Professional Documents
Culture Documents
National
High School
Guro JEAH Asignatura ARALING
BIANCA J. PANLIPUNAN
GARBO
Petsa/oras Markahan IKALAWANG
MARKAHAN
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing
pangnilalaman kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng demand, supply, at sistema ng
pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng
konsyumer at bahay-kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang
kaunlaran.
B. Pamantayang pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga
pangunahing kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng deman, supply, at
sistema ng pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon
ng konsyumer at bahay-kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang
kaunlaran.
C. Mga pamantayan sa Naipaliliwanag ang kahulugan ng pamilihan. (AP9MYK-IIh-11)
pagkatuto Napapahalagahan ang pagkakaroon ng mga pamilihan sa
komunidad.
II. NILALAMAN Yunit II – aralin 2 ANG KONSEPTO NG PAMILLIHAN
III.KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian Ekonomiks Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral
a. Mga pahina sa gabay ng Page 179-180
guro
b. Mga pahina sa kagamitang Page 197-199
mag-aaral
c. Karagdagang kagamitan sa Manila paper, Laptop, Televisyon, Mga larawan, Colored paper, Tape
iba pang kagamitang
panturo
IV. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO
A. Balik-aral/pagsisimula ng Pagbasa sa PANIMULA (Power Point Presentation)
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Magpapakita ang guro ng larawan ng mga piling lugar sa lungsod ng
aralin Lucena. Tutukuyin ng mga mag-aaral ang pangalan ng mga ito.
Pagkatapos, susuriin ng klase ang mga larawan batay sa sumusunod
na katanungan
Mga Pamprosesong Katanungan:
1. Ano ang kalimitang ginagawa ng mga mamamayan dito?
2. Mahalaga ba ang mga lugar na ito sa ating komunidad?
Nilalaman – 20 puntos
Kalinisan – 10
Pagkamalikhain – 20 puntos
Kabuuang puntos – 50 puntos