You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Bataan
Samal District
SAPA ELEMENTARY SCHOOL

School Sapa Elementary School Grade Level III

Grades 1 to 12 Daily Teacher Ace M. Dela Vega Learning Area ARALING PANLIPUNAN
Lesson Log
Teaching Dates Week 2-November 13-17 ,2023 Quarter 2nd
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay… naipapamalas ang pangunawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan
Pangnilalaman sa kinabibilangang rehiyon

B. Pamantayan sa nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa kinabibilangang
Pagganap rehiyon

C. Mga Kasanayan Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga pagbabago Natatalakay ang mga pagbabago at Nasasagot ng mga mag-
sa Pagkatuto pagbabago at nagpapatuloy sa pagbabago at nagpapatuloy sa at nagpapatuloy sa sariling nagpapatuloy sa sariling lalawigan at aaral ang pagsusulit na
sariling lalawigan at sariling lalawigan at lalawigan at kinabibilangang kinabibilangang rehiyon (AP3KLR- may 80% wastong sagot.
kinabibilangang rehiyon kinabibilangang rehiyon rehiyon (AP3KLR-11c-2) 11c-2)
(AP3KLR-11c-2) (AP3KLR-11c-2)

II. Nilalaman
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang charts Charts, video Charts, video Charts, video
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Paghawan ng Balakid Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Panuto: Unawain mo ang
nakaraang aralin at/o Pagbabago- ay ang pag-iiba ng aralin. aralin. mga katanungan at bilugan
pagsisimula ng bagong mga bagay mula sa dati o mula ang titik ng tamang sagot.
aralin. sa nakasanayan. Populasyon -
1. Ano-ano ang bagay na
ay bilang ng mga taong
nagbago sa lalawigan?
naninirahan sa isang lugar.
A. marami sa mga gusali ang
b. Pagganyak o Pagmasdan mo ang iyong
nagkaroon ng maraming
paligid. Mayroon bang mga
Paghahabi sa layunin palapag.
pagbabago na nag na naganap
ng aralin/Motivation sa iyong lugar? B. dumami ang mga
dumarayo
C. Paglalahad o Pag- Narito ang mga pagbabagong
uugnay ng mga naganap noon at sa C. Ang libangan ng mga bata
halimbawa sa bagong kasalukuyan. ngayon ay maglaro ng
aralin. kompyuter
1.Mga istruktura at Kapaligiran
D. lahat ngnabanggit
D. Pagtatalakay ng 2. Populasyon Mga Gawain Mga Libangan
bagong konsepto at 2. Ano ang tawag sa bilang
Ang populasyon sa ilang lugar Ang mga tao sa iba’t ibang Ang mga libangan noon ng mga ng mga taong naninirahan sa
paglalahad ng bagong ay nagbabago rin lalo na sa panig ng bansa ay maraming bata at mga mag-aaral ay
kasanayan #1 isang lugar?
mga barangay na maraming tao naging gawain sa iba’t ibang naglalaro ng mga tradisyonal na
ang naninirahan. Ang mga bata pagkakataon may okasyon laro tulad ng tagu-taguan, A. populasyon
ay hindi na kilala ng mga man o wala. Marami pa rin takbuhan,tumbang-
B. polusyon
matatanda kahit sila’y ang mag-anak na sama- lata,patintero,luksongtinikat
magkakasalubong pagkalipas samang nagsisimba kasama chinese garter.Nararanasan C. pananampalataya
ng matagal na panahon . ang buong ninyo pa bang mag-laro ng mga
larong ito? Sa ngayon , marami D. pagsisimba
Ano ang napapansin ninyo sa
na ang mga laruang teknolohiya 3. Bakit ginagawa ng mag-
dami ng mga tao sa inyong
at maging ang mapapanood sa anak na sama-samang
lalawigan ? Bakit kaya
telebisyon. Kung kaya’t magsimba kasama ang buong
dumarayo ang mga tao sa iba’t
maraming kabataan ang pamilya?
ibang lalawigan?
nahihilig samga ganitong
klasenglaro.Ikaw ,alin ang mas A. upang maisabuhay ang
gusto mo , ang makipaglaro sa sariling pananamalataya at
labas kasama ang ibang bata o ispiritual na buhay
manatili sa loob ng bahay ,
B. upang maipadama ang
manoodng telebisyon o maglaro
pagmamahal ng pamilya sa
ng kompyuter ? Bakit ?
isa’t- isa
E. Pagtalakay ng C. upang sama- samang
bagong konsepto at manalangin
paglalahad ng bagong
kasanayan #2 D. lahat ngnabanggit

Gawain 1 Panuto : Itala ang Gawain 1 Panuto: Punan ang Gawain 2 Panuto : Basahin at sagutin 4. Bakit nakabubuti ang mga
F. Paglinang sa
mga pagbabago sa sariling talahanayan tungkol sa mga ang mga sumusunod na tanong . 1. pagbabagong nangyari tulad
Kabihasaan tungo sa
lalawigan gamit ang concept bagay na nagbago at nananatili Ano-ano ang mga pagbabago sa ng istruktura at kapaligiran
Formative Assessment map. Piliin ang tamang sagot sa inyong lalawigan. iyong sariling lalawigan? sa iyong lalawigan?
sa kahon.
(Independent Practice) A. dahil umuunlad ang
lalawigan.
G. Paglalapat ng Gawain 2 Panuto: Isulat sa
Aralin sa pang-araw- concept map ang mga bagay B. dahil hirap ang mga
na nagpapatuloy at nakikita mamamayan.
araw na buhay
hanggang ngayon sa inyong C. dahil malungkot ang mga
lalawigan. Piliin ang tamang naninirahan.
sagot sa kahon
D. dahil tamad ang mga tao.
H. Paglalahat ng Panuto: Piliin ang tamang sagot sa 5. Ano ang iyong
Aralin kahon. Isulat sa patlang. nararamdaman kung nakikita
ninyong nagbago ang
Generalization
mgagusali, lansangan, at
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Unawain mo ang mga istrukturasainyong
katanungan at bilugan ang titik ng lalawigan?
Evaluation/Assessment tamang sagot.
A. malungkot
1. Ano-ano ang bagay na nagbago sa
B.masaya
lalawigan?
C. natatakot
A. marami sa mga gusali ang
nagkaroon ng maraming palapag. D. nagagalit
B. dumami ang mga dumarayo
C. Ang libangan ng mga bata ngayon
ay maglaro ng kompyuter
D. lahat ngnabanggit
2. Ano ang tawag sa bilang ng mga
taong naninirahan sa isang lugar?
A. populasyon
B. polusyon
C. pananampalataya
D. pagsisimba

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like