You are on page 1of 4

GRADES 1 TO 12 Paaralan SANTA FE NATIONAL HIGH SCHOOL MAT-I EXTENSION Baitang/Antas 7-Zinc

DAILY LESSON LOG Guro AIZELLE M. TARATARA Asignatura EsP 7


( Pang-araw-araw Petsa/Oras Martes-Miyerkules-Huwebes/ 3:00-4:00 Markahan Una
na Tala sa Pagtuturo)

I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Hunyo 6,2017 Hunyo 7,2017 Hunyo 8, 2017
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pagtamo ng bago at Pagtamo ng bago at Pagtamo ng bago at
Pangnilalaman ganap na pakikipagugnayan ganap na pakikipagugnayan ganap na pakikipagugnayan
(more mature (more mature (more mature
relations) sa mga relations) sa mga relations) sa mga
kasing edad kasing edad kasing edad
(Pakikipagkaibigan) (Pakikipagkaibigan) (Pakikipagkaibigan)
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamalas ng mag-aaral ang pag- Naipamalas ng mag-aaral ang pag- Naipamalas ng mag-aaral ang pag-
unawa sa mga inaasahang unawa sa mga inaasahang unawa sa mga inaasahang
kakayahan at kilos sa panahon ng kakayahan at kilos sa panahon ng kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata, sa pagdadalaga/pagbibinata, sa pagdadalaga/pagbibinata, sa
kanyang mga talento, kakayahan, at kanyang mga talento, kakayahan, at kanyang mga talento, kakayahan,
kahinaan, hilig, at mga tungkulin kahinaan, hilig, at mga tungkulin at kahinaan, hilig, at mga tungkulin
bilang nagdadalaga/nagbibinata. bilang nagdadalaga/nagbibinata. bilang nagdadalaga/nagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga pagbabago sa Natatanggap ang mga Naipaliliwanag na ang paglinang
Pagkatuto kanilang sarili mula sa gulang na 8 o pagbabagong nagaganap sa sarili ng mga angkop na inaasahang
Isulat ang code ng bawat 9 hanggang sa kasalukuyan sa sa panahon ng kakayahan at kilos (developmental
kasanayan aspetong: pagdadalaga/pagbibinata. tasks) sa panahon ng pagdadalaga
(a) Pakikipag-ugnayan (more / pagbibinata ay nakatutulong sa:
mature relations) sa mga kasing- - pagkakaroon ng tiwala sa sarili, at
edad, - paghahanda sa susunod na yugto
(b)Papel sa lipunan bilang babae o (stage) ng buhay (paghahanda sa
lalaki, paghahanapbuhay at paghahanda
(c) Asal sa pakikipagkapwa / sa sa pag-aasawa / pagpa pamilya),
lipunan, at at
(d) Kakayahang makagawa ng - pagiging mabuti at
maingat na pagpapasya mapanagutang tao

Naisasagawa ang mga angkop na


hakbang tungo sa paglinang ng apat
na inaasahang kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa panahon
ng pagdadalaga / pagbibinata
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maari itong tumagal ng isa hangang dalawang linggo.
Modyul 1: Mga Angkop na Modyul 1: Mga Angkop na Modyul 1: Mga Angkop na
Inaasahang Kakayahan at Kilos sa Inaasahang Kakayahan at Kilos sa Inaasahang Kakayahan at Kilos sa
Panahon ng Panahon ng Panahon ng
Pagdadalaga/Pagbibinata Pagdadalaga/Pagbibinata Pagdadalaga/Pagbibinata
(Developmental Tasks) (Developmental Tasks) (Developmental Tasks)
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Pantuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng


Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 6-25 Pahina 6-25 Pahina 6-25


Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag –aaral gamit ang mga istrahehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan
A. Balik-Aral sa nakaraang Itala ang mga positbong Ihambing mo ang iyong sarili noon May tiwala ka ba sa iyong sarili?
aralin at/o pagsisimula ng pagbabagong napapansin mo sa sa ngayon. Gawing gabay ang mga Paano mo ito nasabi?
bagong aralin. iyong sarili ayon sa mga katanungan sa pahina 10
kategoryang sasambitin ng guro.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipagawa ang Profayl Ko, Noon at Mahalga ba ang mga pagbabagong Paano nagiging kapaki pakinabang
aralin. Ngayon. ito? Bakit? ang pagkakaroon ng tiwala sa
sarili?
C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang binuong profayl, isa- Tumukoy ng isang paghahambing at Sa iyong palagay, kung nataglay
halimbawa sa bagong aralin. isahin at ipaliwanag ang mga ipalahad sa mag-aaral ang mo ang mga tamang kakayahan at
pagbabagong naganap sa isang kahalagahan nito sa lipunan. kilos ng isang binata at dalaga ay
estudyante. magiging isa ka bang
mapanagutang mamamayan?
Patunayan mo.
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang mga inaasahang Talakayin ang mga inaasahang Talakayin ang mga inaasahang
konsepto at paglalahad ng kakayahan at kilos sa panahon ng kakayahan at kilos sa panahon ng kakayahan at kilos sa panahon ng
bagong kasanayan #1 pagbibinata at pagdadalaga. pagbibinata at pagdadalaga. pagbibinata at pagdadalaga.
Gawing isang masigla ang Gawing isang masigla ang Gawing isang masigla ang
talakayan. talakayan. talakayan.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan ( Hahatiin sa apat na grupo ang mga Bumuo ng mga tiyak na hakbang sa Ipapanood ang nilalaman ng Alice
Tungo sa Formative mag-aaral. Bawat grupo ay paglilinang ng apat na inaasahang in Wonderland ni Lewis Caroll at
Assessment ) magtatala ng mga palatandaan ng kakayahan at kilos ng isang tulad ipasagot ang mga gabay na
pagdadalaga at pagbibinata batay mo. katanungan.
sa nakatuka na aspeto-
pangkaisipan,panlipunan,
pandamdamin at moral.
G. Paglalapat ng aralin sa Tumukoy ng isang aspeto na sa Sa paglinang mo ng mga Ano sa tingin mo ang
pang-araw-araw na buhay tingin mo ay mababa ang tingin mo kakayahang at kilos, isulat sa isang pinakamahalagang tulong ang
sa iyong sarili. Mag-sisp ng buong papel ang tunay na naibibigay ng angkop na paglinang
positibong pakikipag-usap sa sarili pangyayaring naganap sa iyo na sa mga kakayahan at kilos?
(self-talk) upang malampsan ito. magpapatunay ng pagtupad rito.
Maaring para ka lamang
nagkukwento.
H. Paglalahat ng Aralin Isulat sa kwaderno angnahinuhang Bakit mahalaga ang paglinang ng May alam ka pa bang mga plikula
mahalagang konsepto sa babasahin mga angkop na inaasahang ukol sa pagdadalaga at
gamit ang isang graphic organizer kakayahan at kilos (development pagbibinta? Kung napanood mo na
sa pahina 22. tasks) sa panahon ng pagdadalaga ito, sa tingin mo ba ay tama ang
o pagbibinata? paglalarawan ng mga ito sa
inaasahang kakayahan at kilos ng
mga nagdadalaga at nagbibinata?
I. Pagtataya ng Aralin Magsagawa ng pagsusulit upang Magsagawa ng pagsusulit upang Magsagawa ng pagsusulit upang
matukoy ang antas ng kaalaman ng matukoy ang antas ng kaalaman ng matukoy ang antas ng kaalaman
bawat estudyante. bawat estudyante. ng bawat estudyante.
J. Karagdagang Gawain para Gumawa ng isang photo collage na
sa takdang-aralin at kung saan maipapakita ang larawan
remediation mo at ng iyong mga kaibigan at sa
ibaba ng kupon ay ilagay ang mga
impluwensiya nila sa iyo maging ito
man ay mabuti o masama.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bwat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y
matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like