natutukoy ang tambalang salita sa 3. Paglalahat:
pangungusap. Tandaan:
3.Masayang nakikilahok sa mga gawain. Tambalang Salita ay binubuo ng dalawang
payak na salita upang makabuo panibagong
II. Paksang-aralin salita.
B. Paksa: Pagtukoy ng Tambalang Salita sa
Pangungusap 4.Pagsasanay
MT1VCD-1IV-i-3-1 Buuin ang bawat pares ng tambalang salita.
B. Sanggunian: MELC/DBOW 1.punong___________________ aralin
C. Kagamitan: larawan, tsart, Telebisyon, 2.silid______________ bahay
PPT 3.Takdang________________ guro
D. Pagpapahalaga: Pagtitiwala sa Sariling 4. kapit_________________ hari
Kakayahan 5. bahag________________ aklatan

III. Pamamaraan 5.Pag-alam sa Natutuhan


A.Panimulang Gawain: Paano makabuo ng tambalang salita?
1. Balik-tanaw
Iguhit ang tambalang salita sa malinis na IV. Pagtataya:
papel.
bahay-kubo boses-palaka
buto’t balat balat-sibuyas
bahaghari
3. Pagganyak:
Tingnan ang larawan. Basahin ang 2 salita.
Pagsamahin ito. Ano ang nabuong bagong
salita?
( Pls see the PPT Presentation )

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Ngayong araw ang ating tatalakayin ay
ang pagtukoy ng tambalang salita sa
pangungusap.

2. Pagtatalakay:
V. Takdang-aralin:
Sumulat ng 5 tambalang salita at gamitin ito sa
pangungusap.
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA MTB-MLE 1

MARKAHAN: Ikaapat na Markahan 


LINGGO: Ikaapat na Linggo
ARAW: Ikaapat na Araw (Huwebes)
PETSA: Mayo 25, 2023  
I.Layunin
1. Natutukoy, nakapagbibigay kahulugan at
nakagagamit ng tambalang salita sa mga
pangungusap.
2. Nagagamit ang tambalang salita sa
pangungusap.
3.Masayang nakikilahok sa mga gawain.
II. Paksang-aralin
C. Paksa: Tambalang Salita
MT1VCD-1IV-i-3-1
B. Sanggunian: MELC/DBOW
C. Kagamitan: larawan, tsart, Telebisyon, 3. Paglalahat:
PPT Tandaan:
D. Pagpapahalaga: Pagtitiwala sa Sariling Tambalang Salita ay binubuo ng dalawang payak
Kakayahan na salita upang makabuo panibagong salita.
III. Pamamaraan 4.Pagsasanay
A.Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Buuin ang bawat pares bilang tambalang
salita.
1.hati a. gabi
2.bunga b. kahoy
3.takdang c. aralin
4.patay d. gutom
5.kapit e. tuko 5. Pag-alam sa Natutuhan:
2.  Pagganyak Paano matutukoy ng mga tambalang salita sa
Tingnan ang larawan. pangungusap?
IV.Pagtataya:

Ano-ano ang dalawang salita sa larawan?


Ano ang bagong salita na nabuo?
Ano ang tawag ditto?
B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Mga bata, ating pag-aaralan ngayon
tambalang salita.
2. Pagtatalakay:

V. Takdang-aralin
Sumulat ng 5 pangungusap at gamitin ito sa
pangungusap.
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA MTB-MLE 1

MARKAHAN: Ikaapat na Markahan 


LINGGO: Ikaapat na Linggo
ARAW: Ikalimang Araw (Biyernes)
PETSA: Mayo 26, 2023  

I. Layunin
1. Natutukoy, nakapagbibigay kahulugan at
nakagagamit ng tambalang salita sa mga Tambalang Salita
pangungusap.
2. Nagagamit ang tambalang salita sa
pangungusap.
3.Masayang nakikilahok sa mga gawain.

II. Paksang-aralin
3. Paglalahat:
D. Paksa: Tambalang Salita
Tandaan:
MT1VCD-1IV-i-3-1
Ang tambalang salita ay dalawang salita na
B. Sanggunian: MELC/DBOW
pinagsama upang makabuo ng bagong salita.
C. Kagamitan: larawan, tsart, Telebisyon,
PPT
4. Pagsasanay:
D. Pagpapahalaga: Pagtitiwala sa Sariling
Pagtambalin ng tama ang mga sumsunod na
Kakayahan
salita sa Hanay A at Hanay B.
III. Pamamaraan
A.Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Pagtambalin ng tama ang mga sumsunod na
salita sa Hanay A at Hanay B.

5. Pag-alam sa Natutuhan
Paano matutukoy ang tambalang salita sa
pangungusap.
2.  Pagganyak
Basahin ang dalawang salita. IV. Pagtataya:
Ano-ano ang dalawang salita sa
larawan?
Ano ang bagong salita na nabuo?
Ano ang tawag ditto?

V. Takdang-aralin
B. Panlinang na Gawain Panuto: Sumulat ng 5 na tambalang salita at gamitin
1. Paglalahad ito sa pangungusap.
Magandang araw mga bata, ang ating 1.__________________________________
tatalakayin ngayon tambalang salita. 2.__________________________________
2. Pagtatalakay: 3.__________________________________
Tambalang Salita 4.__________________________________
5.__________________________________

You might also like