You are on page 1of 7

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas II

DAILY LESSON Guro Asignatura ESP

LOG Petsa / Oras WEEK 7 Markahan IKATLO

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.

A. PamantayangPangnilal Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan at
aman
kapayapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan

B. PamantayansaPaggana Naisasabuhay ang pagsunod sa iba’t ibang paraan ng pagpapanatili ng kaayusan at kapayapaan sa pamayanan at bansa
p

C. Mga Nakatutukoy ng iba’t ibang paraan upang mapanatili ang kalinisan at kaayusan sa pamayanan hal. - pagsunod sa mga babalang
KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
pantrapiko –
bawatkasanayan wastong pagtatapon ng basura –
pagtatanim ng mga halaman sa paligid

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 82 MELC p. 82 MELC p. 82 MELC p. 82 MELC p. 82

1. Mga pahinasagabay 74-76 74-76 77-79 77-79 80-82


ng guro
2. Mga LM 180-185 LM 180-185 LM p. 186-193 LM p. 186-193 LM p.194-200
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource

B. Iba Pang Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan
KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.

A. Balik- Bakit kailangang sundin


aralsanakaraangaralin ang mga batas trapiko?
at/o pagsisimula ng Paano naipakita ng mga Paano natin maipapakita Basahin at isaulo ang
bagongaralin magkakaibigang Kaloy, na may malasakit tayo sa Gintong Aral:
Basahin at isaulo ang
Pam,Red, at Lita ang kani- ating kapaligiran?
Gintong Aral: Sa tamang pagtatapon ng
lang pagsunod sa batas ? Banggitin ang wastong basura
Pasasalamat ay mula sa
trapiko? Banggitin ang mga paraan ng pagtatapon ng
puso, Bayan natin ay gaganda.
batas trapiko na sinunod basura na nabanggit sa
Para sa mga karapatang ng magkakai-bigan na tula.
laging natatamo. nabanggit sa kwento.

B. Paghahabisalayunin ng Magpakita ng mga larawan Itanong sa mga bata: Sa araling ito ay higit na Napakagandang
aralin ng mga batas trapiko. Pag- mauunawaan ang mga pagmasdan ang isang
a. Naging masunurin Itanong sa mga bata:
usapan ang mga ito dapat gawin upang kapaligirang makulay dahil
ba sina Kaloy, Pam,Red, at
magkaroon ng isang a. Nagiging malinis ka ba sa malulusog na halaman.
Lita sa batas trapiko?
maayos at malinis na sa ating kapaligiran?
Sa araling ito ay higit
b. Paano nila ipinakita kapaligiran.
b. Paano mo maipapakita mong mauunawaan ang
ang kanilang pagsunod sa
May alam ka bang ang tamang pagtatapon kahalagahan ng wastong
batas trapiko?
paraan upang makamit ng basura? pag-aalaga sa mga
c.Kasiyasiya bang pag- ito? halaman.
c.Kasiyasiya bang pag-
uugali ang pagsunod sa
uugali ang pagiging
batas trapiko?
malinis sa ating
d.May kilala ba kayong kapaligiran?
mga batang tulad nina
d.May kilala ba kayong
Kaloy, Pam,Red, at Lita na
mga batang may
masunurin sa batas
malasakit sa ating
trapiko?
kapaligiran?
e.Ano ang iyong
e.Ano ang iyong
naramdaman sa ginawang
mararamdaman kung
pagsunod ng mga bata sa
ikaw ay namumuhay sa
batas trapiko mula sa
binasang kwento kahapon? isang malinis na tahanan
at paaralan?

C. Pag-uugnay ng Magkaroon ng laro Muling balikan ang kwento Simulan ang aralin sa Muling balikan ang
mgahalimbawasabagonga “Halika, Tawid na Tayo!ni isang awit sa himig ng tula“Basura ang Dahilan Simulan ang aralin sa
ralin Idrowing sa mga illustration paghahambing ng
I.M. Gonzales” ‘Maliliit na Gagamba’. ni I. M. Gonzales”
board o sa coupon bond dalawang larawan nanasa
ang mga Basahin ito at isaisip nang Maliliit na basura Basahin ito at isaisip modyul pahina 195. Hingin
mabuti. nang mabuti. ang opinyon ng mga
babalang pantrpiko na nasa Ilagay sa bulsa batatungkol sa kapaligiran
modyul pahina 181. Bigyan ng tahanan na nais nilang
Pag-uwi ng bahay
din ang mag-aaral ng cut tirhan. Maaringmagpakita
out na nakasulat ang Itapon ng tama. ang guro ng mga larawan
kahulugan nito upang nang magagandang

itapat sa mga drowing. halaman buhat sa internet


o sa mga magasin. Sa
Pasagutan sa mga bata
gagawingpagtalakay ay
nang pasalita ang mga
bigyang diin ang
tanong pagkatapos ng sumusunod na
gawain. katanungan:

a. Bakit mas kaakit-akit


ang tahanang marami ang
halaman sapaligid?

b. Ano ang naibibigay sa


atin ng halaman?

D. Pagtalakaysabagongkons Tingnan ang mga larawan. Muling talakayin ang Suriin ang mga larawan. Muling talakayin ang sa proyektong “Gulayan
epto at paglalahad ng Saan mo ito makikita? kwento. Piliin ang letra ng kwento. saPaaralan”.
bagongkasanayan # 1
Ibigay ang kahulugan ng larawang nagpapakita
1. Anong katangian ang 1. Ayon sa binasa mong (Maari ding imbitahan ang
mga babalang pantrapiko ng wastong pagtatapon
ipinakita ng mga bata? tula, anong uri ng tagapag-ugnay ng
na nasa larawan. ng basura. Sagutan ang
kapaligiran ang kanais- proyektong ito sainyong
2. Ano-anong batas trapiko gawain ng pabigkas.
nais? klase upang ipaliwanag sa
ang nasunod ng
mga mag-aaral ang lahat
magkakaibigan? 2. Paano mapananatili
ngtungkol dito.)
ang kalinisan nito?
3. Tama ba ang kanilang
2. Hingin ang opinyon ng
ginawa? Bakit? 3. Ano ang dahilan ng
mga bata hinggil sa
mga suliranin sa kalinisan
4. Kung ikaw ay proyekto at kunin din
ng ating kapaligiran?
nagmamadali at pinasakay
ang kanilang ideya kung
ka ng drayber sa hindi 4. Ano ang ginagawa mo paano sila makatutulong
tamang sakayan, ano ang sa inyong mga basura sa sapagpapaunlad nito.
gagawin mo? Bakit? tahanan at sa paaralan?
3. Ipadrowing sa mga bata
5. Makatutulong ba ito sa ang paso at dito ipasulat
kalinisan at kaayusan ng ang kanilangsagot.
iyong pamayanan?

E. Pagtalakaysabagongkons Kailangan ba nating sundin Umisip ng tatlong batas Kailangan ba nating Umisip ng tatlong Kailangan ba nating
epto at paglalahad ng ang mga batas pantrapiko? trapiko . Isulat ito sa loob sundin ang tamang pamamaraan ng wastong pagandahin at gawing
bagongkasanayan # 2
Bakit? ng kahon pagtatapon ng basura? pagtatapon ng basura. luntian ang ating
Bakit? Isulat ito sa loob ng kapaligiran? Bakit?
kahon.

F. PaglinangsaKabihasaan Basahin ang kuwento. Ano ang mga batas trapiko Basahin ang tula. Ano ang kailangan Basahin natin:
(Tungosa Formative na ipinakita ng mga nating gawin sa
Assessment) Halika, Tawid na Tayo! “Basura ang Dahilan Ang puno ay nakatutulong
tauhan? Ano ang dapat pagtatapon ng basura
upang mapigilan ang
ni I.M. Gonzales niyong tandaan tungkol sa ni I. M. Gonzales” ayon sa tula? Ano ang
pagbaha.
tamang pagsunod sa mga dapat niyong tandaan
baba-lang pantrapiko. tungkol sa tamang Nakapagbibigay ito ng
pagtatapon ng basura sa sariwang hangin pati na rin
loob ng paaralan at sa ang mga halaman.
ating tahanan?
Nangangailangan ang
mga puno at halaman ng
sikat ng araw upang
mabuhay.Upang higit na
maalagaan ,hindi tama ang
ginagawang pagpuputol ng
mgapuno sa gubat.Kung
ito ay nasira ng dahil sa
bagyo o pagguho ng lupa
nararapat lamang na ito ay
mapalitan sa pamamagitan
ng muling pagtatanim nito
sa ating kagubatan. Isang
paraan upang makatulong
tayo sa pag-aalaga ng
atingmga puno ay kung
iniingatan natin ang ating
mga upuan.

G. Paglalapat ng aralinsa 1. Anong katangian ang Ano ang mga batas trapiko 1. Ayon sa binasa mong Gumawa ng isang Sagutin ang mga
pang-araw-arawnabuhay ipinakita ng mga bata? na ipinakita ng mga tula, anong uri ng pangako na iyong sumusunod na mga
tauhan? Ano ang dapat kapaligiran ang kanais- gagawin upang maipakita tanong:
2. Ano-anong batas trapiko
niyong tandaan tungkol sa nais? ang wastong pagtatapon
ang nasunod ng 1. Ayon sa binasa mo, ano
tamang pagsunod sa mga ng basura. Isulat ito sa
magkakaibigan? 2. Paano mapananatili ang kapakinabangan ng
baba-lang pantrapiko. iyong kuwaderno
ang kalinisan nito? mga puno at halaman sa
3. Tama ba ang kanilang
ating kapaligiran?
ginawa? Bakit? 3. Ano ang dahilan ng
mga suliranin sa 2. Paano mapananatili at
4. Kung ikaw ay
kalinisan ng ating mapapangalagaan ang
nagmamadali at pinasakay
kapaligiran? ating mga puno at
ka ng drayber sa hindi
halaman?
tamang sakayan, ano ang 4. Ano ang ginagawa mo
gagawin mo? Bakit? sa inyong mga basura sa 3. Ano ang dahilan ng
tahanan at sa paaralan? pagkasira ng mga puno sa
kagubatan?
5. Makatutulong ba ito
sa kalinisan at kaayusan 4. Ano ang ginagawa mo
ng iyong pamayanan? upang makatulong sa pag-
aalaga ng ating mga puno?

5. Makatutulong ka ba sa
pag-aalaga ng mga puno
sa ating kagubatan?

Magbigay ng mga paraan


upang makatulong ka kung
paano mapapangalagaan
ang mga puno sa ating
kapaligiran?

H. Paglalahat ng Aralin Ating Tandaan Basahin ang Ating Tandaan Ating Tandaan Basahin ang Ating Ating Tandaan
nang sabay-sabay Tandaan nang sabay-
Dapat tayong sumunod sa Ang wastong pagtatapon Ang halaman ay
hanggang sa ito ay sabay hanggang sa ito ay
mga batas trapiko upang ng basura ay nakapagpapaganda ng
maisaulo ng mga bata. maisaulo ng mga bata.
maging maayos ang ating makatutulong upang ating kapaligiran kaya‟t
pamayanan at maiwasan mapanatili ang kaayusan dapat natin itong alagaan
ang aksidente. ng pamayanan.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek (/) kung Gumawa ng mga batas Sa iyong sagutang pael, Sipiin sa inyong Sa iyong sagutang papel,
dapat mo itong gawin at pantrapiko na binabang-git gumuhit ng masayang kuwaderno ang tsart. isulat ang tsek (/) kung
ekis (x) kung hindi. Isulat sa mga sitwasyon gamit mukha ( ) kung sang- Kulayan ng pula ang puso tama ang ginagawa ayon
ang iyong sagot sa ang illustration board, ayon ka sa sinasabi ng kung ang sinasabi sa sa pangungusap at ekis(x)
sagutang papel. krayola at gunting. pangungusap at pangungusap ay nagawa kung mali.
malungkot na mukha ( ) mo na. Kulayan ito ng
1. Sasabihin ko sa kuya ko a. Gabayan ang mga bata 1. Nakatutulong ang mga
kung hindi. dilaw kung hindi mo pa
na tumawid kami sa upang maisabuhay ang puno upang mapigilan ang
ito nagagawa.
tamang tawiran. kuwento ng magkaka- 1. Dapat itapon ang pagbaha.
ibigang sina Kaloy, Pam, basura sa tamang
2. Papara kami ng ate ko 2. Nakapagbibigay ng
Lita, Red, at Carla. lagayan.
ng sasakyan kahit saan sariwang hangin ang mga
namin gusto. b. Maari itong isabuhay sa 2. Pabayaang mabulok halaman.
labas ng silid aralan ang basura kung hindi
3. Sasabihin ko sa drayber 3. Hindi nangangailangan
(optional) ito makokolekta ng trak.
na huwag bubusina sa tapat ng sikat ng araw ang mga
ng simbahan o paaralan. c. Gawing makatotohanan 3. Dapat sunugin ang halaman.
ang mga sitwasyon sa mga tuyong dahon at
4. Kapag berde na ang ilaw 4. Tama ang ginagawang
pamamagi- mga papel
trapiko, hahawak ako sa pagpuputol ng mgapuno
nakatatandang kamag-anak tan ng paglalagay ng mga 4. Ilagay muna sa bulsa sa gubat.
sa pagtawid sa kalsada. babalang pantrapiko ang maliliit na basura at
5. Nakatutulong tayo sa
itapon pag-uwi ng
5. Sasabihin ko sa tatay ko gawa sa cardboard pag-aalaga ng atingmga
bahay.
na iparada ang aming (optional. puno kung iniingatan natin
sasakyan kahit saan niya 5. Gamiting muli ang ang ating upuan.
d. Iguhit din ang kalye at
gusto. mga gamit na puwede
mga landmarks
pa.

J. Karagdagang Gawain
para satakdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.

A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng 80
% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulongba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaarali
n
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasannasolusyu
nansatulong ng
akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitangpanturo ang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagisamgakapwa ko
guro?

You might also like