You are on page 1of 3

Banghay Aralin sa Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa

Pananaliksik

GRADE 11
DAILY LESSON
LOG Petsa/Oras Antas 11
(Pang-araw-
araw na Tala sa
Pagtuturo)
Pagbasa at
Pagsusuri ng Iba’t
Asignatura Ibang Tekso
Tungo sa
Pananaliksik
Markahan Ikalawang
Semestre

I. LAYUNIN
A.Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa
Pangnilalaman kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig

A. Pamantayan sa Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto


Pagganap
B. Mga Kasanayang Naibabahagi ang katangian ng tekstong argumentatibo
Pampagkatuo (F11PS – IIIb – 91)

LAYUNIN K – naiisa-isa ang mga katangian ng tekstong argumentatibo


S - nakagagawa ng sariling obserbasyon kaugnay ng binasang
tekstong argumentatibo
A –napahahalagahan ang tekstong argumentatibo sa pamamagitan
ng mga estratehiya ng mabisang argument

II. NILALAMAN Katangian ng teksong argumentatibo


III. KAGAMITANG
PANTURO
a. Sanggunian CG, Aklat
b. Kagamitan  manila paper, laptop, pentel pen
IV. PAMAMARAAN
A. Paghahanda Panalangin
Pagsasaayos ng silid a pagtala ng liban sa klase
B. Balik-aral  Ano ang ating aralin noong isang araw/kahapon?
Ang ating aralin kahapon po mam ay tungkol sa tekstong
impormatibo.
 Maaari niyo bang ipaliwanag kung ano ito?
C. Pagganyak Panuto: Ayusin ang mga nakahalong titik/letra na makikita sa slide:
1. goltangpagi 5. nasnakara
2. sakap 6. turaralite
3. yonsipos 7. tasulre
4. siyadenibe 8. emkalpiri
D. Presentasyon/ Pangkatang Gawain: Papangkatin ang mga mag-aaral sa 4 na
Paglalahad pangkat.
Panuto: Paint a picture: Magpakita ng larawan ang bawat pangkat
mula sa mga nabuong salita na:
1. ipagtanggol 3. ebidensiya
2. posisyon 4. resulta
E. Pag-uugnay ng Mga Gabay na Tanong:
Pinagawang  Mahalaga ba ang mga salita na inyong nabuo? Bakit?
Gawain  Paano ito nakatutulong sa ating araw-araw na
pamumuhay?
F. Pagtatalakay sa Ang tekstong argumentatibo ay isang uri ng teksto na
Aralin nangangailangang ipagtanggol ng manunulat ang posisyon sa isang
tiyak na paksa o usapin gamit ang mga ebidensiya mula sa personal
na karanasan, kaugnay na mga literatura at pag-aaral, ebidensiyang
kasaysayan, at resulta ng empirikal na pananaliksik. Ang empirikal na
pananaliksik ay tumutukoy sa pangongolekta ng datos sa
pamamagitan ng pakikipanayam, sarbey, at eksperimentasyon.

Mga Katangian at Nilalaman ng Mahusay na Teksong Argumentatibo:


 Mahalaga at napapanahong paksa
 Maikli ngunit malaman at malinaw na pagtukoy sa tesis sa
unang talata ng teksto
 Malinaw at lohikal na transisyon sa pagitan ng mga bahagi
ng teksto
 Maayos na pagkakasunod-sunod ng talatang naglalaman
ng mga ebidensiya ng argument
 Matibay na ebidensya para sa argumento
G. Paglinang sa Pangkatang Gawain:
Kabihasaan Ipagawa sa bawat pangkat ang mga sumusunod.
Panuto: Ibigay ang mga katangian ng tekstong argumentatibo sa
pamamagitan ng:
Pangkat I: advertisement = Rubrik sa pagganap=
Pangkat II: pagrarap Presentasyon -10
Pangkat III: pagtutula Malinaw - 10
Pangkat IV: cheering Kabuuan -20

H. Paglalahat  Gamitin sa pangungusap ang mga salitang ipagtanggol,


posisyon, karanasan, ebidensiya, at resulta.
 Bakit mahalagang matutunan natin ang tekstong
argumentatibo? Ipaliwanag.

I. Pagtataya Panuto: Ipaliwanag sa tatlong pangungusap ang mga katangian ng


tekstong argumentatibo.
Rubrik sa paggawa:
 Nilalaman -5
 Kaangkupan ng mga salitang ginamit -5
Kabuuan -10
V. Karagdagang Panuto: Sumulat ng isang tekstong argumentatibo tungkol sa
Gawain napapanahong paksa. Ibahagi ito sa klase kinabukasan.

MGA TALA
PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remedyasyon

You might also like