You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region 2
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ISABELA
Aurora District
AURORA CENTRAL SCHOOL
Sta. Rosa, Aurora, Isabela

DAILY LESSON LOG IN EPP-HOME ECONOMICS 4


GURO: EDUARDO M. ABALOS JR.
ANTAS: 4
ASIGNATURA: EPP-HOME ECONOMICS
MARKAHAN: UNANG MARKAHAN
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing panthanan at
ang maitutulong nito sap ag-unlad ng sarili at ng tahanan.
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makakatulong
sa pangangalaga ng sarili at ng sariling tahanan
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Naisasagawa ang wastong paraan ng paglilinis ng
(Isulat ang code ng bawat tahanan EPP4HE-0f-9
kasanayan)
II. NILALAMAN PAGLILINIS NG TAHANAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELCS pp. 402-403
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa SLM
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng ibat-ibang hayop, tsart, manila paper, pentel pen
C. Kurikulum Link ESP, AP
D. Istratehiyang Ginamit Pangkatang Gawain, Collaboration, Discussion
E. Integrasyon ng Valyus Pagkakapantay-pantay
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pag-aralan ang mga larawan.
pagsisimula ng bagong aralin

*Ano ang masasabi mo sa larawan?


*Saan ka komportableng tumira?

(Bibigyan ng guro ng pagkakataon ang lahat mag-aaral na maibahagi ang


opinion at sagot ukol sa mga tanong)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

ACS@eduardom.abalosjr
*Ano ang ginagawa ng nasa larawan?
*Tama bang tumulong si tatay at ang anak na lalaki sa paglilinis ng bahay?
(Bibigyan ng guro ng pagkakataon ang lahat mag-aaral na maibahagi ang
opinion at sagot ukol sa mga tanong)

( Sasabihin ng guro na ang mga gawaing pantahanan ay hindi dapat inaasa sa


iisang tao o kasarian lamang , ito ay responsibilidad ng lahat ng taong
naninirahan sa tahanan.)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang paglilinis ng tahanan ay napakahalaga ay napakahalaga upang makatiyak
bagong aralin na ligtas ang bawat kasapi ng pamilya lalo na sa panahon ngayon na mayroong
COVID 19 . Ang pagkakaroon ng malinis na tahanan ay responsibilidad ng
bawat kasapi ng tahanan.

( babasahin ng pangkat ng lalaki at babae ang paunang salita ukol sa


aralin,bibigyang diin ng guro na ang paglilinis ay responsibilidad ng lahat ng
kasapi ng pamilya at hindi ito inaasa sa iisang tao o kasarian lamang.
Sasabihin ng guro ang kahulugan ng PAGKAKAPANTAY-PANTAY batay sa
Aralin sa ESP at AP, at gagamitin itong konsepto upang maipaalam sa mga
mag-aaral na maging sa tahanan dapat itong isagawa lalo na sa mga
gawaing bahay.)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagpapangkat:


paglalahad ng bagong kasanayan #1 (papangkatin ng guro sa 4 ang klase, bawat grupo ay binubuo ng pantay na
bilang ng lalaki at babae. Pagkatapos ng oras na ibinigay ng guro, ibabahagi ng
bawat pangkat ang kanilang sagot. Malayang pumili ang bawat grupo ng
magiging taga-ulat).
Ibigay ang ngalan ng mga sumusunod na larawan

walis tingting lampaso


walis tambo

floorwax mop
dustpan

(Pagkatapos ng pag-uulat, itatanong ng guro kung sino ang nakagamit na ng


mga sumusunod na kasangkapan.
Sa mga lalakeng mag-aaral, ano ang mararamdaman mo kapag ikaw ay
nakahawak ng waling ting-ting o tambo?Bakit?
Bibigyang diin ng guro na hindi dapat mahiya ang mga mag-aaral na lalake
kung may nakakakita sa kanilang nakahawak o tangan nila ang mga
kagamitan sa paglilinis sapagkat ito ay bahagi ng tungkulin natin sa ating
tahanan).

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1. Presentation /Reporting


paglalahad ng bagong kasanayan #2 2. Magkaroon ng maikling talakayan mula gawain
*Saan gingagamit ang mga larawan.

ACS@eduardom.abalosjr
3. Bawat kasapi ba ng tahanan ay nararapat na matutong gumamit ng
mga kagamitang itO? Bakit?
4. Tatalakayin ang mga pamamaraan sa paglilinis ng bahay.

Wastong Pamamaraan ng Paglilinis ng Bahay

Pagwawalis
Gumamit ng walis-tambo sa pagwawalis ng sahig. Dahan-dahan ang pagwawalis upang
hindi lumipad ang alikabok. Simulan sa mga sulok at tabi ng mga silid patungong gitna
ang pagwawalis. Gumamit ng pandakot at dakutin agad ang naipong dumi.
Pag-aalis ng alikabok
Ang mga kasangkapan ay madaling maalikabukan. Kailangang punasan ang mga ito
araw-araw. Ang lumang damit o lumang kamesita ay mainam gamitin kung malambot at
hindi nag-iiwan ng himulmol. Sa pag-aalikabok, imulant sa mataas na bahagi ng mga
kasangkapan, pababa. Ang mga dekorasyon at palamuti ay kailangan punasan din.
Paglalampaso ng sahig
Ang paglalampaso ng sahig na gamit ang mop ay ginagawa pagkatapos walisan ang
sahig. Basain at pigain ang mophead. Ilampaso ito sa sahig sa pagitan ng muwebles, sa
sulok, at ilalim ng mesa at kabinet. Kapag marumi na ang mophead, banlawan sa isang
timba na katamtaman ang dami ng tubig o itapat ito sa gripo at yugyugin hanggang sa
maalis ang dumi. Pigain at gamiting muli.
Pagbubunot
Binubunot ang sahig upang kumintab. Punasan muna ang sahig bago lagyan ng
floorwax. Gawing manipis at pantay-pantay ang paglalagay. Patuyuin muna ito bago
bunutin. Punasan ng tuyong basahan upang lalong kumintab
(Bibigyang diin ang pagkakapantay-pantay ng bawat kasapi ng tahanan sa
pagsasagawa ng gawaing bahay)

F. Paglinang ng Kabihasaan (Tungo 1. Bakit kailangang panatilihing malinis ang tahanan.


sa Formative Assessment) 2. Sino-sino ang responsable sa pagpapanatili ng kalinisan ng isang tahanan?
3. Iaasa ba natin kay mga babaeng miyembro ng pamilya ang paglilinis?
4. Dapat bang magkaroon ng pagkakapantay-pantay ang lahat ng miyembro ng
pamilya sa paglilinis ng tahanan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gumawa ng poster-slogan na may kinalaman sa kahalagahan ng malinis na
araw na buhay tahanan.
H. Paglalahat ng Aralin 1. Paano dapat linisin ang bakuran at tahanan?
2. Anu-ano ang kahalagahan ng malinis na tahanan?
3. Anu-ano ang mga kagamitan sa paglilinis ng tahanan? Paano ginagamit
ang mga ito?

I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang √ kung ang mga sumusunod na pangungusap ay tama at X kung hindi.

1. Iasa kay nanay at ate ang paglilinis ng tahanan.

2. Gumamit ng walis-tambo sa pagwawalis ng sahig

_ 3. Punasan muna ang sahig bago lagyan ng floorwax.

_ 4. Responsibilidad ng bawat kasapi ng pamilya ang pagpapanatili


ng kalinisan ng tahanan.

ACS@eduardom.abalosjr
_ 5. Ugaliin ang pagwawalis sa loob at labas ng bakuran. Tapat mo,
linis mo

J. Karagdagang Gawain para sa takdang


aralin at remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
Koaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Pangkatang Gawain
Paano ito nakatulong? ANA / KWL
Fishbone Planner
Sanhi at Bunga
Paint Me A Picture
Event Map
Decision Chart
Data Retrieval Chart
I –Search
Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan:
Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
na nasolusyunnan sa tulong ng aking
Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
punungguro at superbisor? Mapanupil/mapang-aping mga bata
Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
Kamalayang makadayuhan

G Anong kagamitang panturo ang Pagpapanuod ng video presentation


Paggamit ng Big Book
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
Community Language Learning
mga kapwa ko guro? Ang “Suggestopedia”
Ang pagkatutong Task Based
Instraksyunal na material

ACS@eduardom.abalosjr
ACS@eduardom.abalosjr

You might also like